CHECK ACTIVATION LOCK - Kiểm tra kích hoạt iPhone/iPad trước khi mua máy cũ đã qua sử dụng

cydiatoday
4/10/2014 0:57Phản hồi: 176
CHECK ACTIVATION LOCK - Kiểm tra kích hoạt iPhone/iPad trước khi mua máy cũ đã qua sử dụng
Topic tạm đóng vì Apple đã khoá tool ACTIVATION LOCK vì có thể bị hacker khai thác.
Nếu có thông tin mới của Apple khắc phục an toàn và mở tool lại, chúng tôi sẽ mở lại.

Hiện nay tình trạng dính iCloud và Find My iPhone do Apple khoá không cho kích hoạt gây thiệt hại cho các bạn khi mua máy cũ đã qua sử dụng mà chưa thoát iCloud và tắt Find My iPhone. Để chắc chắn không bị gặp trường hợp "đau khổ" trên, Apple đã phát hành tool Check Activation Lock.

Đây là tool Check Activation Lock của Apple chính chủ, bạn sẽ không phải lo bị iCloud "ẩn".
Chỉ sử dụng duy nhất tool Check Activation Lock này.

Vào website theo link: https://www.icloud.com/activationlock/
iCloud can’t find that page
icloud.com

1- Điền Serial Number hoặc IMEI.
2- Gõ dãy chữ số kiểm tra capcha.
3- Nhấn Continue:

Screen Shot 2014-10-04 at 07.38.09.png

4- Activation Lock: OFF, nếu máy không bị lock là an toàn:

Sau khi check an toàn, vào:
- Settings> iCloud> Sign-In đăng nhập iCloud của bạn.
- Settings> iCloud: Turn ON Find My iPhone.

Ngoài ra, trước khi restore nên nhớ thực hiện 3 điều:
1- Gỡ Passcode.
2- Thoát iCloud.

Quảng cáo

3- Tắt Find My iPhone.

Hãy chia sẻ thông tin này cho cộng đồng thành viên tinhte.vn và mọi người quanh bạn. Thanks.

GHI CHÚ:
Nếu bị mất iDevice và muốn thiết bị đó dính iCloud mãi mãi, đừng nhấn nút Erase My iPad/iPhone, vì khi thiết bị đó kết nối 3G/WiFi sẽ tự động xoá hết data dữ liệu máy kể cả hệ thống dò tìm Location nên máy sẽ được xem như Activation Lock OFF, và người dùng mới sẽ không bị đinh vị và xem như thiết bị đó của New User, có thể Activate bình thường.
Còn nếu muốn "thương hại" new user thì nhấn Erase My iPad/iPhone

176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BÀI #2: iCloud.com
Find My iPhone/iPad
Trên máy tính, vào website: https://www.icloud.com/

iCloud

Log in to iCloud to access your photos, mail, notes, documents and more. Sign in with your Apple ID or create a new account to start using Apple services.
icloud.com

Đăng nhập Apple ID của bạn để kiểm tra và sử dụng iCloud trên máy tính.

Screen Shot 2014-10-04 at 08.11.39.png

Trong đó, bạn có thể thấy các thiết bị có cùng iCloud của mình, ở đây ta thấy có iPad, iPhone và MacBook:

Screen Shot 2014-10-04 at 08.12.15.png

Cách fix iPhone bị Disabled: Backup and Restore không mất dữ liệu khi bị Disabled do kẻ khác nhập sai Passcode:
http://www.redmondpie.com/how-to-fix-iphone-is-disabled-after-incorrect-passcode-entries/

Cách thoát Activation Lock và Find My iPhone khỏi iCloud của bạn với iPhone đã bán hoặc cho người khác:
http://www.redmondpie.com/how-to-remotely-turn-off-find-my-iphone-and-bypass-activation-lock/
huyviet_bg
ĐẠI BÀNG
10 năm
vào bằng trình duyệt nào thế bác . em vào toàn không load dc 😔
ntminh
TÍCH CỰC
10 năm
@cydiatoday cháu thích câu này của bác ! cám ơn bác,cho nó lên 8 và chờ ngày JB
@huyviet_bg Vừa test Win XP không vào được.
@cydiatoday Win XP van vao dc nhé
thoiapple923
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cydiatoday WINXP nó củ chuối,, mấy bác cứ đổi DNS google 8.8.8.8; 8.8.4.4 vào thử đc ko,
T7mobile
ĐẠI BÀNG
10 năm
hay nè cả nhà ..............
Bác ơi. Con có 1 cây 5s - icloud chính chủ. Con cài mật khẩu nhưng giờ con quên rồi - con tính restore nhưng khi check Activation Lock thì nó báo đang bật. Khóa kích hoạt mà bật thì cho dù iCloud chính chủ khi restore cũng không kích hoạt được phải không bác ?
Bác có thể giải thích giúp con được không ? Có cách nào để tắt cái Activation hoặc thay đổi mật khẩu mà không cần restore không bác.
Con cám ơn bác trước. Chúc bác nhiều sức khỏe. Thân !
@kudo_shinichi89 Icloud chính chủ thì lo j.. Cứ đưa về DFU rồi restore.. Khi rs xong sẽ hỏi lại tk icloud.. Nhập đúng thì sẽ active được máy thôi
Vấn đề là quên mật khẩu iCloud kìa bạn!
Chắc chỉ còn một cách là khai Forget Password, nếu trả lởi được các câu hỏi phụ khi bạn tạo account Apple ID thì đổi password xong vào iCloud tắt Find My iPhone hoặc tắt iCloud là êm.
mình vào acount manger đổi địa chỉ email của icloud, trên con iphone thì mình chưa thoát icloud ra. bây giờ máy vẫn lưu theo địa chỉ email cũ .cho mình hỏi có cách nào thay địa chỉ email mới vào ko vậy. restore lại liệu có thay được không nhỉ
@tuaki2311 Nếu đã đỏi được email của iCloud, bạn thử vào iTunes đăng nhập lại (Sign-In) bằng email mới xem được không, rồi Backup from iCloud.
cám ơn bác cydiatoday. cháu cắm iphone vào máy tính ,vào itune sign-in băng email mới rồi ,nhưng chọn restore from backup thì máy yêu cầu tắt find iphone. nhưng vào iphone tắt thì máy vẫn hiên email cũ nên ko tắt được
beli0410
TÍCH CỰC
10 năm
Apple ra cái này đỡ tốn 6k để check mất phí hihi

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Nhờ các bác tư vấn, IP quên pass Icloud, không bị Activation Lock nhưng vẫn bật Find my IP thì có restore và update dc không?
@bachuoi Nếu máy bạn Find my iPhone bật thì khả năng up lên bị dính iCloud cao nhé bạn. Nếu bạn quên pass thì thử reset pass xem sao nhé.
@bachuoi ko dc bác ơi . FMP mà bật thi restore hoac update là dính liền
chaudt125
ĐẠI BÀNG
9 năm
CÁC pác cho e hỏi. cái activation lock có phải là tìm iphone k. Sao e pất r tắt mà trang icloud vẫn páo off nhĩ
@chaudt125 pat. rui` tat' la ban tat' thi no' bao' tat' . con pat ma no bao' tat thi cung cha~ sao . con` tat' ma no' bao' on thi` ko on? dau
BinApple
ĐẠI BÀNG
9 năm
- phải chi ta luôn cái tool rồi quăng lên appstore thì hay nhỉ
NGON ĐẤY MẤY PRO;):mad::eek::oops:🆒:mad:😔
KENLOVE159...:rolleyes:
Mình ko có máy tính,có ae nào rãnh ko ches dùm mình dc ko? Thanks
Iphone 4 mới mua hồi chiều mua xong thằng bán nói đừng retore có icloud ẩn
Kiểu máy:MC318LL/A
Series QR131JDTA4S
@ngduycuong1411 bi dinh icould roi ban oi? de vay dung dung restore nhe khong la mat oan do me thang apple
Bổ sung tại cuối bài #2:
Cách fix iPhone bị Disabled: Backup and Restore không mất dữ liệu khi bị Disabled do kẻ khác nhập sai Pascode nhiều lần:
http://www.redmondpie.com/how-to-fix-iphone-is-disabled-after-incorrect-passcode-entries/

Cách Bypass Activation Lock và thoát Find My iPhone khỏi iCloud của bạn với iPhone đã bán hoặc cho người khác:
http://www.redmondpie.com/how-to-remotely-turn-off-find-my-iphone-and-bypass-activation-lock/
@cydiatoday Co cach nao be khoa khi retore bi icloud an ko
@ngduycuong1411 Bạn tham khảo: https://www.tinhte.vn/threads/chia-se-cach-thoat-icloud-an-cho-ios-8-x-8-1-2.2401041/#post-43923455
mh co con 4s icould chinh chu minh tat find my iphone roi mh restore lai nhung khi kich hoạt nó lại báo la iphone dang ket noi voi iD khac la sao ad . Co cach nao chi e voi ?
Bác cydiatoday cho em hỏi em có 1 con 5S Sprint lock,em vô check trên icloud.com thì Activation là OFF,còn check trong máy thì vẫn có tk icloud ẩn và Find my phone thì On,vậy bác cho e biết là máy này có restore lại bình thườn được không bác,có bắt đăng nhập Icloud lúc Active không bác ?
@tatatoo Máy lock mình không rõ nhưng suy luận: sim ghép lừa máy lock được nhưng không lừa được Activation Lock!
Sing_1975
TÍCH CỰC
9 năm
Có vấn đề này nhờ bác cindiatoday tư vấn:
Máy IP 4 của một người bạn ở Úc cho, về gắn sim VN là xài luôn, không bị vướng IClound và Find my phone vì người bạn đã tắt hết khi đưa cho mình, đã tạo/có Apple ID mới (trên máy tính) theo hướng dẫn của bác. Tính đăng nhập Apple id mới vào phone để làm chủ và đồng bộ các thông tin máy lên iClound (theo Apple id mới của mình), nhưng xem kỹ thì thấy máy có cài cindia nên nghĩ máy đã root/ ..... nên không dám nhập Apple id mới vì sợ máy sẽ reset lại và mất root/ ..... phải nhờ dịch vụ root/ ..... lại.
Vậy mình phải làm như thế nào để nhập id mới của mình mà máy vẫn sữ dụng tiếp tục (hiện máy có sẵn tiếng Việt luôn) không phải đi nhờ dịch vụ bẻ khóa lại (do thấy máy báo sẽ reset nên sợ mất luôn phần bẻ khóa sẵn của người bạn).
Nhờ bác cindiatoday tư vấn, cám ơn bác thật nhiều.
Thân
@Sing_1975 Vậy có thể là máy lock Aus được bẻ khoá bằng phần mềm SAM, nhưng không nói rõ đang chạy firmware mấy?
Cũng có thể là máy world nên gắn sim VN OK,

Chắc ăn bạn vào Cydia> Installed xem có file nào tên Lockdown SAM unlock hay ticket gì đó quên rồi. Nếu có thì mở iTools hay iFunBox tìm copy file Lockdown SAM Unlock đó ra desktop để dành phòng khi cần như restore update firmware cao hơn thì vào đường dẫn đó chép lại. Bạn search Google tìm hiểu về file Lockdown Sam Unlock.

Nếu là máy lock đã unlock nhờ SAM hay world thì việc đăng nhập  ID cho iCloud và AppStore chẳng nghĩa địa gì!
Sing_1975
TÍCH CỰC
9 năm
Cám ơn bác, để mình check lại các thông tin của máy rồi nhờ bác tư vấn tiếp nha.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019