Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

CHECK ACTIVATION LOCK - Kiểm tra kích hoạt iPhone/iPad trước khi mua máy cũ đã qua sử dụng

cydiatoday
4/10/2014 0:57Phản hồi: 176
176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hiện tại em đang thắc mắc con 5c của em. check FMI trên web thì tắt nhưng rõ ràng trên máy đang on. thêm 1 việc em check imei trên imeidata thì nó báo con này 8g nhưng rõ ràng trên máy là 32gb. em mua nhầm con hàng dựng rồi hay sao ah 😔
@kid212 Nếu không phải lỗi hệ thống thì máy bác là máy dựng, mà ít khi lỗi kiểu đó lắm, bác thử check web khác xem sao
dựng kiểu gì hay thế bác nhỉ! đó giờ chơi iphone cũng lâu nay mới thấy tình trạng này lần đầu. em check nhiều trang nhưng thấy mỗi trang imeidata là báo dung lượng. FMI em mới check cái 5s vợ em vẫn báo đúng hiện trạng hic hic
@kid212 Tức là đã bị "râu ông nọ cắm cằm bà kia" ấy mà
em tìm hiểu nãy giờ có lẽ máy này đã từng phá icloud. Do đóng cặp (thấy nhiều người gọi thế) nên imei và serial bị thay đổi 😔. sáng mai gọi chủ cũ xem có giải quyết ko hic hic... Trước giờ mua iphone vẫn check các kiểu lần này lại ko check máy cái thông tin trên web dính chưởng ngay. Câu của rẻ là của ôi vẫn đúng trong nhiều hoàn cảnh :(
duckone265
TÍCH CỰC
8 năm
Cho cháu hỏi Bác tí: cháu quên câu hỏi bảo mật id apple nhưng không có mail reset câu hỏi bảo mật!!! Thế có cách nào reset dc ko ạ?
Con mới mua máy 5s cũ, trên máy đã có tk icoud của người ta nhưng đã quên pass, con đã đổi pass qua mail thành công. Con check activation lock thì nó báo on, sau đó còn tắt FMI trên máy, check lại nó báo off. Vậy cho con hỏi TK icloud trên máy có phải chính chủ và hoàn toàn yên tâm để restore chưa ạ?
@tiennguyenminh Theo bạn nói thì đã check FMi ON/OFF thành công thì iCloud chính chủ, mình chỉ thắc mắc khi đổi pass qua email là của chủ cũ, sao bạn không thoát iCloud đó và nhập bằng chính iCloud của bạn rồi test FMi ON/OFF xem?
Con đã out tk cũ ra rồi, đăng nhập vào tk mới của con, bật FMI nhưng khi check activation lock thì nó vẫn báo tắt. Vậy kết luận là như thế nào bác?
Đính chính thêm, sau khoảng 10p test lại thì nó đã bật rồi.
==> Bây giờ con đã yên tâm với TK icloud của con rồi và nâng cấp, restore thoải mái phải không bác
Bác kết luận giúp con để con an tâm sử dụng ạ.
@tiennguyenminh Check ON hay OFF nhanh chậm là do mạng thôi, nếu check thêm 1 hay 2 lần nữa vẫn ON hay OFF thì yên âm chính chủ.
suytinhst99
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác cho cháu hỏi? là sao cháu kiểm tra là đã on mà sao khi restore hay update lên ios mới thì không yêu cầu nhận icloud ạ. là máy ipad air 2 nha Bác.
Cảm ơn bác nhiều
Mọi người cho em hỏi là Check activition lock trên trang apple, trạng thái mở hay tắt của khóa kích hoạt là khi hành động LOST MODE được thực hiện phải ko mọi người?
TiTiNguyetha
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dạ, em đã nhờ người nhà đã mua dùm bên Mỹ báo Apple mất và lock luôn.
E có vào thử imeiiphone thì báo blacklist :check ko biết có chính xác ko?
Cảm ơn anh
@TiTiNguyetha Nếu đã báo blacklist là đúng rồi, yên tâm... mua iPhone khác :p
junky3
TÍCH CỰC
8 năm
@cydiatoday check imel trên trang apple hả bác, hay trang nào mà biết blacklist
Coi giúp e nó là lock gì với IMEI: 358541051075464
Hu hu bị dính icloud ios 9.2, đã cẩn thận thoát hết icloud trong máy mà bị ilcoud ẩn restore xong máy giờ thành cục gạch lun. Ai bít cách bypass icloud ios 9.2 chỉ với
Ngoc Dao
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác @cydiatoday cho em hỏi em mua cái ipad 3G cũ đã mở lock icloud, em restore lại rồi log in bằng icloud của em bình thường. Vậy sau này có khả năng bị chủ cũ khóa lại nữa ko ạ?
@Ngoc Dao Nếu đã restore và Sign in iCloud bằng account của mình thì yên tâm.
Ngoc Dao
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cydiatoday Lúc nãy em có thử thoát Find iphone trên máy tính thì nó báo lỗi id hay mật khẩu? Vậy của em chắc vẫn dính ẩn ạ? Sau này em update OS lên thì có rủi ro gì ko? Cám ơn bác
@Ngoc Dao Xem lại bàn phím English khi nhập mật khẩu để tránh bị bỏ dấu khi đang ở VNI hay TELEX.
máy cảu e mua lại đã thoát icloud cũ và find iphone, lâu nay e vẫn dùng bình thường bằng icloud mới của e. máy mới bị đơ e đặt lại và xóa hết cài đặt cũ máy thì kích hoạt lại iphone nó yêu cầu icloud cũ ban đầu của chủ cũ. H e k biết tìm thế nào và cũng k vào lại được máy nữa. mong các bác giúp e với.
Big Chicker
ĐẠI BÀNG
8 năm

Bác cydiatoday cho hỏi chút, nếu máy mình mất, mình có báo mất bằng chế độ lost mode, xong lại xoá dữ liệu (erase iphone) thì khi chạy lại nó sẽ khoá icloud hay icloud sẽ bị tắt luôn vậy bác?
@Big Chicker Như đã trải nghiệm thực tế thì, nếu bạn nhấn Erase iPhone/iPad thì máy đó khi restore sẽ thành máy mới cho người dùng khác, xem bài đã viết:
https://tinhte.vn/threads/check-activation-lock-kiem-tra-kich-hoat-iphone-ipad-truoc-khi-mua-may-cu-da-qua-su-dung.2368899/page-6#post-45879268
@cydiatoday thế thì để lost mode là đẹp nhất ạ. erase thành tạo cơ hội cho người trộm dùng ạ
Bác cydiatoday làm ơn cho em hỏi , e lỡ nghịch dại con IP4 restore DFU mà không thoát icloud, nó báo lỗi rồi về chế độ DFU luôn. Em có lên wed xóa FMP và restore lại nhưng restore báo lỗi khi chạy logo táo đc 50% . Mong bác giúp đỡ . Cảm ơn bác trước !
@Thanh Tuấn Trần Nếu iCloud chính chủ thì cứ về DFU+Rétore cho sạch xong nhập iCloud lại thôi.
titanworm
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hi bác @cydiatoday , nhờ bác tư vấn giùm , em đang xài ipad mini 2 và chính chủ , update lên 9.3 thì bị activate ipad, trên phần gợi ý là k*****@gmail.com, ban đầu ng nhà k biết pass nhập sai nhiều lần thì bị lock account, em đã reset dc password mới nhưng giờ activate máy bằng account đó thì bị thông báo account này k dc dùng để unlock máy, trong khi em chỉ xài 1 account này và k cho ai muon máy. Kiểm tra trong icloud phần device thì không có ipad của em, kiểm tra tình trạng activation lock = ON . Tình trạng này có cách nào để activate dc không ạ.
datuan05
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chào bác, cho em hỏi, IP6S em tự active, kiểm tra web Apple đúng, sim em tự gắn xài chứ ko phải của nhà mạng gắn cho em, nhưng modem firmware sao chỉ là 1.60.0 dù Ios đã nâng cấp 9.3.1 ? Liệu máy là hàng siêu fake ?
junky3
TÍCH CỰC
8 năm
datuan05
ĐẠI BÀNG
8 năm
@junky3 Vâng, đọc vụ đó em mới giật mình. Imei của máy trên hình đó em cũng check thử cũng thấy đúng máy, còn bảo hành của Apple luôn mới ghê !
junky3
TÍCH CỰC
8 năm
@datuan05 mà của bác màu sắc, camera chụp ảnh có ngon lành không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019