Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chất lượng edge của Viettel

†BLACK†
2/11/2008 8:18Phản hồi: 147
147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

funnycool
ĐẠI BÀNG
15 năm
Viettel...
Trước giờ mình xài Mobi trả sau á (SIM chính của mình) thấy nó chạy cũng tạm ổn.
Mới đây, mua thêm 1 SIM khuyến mãi của VIETTEL. Thế là mình gắn vào cái 8820 của mình xài thử...
WOW...đúng là cách biệt thiệt. Viettel lúc nào cũng có sóng là edge. Còn Mobi thì thấy chỉ có gprs, lâu lâu có chỗ thì nó hiện lên edge.
Thế là quyết định gắn SIM VIETTEL vào 8820 còn cái sim mobi cho nó vào cái cùi bắp 8210 (cũng là serie 8XXX ha ha ha). Rồi chọn fowarding qua cái số viettel luôn (nhiều khi nó cái 8210 nó chuối chuối nó tắt lúc nào không biết...Khi nào có tiền sắm thêm bà vợ BB nữa quá 😆

GPRS : Class 10 (4+1/3+2 slots), 32 - 48 kbps
EDGE : Class 10, 236.8 kbps

Tốc độ edge dĩ nhiên là nhanh hơn nhiều so với gprs đó.
Em dùng SIM Viettel download mấy cái soft OTA chẳng bao giờ bị tình trạng "Download Fail" còn Mobi...chán mobi ghê luôn.
Mình đang xài BB8800 dùng mạng VT nè, edge vô tư luôn nhé, đi đâu cũng có, bạn xem lại BB của mình xem sao nhé .
Vote cả 2 tay cho Viettel. Ko dám khoe nhưng em đi rất nhìu nơi ròi, Hà Giang , Cao Bằng cũng có mà Phía Vĩnh Long hay Cần Thơ, Cà Mau cũng đi,ơr đâu cũng có viettel, mà đặc biệt cái khoản chat chit thì con 7290 của em cứ là vèo vèo grps, do chưa tậu đc đời cao nên mới dùng đến GPRS, thằng bạn em sài 8310 có edge chạy phe phe khắp nơi ---> cú nên cũng định mua 9000 dùng chơi :-D
Tôi dùng cả Viettel và Vina, thấy Viettel hơn hẳn, search rất nhanh (8310)
Tôi cũng thấy Viettel hơn hẳn. Trước đây tôi cũng dùng GPRS của mobi nhưng hay rớt mạng quá nên phải chuyển qua Viettel để dùng và thấy rất tốt. Tôi dùng gói cước 10.000 VNĐ/ tháng.
mrpossible
ĐẠI BÀNG
15 năm
theo tui thì edge viettel xuất hiện thường xuyên, nhưng tốc độ thì phải bàn lại chứ 384kbps thì hình như hơi quá, tui thấy nó chả nhanh hơn gprs là bao :|
hum tết đi lên DakLak nghỉ chân ở Bù Đăng móc con 87 ra chat phé phé,rừng thiêng nc độc,khỉ ho kò gáy thế mà edge vẫn phủ tới nơi...vote 1 vé cho vịttteo ;)
hoangle
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình thấy Viettel nhanh hơn mobi nhiều mà
s3095453
TÍCH CỰC
15 năm
sim mobi ở nhà em tối nào cũng báo "edge",mà vào mạng ko dc,báo ảo hay sao ấy,em ở quận govap,hcm,mobi chuối thật
hthhus
TÍCH CỰC
15 năm
Mình ở Hà nội cũng bị thế, báo edge mà vào mạng đơ cứng luôn trong khi máy viettel của vợ thì mái thoải, đi đâu cũng nhận được hết! vote 1 phiếu cho viettel! cước lại rẻ hơn! nói chung lợi đủ đường!
Dùng edge thì Viettel là đã nhất.
hadt
TÍCH CỰC
15 năm
Đồng ý là gprs của viettel là số 1, edge của mobifone hồi này củ chuối quá, chập chờn lúc được lúc mất. Một nhà mạng chăm sóc khách hàng tốt nhất mà không nhanh chóng khắc phục món này đi nhỉ, vì hiện tại nhu cầu truy cập gprs là khá cao. Có thể mobi sẽ mất đi một số khách hàng...
Mobi bây giờ cũng đang đầu tư cho cái khoản này để đuổi cho kịp Viettel đó bác. Với lại không phải ai cũng sẵn sàng đổi số điện thoại đâu.
tớ vừa chuyển sang mạng viettel thấy edge cũng được, đi trên xe công tác vẫn bắt chuẩn, chat chít ầm ầm ^_^
Mình dùng BB 8120 ở Hà nội. Dùng mạng Mobi và Viettel đều thấy OK, mìnhnghix thế này : có thể cũng do thời tiết ( 1 phần). Hệ thống mạng của nhà phân phối và nhiều yếu tố khác có thể ảnh hưởng. Hê hê, nếu bình chọn mạng yêu thích, Mình sẽ chọn MOBI. chúc các bạn vui vẻ.
Bác này nói câu thời tiết trùng máu...... 😁
Em ở Yên Bái sóng edge VT rất tốt.... Mấy hum trước mưa thì hơi kém tý.... Up rom lên 4.5 ko dùng đc vina nên phải sơ cua thêm kon VT 😔...... Nhưng giờ thấy VT hơn hẳn
milky
TÍCH CỰC
15 năm
em đi đến khu lĩnh nam hà nội vina chỉ có GSM mà viettel vẫn có edge chát bét nhè
viettel ok mà!e xài cả năm nay!ít khi nào mà bị mất edge lắm,chỉ khi nào chưa đóng tiến cước thì e mới bị xuống GSM thôi!!😃(e xài trả sau)
galamco
TÍCH CỰC
15 năm
dùng vịt teo là ngon nhất hiện nay về khoảng edge rồi
Ngon gì, chuối bỏ xừ!!!
Xài đồng thời cả 4 mạng, ở xa thành phố thì Mobi ngon nhất, Trong Thành phố lớn Sfone ngon nhất, VT chỉ hơn Vina thôi!!!
Vậy mà cũng nói, chưa thấy ai khen Sfone cả, chắc bác đứng gần trạm của nó, về vùng quê mà khen Mobi hơn VT thì lại càng chưa thấy ai khen.
Vote 1 phiếu cho VT, thứ 2 đến Mobi, VN và SF thì ko có cửa.
Ít ai khen vì ít dùng, tôi vì công việc nên phải xài 1 cái PCMCIA của nó + 1 đt + 3dt của 3 thằng GSM, thấy thế nào nói thế ấy, mà thằng nào ngon chả được, miễn tôi online 1 trong 4 thằng được khi cần.
Bro ở khu vực nào mà xài lúc được lúc mất vậy?
Mình toàn online sky + yahoo trên BB xài mobi có thấy sao đâu.
fanofdell
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác cho hỏi online skype trên BB thì xài soft nào vậy. Em xài JiveTalk không có skype chán quá😁
Nếu mua license thì xài IM+ Sky (mình đang xài)
Nếu free có mấy cái nimbus hay iskoot gì đó (mình không nhớ chính xác)
fanofdell
ĐẠI BÀNG
15 năm
Trót mua Key JiveTalk rồi bác ạ. Còn free thì em ngại lắm. Nó cứ AutoSMS thì chết. Thôi đành đợi JiveTalk nó phát triển thêm Skype. Tks anyway
tungvo
ĐẠI BÀNG
15 năm
Vote cho mobi, mình sử dụng trả sau mobi trọn gói 125k/tháng khuyến mãi 30k trong 1 năm, vậy một tháng mình chỉ trả 95k cho cước phí trọn gói GPRS thấy khá hấp dẫn, sóng gprs theo khả năng sử dụng của mình thì thấy ổn rồi.

Mà nói để làm gì mạng của ta đều củ chuối hết
anmay102
TÍCH CỰC
15 năm
E 2 tay 2 súng,1 viettel và 1 Mobi,e thấy cái nào cũng...lâu như nhau.Mobi về quê thì ít có edge,tòan GSM thôi
Bro đùa thế nào chứ, trên đường từ HN lên sapa, tận lên mấy bản xa xa tôi vẫn online edge mobi ầm ầm, Vt thì lúc gprs lúc gsm.
anmay102
TÍCH CỰC
15 năm
Thế mà em lại bị đấy,đây này,ngay HN này,vừa ở trong lớp đang chat dở tự nhiên mất hơn 1 tiếng liền.Hic.Bác giải thik hộ e đi:mad:
Ẹc, nói thế thì VT tôi xài ở Vincom toàn tậm tịt 😁, lên biểu tượng edge nhưng cóc dùng được!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019