CHẤT LƯỢNG LÀM VIỆC CỦA YAMAHA 3S NÓI CHUNG VÀ 3S PHAN VĂN TRỊ NÓI RIÊNG

Kỳ Kawasaki
27/2/2015 11:15Phản hồi: 41
Hài , tình hình là em vừa đi phượt từ Sài Gòn lên đắk lắc , do ko may mắn , đường đang thi công + xe đò đẩy đử nên trợt cát mà té, lúc té xuống chạy 10km/h, ngã về bên phải nên bị lệch đầu xe về tay phải , tem xe bên yếm 1 mảng nhỏ bị trầy nhẹ, nhựa chỗ để dầu thắng cũng trầy trụa nhẹ, vấn đề ở đây là lúc lên thành phố, sau khi kiếm không ra nơi nào sơn chỗ nhựa che dầu thắng lại, em quyết định thay luôn , vừa vào 3s lúc 8h, 1 bác già, lùn nhăn nhó tới hỏi em lịch sự :'' TỚI LÀM GÌ ĐÂY '', chài em tới sửa xe chứ tới để hiếp râm bác đâu mà bác nói như chửi mặt em thế @@ , sau khi nghe em nói tem bị trầy nhẹ , nhựa có tí chỗ sần lên , bác kêu : THAY YẾM MỚI LUÔN ĐI CHỨ THAY TEM CHI ( yếm chắc phải 3 400k chứ ít ỏi gì vs sinh viên đâu ) THAY VÀO BỊ CỘN LÊN CHẠY XE KHÔNG ĐƯỢC ĐÂU '' mẹ bà cái tem liên quan gì tới cái chạy xe, em mới nói : xe để chạy chứ không phải để trưng, con là khách con nói bác thay tem thì bác thay tem đi, ko thay yếm , lúc này mặc nhăn 1 đống , mấy cha nhân viên kia qua cũng nói thay @@ , sau khi thay tem xong em thấy không cộm lên như ổng nói, em nhờ bác, sẳn bác giúp cháu canh chảng ba bị lệch giúp cháu, ổng kêu tự đi làm chứ canh tốn 100k tiền công à nha, oài oài oài @@, có tí nhựa dư của bên phải xe em thấy mất thẫm mĩ sau khi té nên nhờ bác đó giủa : bác kêu : TỤ VỀ GIÙA ĐI CHỨ , NHỜ QUÀI VẬY MÀY , thôi từ nay em xin không bao h em vào 3s nữa, ra ngoài cho rồi, cái gì cũng thay thay thay , mà ý là ra chổ mua chứ không phải chỗ lạ đâu, hài như cách làm ăn và dịch vụ coi khách hàng như con ghẻ này thì em thấy hơi buồn cho hãng xe yamaha
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DuyDuy425
ĐẠI BÀNG
9 năm
xin lỗi cuộc đời chứ bác nói như vậy họ chẳng tức làm gì họ sửa giúp bác
muốn nhờ thì ăn nói nhẹ nhàng chứ nói kiểu như bác họ làm vậy là chuẩn rồi. họ cũng chỉ là nhân viên đi làm muốn kiếm tiền, bác ko làm như họ thì nói năng nhẹ nhàng còn nói cái kiểu khiêu khích vậy thì em là họ em cũng next luôn. vào muốn nhờ vả mà làm như bố tướng ấy
@DuyDuy425 em hiểu ý bác, nhưng lúc đó ức chế quá, ổng vs mấy ông kia cứ nói này nọ hoài em mới nói v, chứ em cũng tức lắm àm chả làm gì dc, mai mốt tự xử luôn thôi, gì cũng thay ớn quá
ra ngoài làm còn ngon hơn cái bọn ktv trong hãng
@thanhtiến1998 chuẩn luôn xem cân vành xe nan hoa mới khắm
Archile
ĐẠI BÀNG
9 năm
3S phan văn trị là Long Thành Đạt à bác? Định hốt chiếc nouvo rc ở đây
boyonlinesg
ĐẠI BÀNG
9 năm
hồi chiều ghé hỏi tí xíu , cũng đâu có vậy đâu bạn ktv trưởng già già đúng không , cũng trả lời nhiệt tình mà ta
Tía Lia
TÍCH CỰC
9 năm
@boyonlinesg Thái độ mua xe khác lúc mình lại hỏi lỗi gì lắm bạn ơi..
@boyonlinesg thái độ lúc mang xe vào sửa coi thường lắm bạn, ai muốn chuyện xui xảy ra đâu, mà trầy cái tem nhỏ 5cm mà thay nguyên cái yễm phía trc của con ex ( nhìn giống đầu đại bàng đó ) bạn nghĩ tiếc không, kêu thay tem thì không chịu thay , đòi thay giàn yếm , mình đòi kêu quản lý ra mới chịu thay, lúc thay xong thì như mới, cần gì thay yếm ?
Mình cũng đang tính mua xe ở đây
@quyenming mua thì mua ở đâu cũng dc bác, chỗ đó bị cái trả giá xuống thấp ko dc như bên 3s quang trung gần ngã tư thống nhất quang trung, xưa em trả giá nó giảm 1tr luôn, còn 3s long thành đạt thì có 500k , hihi
nipponx
TÍCH CỰC
9 năm
ví dụ : ktv ăn lương có 4tr/tháng ak dc thì làm không thì thôi ..,làm nhiều cũng 4tr it cũng 4tr :v
Pác đem xem nhờ vã mấy cái nhỏ nhỏ thì bo thêm 100k cafe cho vui :v
Board
ĐẠI BÀNG
9 năm
Kinh nghiệm là bác nên ra town bên CMT8 cho chắc ăn. LTD đó mình cũng bị một lần rồi, toàn chăn gà thôi.
@Board carm ơn bác, mai mốt chắc em đem ra đó
dksilent4r
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái 3S Long Thành Đạt - Phan Văn Trị 1 năm mình ghé 6,7 lần. Lâu lâu cũng thấy có vụ lùm xùm: lúc bán phụ tùng nói cho đổi - lúc đổi kiu ko dc, lắp bàn thờ làm gãy nhựa chỗ thắng đổ thừa gãy trước, làm trầy xe mới bảo dưỡng 500km mà chối v.v...
Bản thân mình chưa gặp rắc rối gì, đẩy xe vào chờ thằng nào làm thì lại càfe 50k là nó làm nhiệt tình ngay, cũng như bạn ở trên nói, làm nhìu lương cũng thế, làm ít lương cũng thế.

Riêng trường hợp thớt:
- Câu đầu tiên nghe hơi lạ, bởi vì bác đem tiền đến chưa gì nó khó chịu với bác? câu đầu tiên của NV ở đó là "Xe này làm gì vậy anh?" - luôn luôn là như thế! (bác có ụn ụn rùi phi xe thẳng vào trong ko?)
- Cái tem có mấy chục thôi, cái yếm hình như 120k, nhưng thay yếm thì thường dán thêm tem > tầm 200k nên NV mới dụ thay yếm - cái này dễ hiểu
- Trường hợp NV kiu thay tem bị cộm rồi nhiều NV khác cũng "xúm vào nói thay" mình đoán là tem trầy và trầy tới nhựa, dán tem mới lên sẽ cộm sần sùi ko phẳng như mới, tụi nó sợ dán xong bác ko chịu nên mới thế.
- Vụ canh chảng ba tốn tiền fải rồi chẳng có gì gọi là nhờ vả ở chỗ kinh doanh.
- Phần nhựa dư mất thẩm mỹ do té, nhờ KTV dũa lại > Mình nói thẳng luôn nếu mình là KTV mình cũng chẳng rảnh rỗi dư hơi đi tút lại cái xe của bạn, dũa chẳng may phạm thêm nhựa bạn bắt đền rùi sao? bạn mún thì tự làm hoặc trả tiền công mình làm, mà cơ bản là 3S nó bán phụ tùng, sửa xe chứ ko có chức năng như thẩm mỹ viện cho xe đâu.

Bạn vào 1 cái 3S rùi vơ đũa nhận định từ nay ko vào cái 3S nào nữa và buồn cho yamaha là bạn "nông cạn"... chứ mình thấy kiểu của bạn chắc cũng ko fải dạng vừa đâu...
@dksilent4r oh cảm ơn bạn, mình sẽ rút kinh nghiệm, thôi có thêm 1 lần kinh nghiệm
halong148
TÍCH CỰC
9 năm
Cá nhân thấy do cách thớt nói chuyện với ng ta thôi, dù sao sv mà nói chuyện với người lớn thì cũng niềm nở , lễ độ chút. Tới gặp bác sĩ mà thế thì...
Còn riêng với 3s pvt nếu ko lầm thì là ltd. Ko ưa cách làm việc của tụi này, rũ bỏ trách nhiệm và ẩu tả. từ 2007 bị mấy vố rồi ko dám ghé lại, Giờ ko biết có khá hơn ko.
@halong148 oh cảm ơn bạn, mà thôi mai mốt tránh đi đường xấu, đát đá cát ko dể trơn té xe, chảng ba em để đó chắc đi vài năm nữa cũng không sao 😃😃😃
Ba cái đó nên tự làm ở nhà đúng rồi đó, lặt vặt nó ko làm đâu, nhiệm vụ của nv chỉ có thay mới, ko có nhiệm vụ sửa chữa, tiện thì ng ta làm giúp bác, ko thì thôi. T cũng đi ex, cũng té quẹo cổ qua 1 bên, cong cần đạp số, dô nó nắn lại ko tốn xu nào, cám ơn rồi đi ra thôi, bác xui, với cách nói chuyện của bác nv ko ưa hay sao nên nv nó ko làm đó, cũng ko ai trách dc nó.
boyonlinesg
ĐẠI BÀNG
9 năm
tiện rãnh rỗi ngày tết cũng chia sẻ cùng chủ thớt chuyện thế này , mùng 8 mình lên yamaha 3s hoc môn thay nhớt và xem sao máy kêu tiếng là lạ trên ex 150 vì mua xe ở đây , ktv tháo thế nào nứt một đường dài 5cm trên cái yếm trước . Mình hỏi chuyện này giờ sao đây anh và được trả lời rằng : " ktv nào làm thì ktv đó phải chịu trách nhiệm , anh yên tâm " . Thấy lúc vào cũng nhiệt tình này nọ mà cuối buổi chuyện không vui xảy ra thôi thì mình và ktv mỗi bên chịu 1/2 vì cái yếm và tem tổng là 3tram mấy gần 400 rồi . 3s cũng tuỳ cách phục vụ có cái hay cái dở
@boyonlinesg ;3s hoc mon bua mua xe exrc14 minh keu co bot ko.no noi ko minh next lun 45cu bao giấy.qua 3s ltd quabg trubg con 43.8 lai moi tra da dang hoang

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@tuyettan0 nó nằm khúc nào quang trung vậy bạn
@quyenming Nam nga 4qtrung phan huy ich.

Minh thay 3 s ltd nga4 quang trung phan huy ich rat nhiet tinh.tuy tung cho thôi ban oi

Cái này HN cũng thế bạn à, mua xe thì chào đón, sủa thì toàn tiền tồi thay,
Nhân viên thì kỹ thuật kém, sửa như phá xe, chán hẳn

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn0
Vô đưa tiền bo cafe trước cho nó lun hả bác, bữa 3s chỗ em hiếm lắm gặp dc ông kia làm nhiệt tình k lấy tiền tính bo mà ổng k lấy. Chác bữa sau bắt chước bác cho nó kĩ xe mình chút.
Từ ngày mua xe tới giờ lần nào ra 3s cũng k vui mà đi về bác ơi, đi mấy cái rồi, bữa ra town cmt8 lúc 8h sáng cũng có thằng ra vác mặt 1 đống ra hỏi. Giờ cứ tìm hiểu tự xử, cảm giác ra 3s ớn ớn sợ nó phá xe mình 😁, bí quá thì ra coi nó làm lần sau tự làm. Bác đi ex thì ra tiệm sửa của hội ex tinhte đó, bác đó nhiệt tình mỗi tội khách đông quá.
@silent_nc ok cảm ơn bác nha, thật là em cũng nóng người, h suy nghĩ lại thấy dù sao họ cũng làm công ăn lương, thôi xe mình mình tự xử luôn cho nhanh
Tía Lia
TÍCH CỰC
9 năm
@Kỳ Kawasaki Chú/Anh cầm ít (50-100k) uống cà-phe là ngọt như mía lùi.:p
@Tía Lia hihi đúng là đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn
minh tính mua nou6, ben ltd có trả giá dc ko bạn
@quyenming cầm cọc tiền tươi trả giá tốt hơn bạn, ko dc qua chổ khác, nó kêu xe này xe cuối đừng tin, tui xưa bị 1 lần ùi , cókhi qua chỗ 3s khác giá ngon hơn nữa
primelong
ĐẠI BÀNG
9 năm
tôi mua xe ya dc 3 chiếc rồi ex, taurus, luvias mua thôi,xong là k bao h vô đó bão dưỡng hay làm gì cả. Lâu lâu chỉ vô mua phụ tùng rồi về tự làm vừa dc như ý k lo bị gì, làm không được thì dắt ra tiệm quen làm dùm.Còn đả vô 3s làm xe thì chắc chắn là nó biết bạn cần nó chứ nó k cần bạn nên nói chuyện củng ok tí.Còn mua xe thì nó cần mình chứ mình k cần nó nên lúc đó hỏi sao củng dc vì k dc chổ này thì kiếm chổ khác
vietrung
TÍCH CỰC
9 năm
@primelong Cũng giống bác này, mua xong ra bảo trì 2 lần thay nhớt hãng trong thời gian rodai, sau đó thì cứ tự xử hoặc ra tiệm quen uy tín cho lành, dô 3S làm ko đúng ý chọt chẹt mắc công xe đang ngon lành thành què lun thì khổ...
DuyDuy425
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình ko bao giờ mua xe trong 3s 😃 cứ đại lý ngoài mà xúc. Mua 3s may thì đc KM vài chai nhớt, mua đại lý ko KM nhớt cơ mà bớt đc rẻ cũng 800k. Xe 3s 42,5 ra đại lý có 41,3 bao giấy vậy múc bên nào ?
Phụ tùng bảo dưỡng hay thay thế mình vào 2s chứ ko vào 3s 😁
@DuyDuy425 Mua bên ngoài hên xui lắm bác ạ😕
cuticuti
TÍCH CỰC
9 năm
nghe cứ như bác chủ vô lộn thiên đình gặp bác thiên lôi ấy chứ 3s gì 😃
lewinyue
TÍCH CỰC
9 năm
YFS sao ko mang ra, mang ra 3S làm gì?
@lewinyue YFS là gì vậy bác
lewinyue