chỉ e cách ẩn dòng ' slide to unlock'

cuong75369
21/6/2011 19:33Phản hồi: 13
tình hình e đã xóa đc khung của 'slide to unlock' rùi nhưng e muốn ẩn dòng đóa lun nhưng không đc e thử cài i4 Invisible Slider rùi nhưng mà vào winterbroad bật lên thì ra nó vẫn như cũ không khác gì hjx e muốn nó ẩn hẳn nó ai giúp e với (e dung ip bản 4.3.3)
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lên Cydia cài iFile...
Vào iFille ~> ấn hết vào cái biểu tượng góc trên cùng bên trái cho lúc nào o ấn được nữa... ~> System ~> Library ~> CoreServices ~> StringBoard.app ~> Engllish.lproj (nếu bạn xài tiếng anh) ... vi.lproj (nếu bạn xài tiếng việt) ~> stringboard.strings (cả 2 cái đều tên này) ~> Chọn Text Viewer ~> Tìm đến dòng "AWAY_LOCK_LABEL" = "mở khóa" (nếu là vi.lproj) = "slide to unlock" (nếu là English.lproj)

Chọn Edit và xóa chữ trong "" đi.... Sau đó thoát ra... Respring lại máy hoặc tắt đi bật lại là xong...

Thân ái !
Bác Tuanbeck ui cho em hỏi chút, em làm theo bác rùi nhưng sao giờ file stringboard.string đó mất hết rùi, trống trơn, hiện thay vì chữ slie to unlock thì là away_lock_label, mặc dù em đã sửa đúng theo bác nói.
Bạn sửa sai rồi.... Bạn xài Fw gì? Máy iP4 hả? tiếng Việt hay English... Mình sửa cho rồi bạn chép vào là xong...
m cũng bị giống bạn í,b sửa giúp m vs,m dùng tiếng anh,ip4 fw 4.3.3
thank bạn rất nhiều mình làm đc rùi :d
hjx ban xóa chữ slie to unlock chứ xóa away_lock_labe làm j qen ko nói cho bạn ^^
prince2408
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bạn xóa chữ trong đó thui chứ vẫn để lại 2 dấu " " nha mà có dấu khoảng trắng ở giữa đó nha. còn nếu ko đc là do các bạn xài tiếng việt mà lại xóa trog file tiếng Anh thui. các bạn xem lại đã xóa đúng trong đó chưa nha:hot:
nghia95
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lấy bút xóa bôi :d :d
cài move2unlock... chuẩn luôn
nhớ backup lại trước khi xóa nhé...
huytam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đơn Giản Là Bạn Vào CYDIA seach Slide to unlock killer rồi cài lên vào winterboard kích hoạt là ok.! Hôm sau muốn có lại vô wB bỏ giấu check là có lại.! như vậy tiện hơn.
Đơn giản và chuẩn luôn nè, vào cydia search app: Move2Unlock rùi cài lên, rùi vào Setting->Move2Unlock -> Appearance and Soud-> bật on 2 cái dòng này lên nè:
Hide Unlock slider
Hide LockScreen Clock
Suxi
Trứng
9 năm
rồi muốn dấu ">" đó thì làm sao vậy ? @tuanbeck132

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095