Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chỉ có 2% người dùng thấy thất vọng về iPad 2012

TDNC
3/4/2012 10:12Phản hồi: 149
Chỉ có 2% người dùng thấy thất vọng về iPad 2012
Một cuộc thăm dò gần đây của công ty ChangeWave cho thấy trong số 200 người đang sở hữu iPad 2012, có đến 82% người nói rằng họ thấy rất hài lòng với nó, 16% cảm thấy có phần hài lòng và chỉ có 2% cho biết họ thấy hơi thất vọng về chiếc máy tính bảng mới ra mắt này. Màn hình Retina chính là điểm thu hút người dùng iPad mới nhất, chiếm đến 75% các lý do làm cho họ thỏa mãn, tiếp đó là các tính năng như pin lâu (22%) và kết nối 4G LTE (21%). Vấn đề nóng máy của iPad 2012 cũng được đưa vào thăm dò và thấy đa số người dùng không coi đây là vấn đề nghiêm trọng cho lắm (89%).

Cuộc thống kê được ChangeWave thực hiện từ ngày 22-28/03/2012, tức là gần 1 tuần sau khi iPad 2012 chính thức tới tay người tiêu dùng. Trước đó (12/02), một cuộc thống kê khác dành cho người dùng iPad 2 cho kết quả 74% người dùng thấy rất thỏa mãn và 23% thấy hơi thỏa mãn. Tuy nhiên, vấn đề giá bị người ta phê phán rất nhiều với 26% số người được hỏi cho rằng đó là điều làm họ ghét nhất. Tiếp theo liền sau đó chính là chi phí gói cước mạng di động còn khá đắt đỏ.

149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thik quá mà chưa có money ^^
thất vọng hoàn toàn với The New Ipad vì giá nó không phải là 2tr để cho mình sắm 1 em xài cho biết với người ta. Haizzzz
*HERO*
TÍCH CỰC
12 năm
@hp1503 hàng ipad Hồ Cẩm Đào đấy
@S700i Lại 1 thằg ngu, haizzz, xài chưa mà phát biêu như rành lắm vay
@xuanhung2007 bạn này có cái avatar với chữ ký chọi nhau nhỉ. Gia tài toàn hàng khủng mà khẩu phần giống sinh viên.
hp1503
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xuanhung2007 Hồ Cẩm Đào giỏi thật 😆
acthu
TÍCH CỰC
12 năm
hôm qua đi ngó, nhìn màn hình home chưa thấy khác biệt nhiều, đến lúc mở cùng 1 clip HD ra thì ôi thôi, khác biệt hoàn toàn. đúng là dân ăn cướp. sắp mất tiền rồi
Thích quá mà cũng chưa có tiền 😆
Chúc mừng Apple tiếp tục thành công trong sp ipad mới này
ước mơ Ipad 3 của mình chắc đợi đến khi ra Ipad 4 ,
trunkz
TÍCH CỰC
12 năm
Số nằm ngoài khảo sát này là quá thất vọng nên không xài và không tham gia khảo sát =))
@trunkz Thím trunkz nhớ mình hok ;))
@trunkz chắc bác nghĩ các công ty thăm dò thị trường bên đó nó làm việc như bên việt nam. Nhìn các con số nhé
trunkz
TÍCH CỰC
12 năm
@Alexx Nhớ :*
//Hôm nay mình lỡ dại cm vào đây rồi :-ss
@trunkz Mìnhlaà crayak bên voz đới =))
trunkz
TÍCH CỰC
12 năm
@Alexx Thế mà mình nhầm với cha khác nhưng không chắc lắm nên chưa hỏi 😁
donaka
ĐẠI BÀNG
12 năm
Công nghệ đã thay đổi. Đã đến lúc hưởng thụ rùi 😆
quá thích luôn.. yêu apple
Có lẽ tớ nằm trong 2% đó , mong chờ iPad tiếp theo sẽ được như mấy bản Concept 😁
có 200 người ko nói lên cái gì cả................
2 % đó chờ đợi thế hệ ipad kế tiếp😃
bao giờ mới đc sở hữu cái ipad mới nhỉ
Oxi
CAO CẤP
12 năm
Ôi, giấc mơ của tôi. Phải sắm 1 em Ipad2 thoai!😁
rước em PSvital trước.. Em này để sau vậy 😆
<body><p>thất vọng về giá chắc mấy bác vn ta mua phải hàng từ thương gia hét giá trên trời.
Màn hình quá đẹp luôn
tớ dùng thấy màn ko khác biệt nhiều lắm nhưng bằng giá ipad 2 thì cũng đáng 🤔
doanh thu nói lên tất cả 1 ngày của nó bằng 1 năm của các đối thủ khác 3 triệu 😆
26% thất vọng giá bán chắc họ k mua đc bản 4G 64Gb nhỉ nên thất vọng
😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019