Chỉ có 300.000 PC sử dụng 2 card đồ họa trở lên, Intel HD 4000 là GPU phổ biến nhất TG

Nam Air
6/7/2015 2:43Phản hồi: 123
Chỉ có 300.000 PC sử dụng 2 card đồ họa trở lên, Intel HD 4000 là GPU phổ biến nhất TG
Thị trường game PC (không tính console, mobile) đang có giá trị 21,7 tỉ USD và dự kiến sẽ tăng trưởng lên khoảng 23,11 tỉ USD vào năm 2017, nhưng có một điều lạ là trong tổng số cả tỉ người đang chơi game bằng máy tính, thì chỉ có 300.000 người có PC gắn 2 card đồ họa trở lên cho cấu hình SLI hoặc Crossfire, nguồn tin riêng của Fudzilla cho biết.

Không có thống kê cụ thể số lượng GPU đã bán ra thị trường của nVIDIA lẫn AMD là bao nhiêu, chỉ biết là số lượng máy tính đang chạy SLI hoặc Crossfire để chơi game ở mức rất thấp, chỉ khoảng 300.000 máy mà thôi (mình nghĩ con số 300.000 không bao gồm Mac Pro của Apple). Vì vậy nếu máy tính của bạn đang chạy SLI/Crossfire, hãy tự hào bạn là 1 trong 300.000 người "đặc biệt" trên thế giới vì không phải ai cũng sẵn sàng chi 1000$ thậm chí là 2000$ để mua 2 (hoặc nhiều hơn) card đồ họa để chơi game trên PC. Những công nghệ như G-SYNC của nVIDIA, FreeSync của AMD đang kích thích sự tăng trưởng của màn hình vi tính, các game thủ có xu hướng muốn mua màn hình 4K để có chất lượng hình ảnh đẹp hơn khi chơi game.

Fudzilla cũng nói rằng nếu máy tính của bạn đang có một card đồ họa tầm trung thì cũng đừng buồn, vì có hơn 50% PC trên thế giới đang sử dụng chip đồ họa tích hợp của Intel. Theo thăm dò của Steam, "card đồ họa phổ biến nhất thế giới" là Intel HD Graphics 4000.

Theo Fudzilla
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quan trọng là không có tiền 😁
Mấy con Intel giờ nhu cầu xài phổ thông quá ngon rồi !
intel HD 4000 cũng đủ chơi game onl và lếch vài game offline nặng nặng rùi
nokishock
TÍCH CỰC
9 năm
@cardmanhinh.com À, ngoài lề một chút là bên bác có nhận sửa VGA card không? Mình có 1 con MSI 450GTS chết sảng và HBH :( Giờ đang xài HD4000 (i5 3570k) 😁
@nokishock call 0932199755 hỏi xem, mình thì kô nhận, kô biết ông kia có nhận kô :D
p/s: HD 4000 thế là đa số nhé
CuHieuz
TÍCH CỰC
9 năm
@cardmanhinh.com dữ vậy sao :eek:,tôi thì cứ đám nhà APU mà táng đỡ phải mua VGA rời 😃,ko tin lắm vào mấy cái onboard của Intel 😁
@CuHieuz ở thị trường vn thì lí do chính là PR không bằng Intel đó mà, ai xem review cũng điều biết điều đó cả :D :D
Chạy đa cảd đồ họa phát sinh nhiều rắc rối như nguồn, nhiệt độ, không gian, micro stuttering,... nên người ta ngại chứ chưa chắc là vì kinh phí. Tối ưu nhất vẫn là mua một card mạnh nhất trong khả năng.
@SmartphonePolice Tối ưu nhất là mua card có 2 gpu kakaka
Đang xài 4400 + 840M, chiến game cũng tạm ổn :p
ngudungsua
TÍCH CỰC
9 năm
@duylinh201292 mìnnh xài 5500+940:p
A.R.R.O.W
TÍCH CỰC
9 năm
Hd4000 chiến game onl thì ok, chứ off thì.....
Đang dùng 750Ti 2GB, đủ xài với nhu cầu của mình 😃
của mình card rời 2GB nvidia, mỗi lần cài win xong mà không update driver cho nó mà khởi động lại là nó đên thui mà hình, với nhu cầu của mình thì con HD Graphics 4400 là quá đủ.
zeha219
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chetdichoroi giờ này còn khái niệm dung lượng bộ nhớ của card nữa à?
@zeha219 Pác k hiểu ý tôi. Ý tôi là con HD 4400 là quá đủ cho nhu cầu, nên mấy cái card rời này ít hây nhiều với tôi trở nên k quan trọng mà đôi khi phiền phức
Nhat_Huy99
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn nào rành cho mình hỏi, nhu cầu của mình là biên tập phim, render phim và ảnh mình muốn nâng cấp máy lên để chạy 2 card 1 quadro (chính) để làm việc và 1 gtx để giải trí vì lâu lâu mình cũng có chơi game nhưng mình ko rõ là sli có hỗ trợ 2 card khác chức năng nhau ko?
Cảm ơn!
xjutommax
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nhat_Huy99 Cứ đầu tư tẹt vào Quadro đi bạn! K cần thêm GTX đâu vì Quadro cũng đủ để bạn chén game rồi!
@Nhat_Huy99 tiền mua con gtx bác thêm vào làm con quadro mạnh hơn. giải trí quadro vẫn rất ok, đâu thua kém gì đâu
@Nhat_Huy99 Theo mình biết thì Quadro và GTX không chơi chung với nhau.
giangvau
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nhat_Huy99 Nhu cầu của bác thì làm con Titan X là hợp lý nhất, đáp ứng cả 2 nhu cầu, giá khoảng 25 triệu.
Cũng mong muốn gia nhập 300.000 gương mặt thanh tú, nhưng điều kiện tài chính chưa cho phép 😁:D:D
th4nhvtvn
TÍCH CỰC
9 năm
Cũng đang chạy SLI đây, 300.000 người à 😁
Hãnh diện thế dù là SLI 650 ti boost, giá 2 con mua hồi trước tết hết 1tr6 1 con :D
@th4nhvtvn sao rẺ vậy bác,
th4nhvtvn
TÍCH CỰC
9 năm
@nhatientri hàng xt 2nd nên giá vậy chuẩn rồi đó bác 😁
trong thế giới 7 tỉ người chỉ có 299,999 người giống mính thôi sao :3:cool:🆒
Chơi LoL, dota thì cần gì SLI/crossfire ?! Còn chơi game offline thì sắm xbox/ps chơi trên màn 65" nó mới máu !!!
Cũng định lắp nhưng mà con CPU G2030 thì có thêm cũng chả tác dụng gì nên lại thôi ^^
tubao
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dualshock Sao lại không tác dụng bạn, CPU đó thì lấy con 730 DDR5 ấy, giá khoảng 1tr7 chơi được đa số game đấy
@tubao Mình đang xài con HD7970 rồi bạn. Ý mình là có lắp thêm crossfire cũng chả tác dụng gì vì con CPU G2030 nó đang nghẹn sẵn rồi ^^
Kabm
CAO CẤP
9 năm
Fudzilla đoạn nào nó nói cả tỉ người chơi game? Cái này là Tinhte sáng tác.
tự hoà là 1 trong 300000
thtechnology
ĐẠI BÀNG
9 năm
hehe, đang CF 2 con HD2400 pro nè. CF cũng đâu có mắc. Mình là 1 trong 300.000.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019