Chất lượng edge của Viettel

†BLACK†
2/11/2008 8:18Phản hồi: 147
-Chào các bác. Hôm nay em lập topic này nhằm đưa ra nhận xét của em về mạng edge của viettel sau 2 ngày sử dụng.
-Từ trước đến nay em dùng nhiều nhất là GPRS của Mobi nói chung về chất lượng là ổn!
-Vì vài lý do (có cả lý do anh em trên TT khen tốc độ edge của Viettel) nên em đả chuyển qua Viettel.
-Sau 2 ngày dùng em có nhận định sau:
+Gói cước tiện lợi-linh hoạt-khó hiểu:confused1bb:!!!
+Cước thì = Mobi
+Tốc độ so ra chả khá hơn GPRS của Mobi là mấy (có khi chậm hơn)
+Liên tục rớt khỏi mạng edge trở về mạng GSM, tầm 15'-30' thì rớt mạng 1 lần!

Trên là 1 vài nhận xét và bức súc của em về edge của Viettel. Từ trước tới h em vẩn ở QBT
Nếu anh em nào muốn chuyển sang Viettel vì muốn sử dụng dịch vụ edge Viettel nên suy nghỉ và tham khảo kỉ hơn 1 tí!
Dừng chửi em nha, chỉ là cảm nhận cá nhân thôi ^^!
Chúc các bác luôn vui vẻ với BB​
147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hp_no1
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác như thế nào ấy, chứ em cũng ở Bình Thạnh, xài BB online 24/24 (chat chit) của chú Viettel (gói cước 10k/ tháng) thấy ngon hơn Mobi nhiều....

Em thấy sóng EDGE của Viettel ổn đinh, thông thường chỉ mất rớt mạng vào lúc 12g15 đến 12g30 sáng thôi, còn cả ngày vẫn ổn định.

Mobi em xài trả trước nên sóng GPRS không ổn định, cứ 5-10 phút là bị dis 1 lần à. Chắc mấy Bác xài Mobi trả sau, sẽ có chất lượng tốt hơn...

Vài nhận xét cá nhân.
Trên là 1 vài nhận xét và "bức súc":shocked7fl: của em về edge của Viettel. Từ trước tới h em vẩn ở QBT
Bác này nhạy cảm gớm ^^! chả là hồi lớp 1 em mua = mà 😁

Mấy bác chắc may mắn hơn em rồi! Tới h nó vẩn cho là tài khoản của em chưa kích hoạt nửa mới khiếp! cả web (cái này nó đả xát nhận "đả kích hoạt"), cả các dịch vụ tổng đài >.<
Chỉ mới nhắn 1 SMS mà trừ hết 2,5k
Opera mini để lên tinhte thì chậm thôi rồi!!!
tuchuba
TÍCH CỰC
15 năm
Sài viettel đi đâu cũng kết nối, hôm trước đi công tác trên Tuyên Quang dùng mobi toi GPRS luôn. Lắp viettel vào lại chat chít ầm ầm!
tui cũng xài viettel, online 24/24 gói cước 10K/tháng, chạy rầm rầm, vote 1 phiếu cho viettel
Tôi không khen gì vịt teo vì thằng nào cũng cướp tiền của chúng ta nhưng tôi sử dụng edge của vịt bằng 8800 cảm nhận lướt web chấp nhận được, nhanh hơn mobi, sóng không bị rớt ( thường ở pn và q1 ), sóng về gsm chỉ khi tôi quên đóng tiền thì nó cut, đã thử nghiệm đi ra tới biển Hồ Cốc với 3 mạng thì ông nội mobi thì vứt, vina chập chờn, vịt ok với edge. Theo tôi cảm nhận bức súc của bạn còn thiếu thông tin về máy đt bạn đang sử dụng, có lẽ nó là vấn đề lớn của bạn
Em cũng Vote 1 phiếu cho Viettel, em dùng EDGE của VT chát chit ầm ầm! Rất ít khi rớt mạng!
netnomad
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em cũng dùng VTEL, vị chi là hơn 3 năm nay, chửa thấy vấn đề gì lớn cả. Có khi bác xem lại BB của bác xem có vấn đề gì không? Nhiều khi là do máy kém chứ không phải mạng kém 😁
Vài nhận xét về mạng viettel:
Tôi dùng BB 8300
Trả sau, GPRS 3
Ở Hà nội, Đà nẵng, sóng edge tốt. Dùng làm modem để vào mạng qua laptop thấy cũng ổn. Đọc báo thấy chạy rầm rầm. Chạy khắp các tỉnh Ở Tây nguyên, thấy chỗ nào cũng có sóng, có sóng là có edge
Kết luận là: Chấp nhận được! Do không sài các mạng khác nên không so sánh được.
Mình ở Thái Nguyên, dùng EDGE của Viettel để vào chát chít ầm ầm mà, có thấy mất sóng đâu nhỉ? Chất lượng sóng EDGE khá tốt đấy chứ
1 phiếu cho Viettel. Sóng chỗ nào không có EDGE thì chỗ ấy có GPRS. Từ toilet đến giường ngủ, từ Hà Nội đến Sơn La, Mường La, Bản Vẽ... Chỗ nào cũng vô sờ tư!
Mình đã xài đủ loại mạng Điện Thoại nên có ý kiến như sau:
- Mobi GPRS cước khá rẻ, only 125k/tháng nhưng chỉ là...GPRS. Ở SG rất ít chỗ có edge (edge khác EDGE nhiều nha mấy bồ) nếu có thì cũng rất chập chờn. Tuy nhiên về tỉnh, đặc biệt là Biên Hòa, Bình Dương. sóng edge cực mạnh, ko biết rớt là gì.
- Viettel thì đi đâu cũng có edge cả, cực kỳ ổn định chỉ có cái cước trọn gói của nó khá là cao 200k/tháng. Chat chit vào mạng phà phà
tinhte84
TÍCH CỰC
15 năm
Còn mình thì ở HN. Đúng là nếu bthường thì dùng GPRS của Viettel rất tốt nhưng mà khi vào toàn nhà building đi thang máy là y như rằng mất sóng - SOS. Không hiểu là do máy của em hay do mạng nữa, đã dùng máy 7130g và bây giờ là 8120 nhưng đều bị tình trạng này...
infinity
ĐẠI BÀNG
15 năm
vote 1 phiếu cho viettel. Công nhận là edge của viettel so với mobi hơn rất nhiều. E k bik thế nào chứ e dùng trả trước, chơi cả 3 e Viettel, mobile, vina thì xếp hạng thấy vina lởm nhất, sóng dt đã kém chứ đừng nó gprs với edge, còn viettel đỉnh nhất, lắm lúc muốn mất sóng còn ko được. Em ở Kim mã mà mobi đang dùng ngon ơ, tự dưg tụt đánh rầm, mất hết cả nhã hứng
zero2411
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thực ra thì cả mobi và vịtteo đều dùng tốt hết nhưng có điều nếu muốn tính kinh tế thì nên dùng mobi vì theo mình đc biết thì mobi nó tính tiền truy cập gprs chậm hơn của vịtteo nên với những người chát chít suốt ngày như mình thì dùng mobi có vẻ hợp lý! đặc biệt là khi dùng blackberry làm moderm để lướt web mình đang dùng cả hai loại mobi và vịtteo bình thường thì dùng vt khi nào cần vào web thì chuyển sang mobi chỉ hơi bất tiện khi phải thay sim thôi!giá mà bb có dong máy 2 sim online thì hay quá nhỉ tha hồ lướt web "chùa"! ;)
đây là vài dòng suy nghĩ của mình về 2 nhà mạng cung cấp này!
giá như giá cước gprs của mobi và vịtteo con 5k=1mb nhỉ ?😁:D
infinity
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hehe dùng một thoai bác ah. BB lướt web bằng gprs hay edge nhanh ( nói thế thôi k e sợ một số bác vào chê BB chết, iêu e ý lắm 😃 ) nhưng lắp sim phải tháo pin, khởi động lại hơi lâu. Em dùng trả trước, mà ko biết giá cước của mobi thế nào, e thấy supersim của viettel có sẵn phần đăng kí dịch vụ gprs, có cước + tiền thue bao đàng hoàng. Em mới đổi sang mobi đăng kí k có cước cũng hơi run 😁
hakuna_kt
TÍCH CỰC
15 năm
dùng 7290 toàn hiện chữ GPRS, mượn được con 81 thấy chữ edge ngầu bá cháy 😁:D
Bisuper
ĐẠI BÀNG
15 năm
Xài Viettel ok mà...cước rất ổn...chất lượng cũng ok...có lần mình củng rớt nhưng sau đó thì bình thường trở lại...vote Viettel vì sóng gió khắp nơi...hehe
haicbsx
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đang dùng vina nhưng vote cho viettel. edge chỗ nào cũng có!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019