[chia sẻ 5s/5c/6/6+ Sprint] = kích sóng và fix lỗi (14/10/2015: Sprint & 9.0.2)

hobachai
22/6/2014 14:37Phản hồi: 5.146
14/10/2015: ios 9.x

Fix lỗi như ios 8, văng active tự vô home..đang test tiếp

30/06/2015: ios 8.0 đến 8.3 --> test trên 6 sprint 8.3

1. Sau khi jailbreak thì cập nhật trong cydia hết rồi mới Add source cydia.vn để cài Ifile, TetherMe for iOS8+

2. Fix danh bạ: add source
cydia.hackphone.us và cài Sửa danh bạ 5&5s (AT&T)

3. Chặn hiện cập nhật mạng:
- Dùng Ifile tìm đến file hosts trong /etc
- Mở file lên dạng Text Viewer và chọn Edit ở góc trái để chỉnh sửa
- Thêm 1 dòng vào cuối: 127.0.0.1 appldnld.apple.com và bấm done để lưu lại
- Bấm vào i của file hosts để tắt write
- done

4. Fix lỗi tự kích sóng và có option 2g/3g/LTE (hoặc nút 3g thay vì LTE) trong settting
Lưu ý: Bước này chưa bỏ sim vào.

Bước 1:
Vào var/mobile/library/carrier bundle.bundle bấm chữ i để kiểm tra mục link target có trỏ về system/library/carrier bundles/iphone/310120_GID2-01 là được

Bước 2 (tự kích sóng và fix lỗi full): Sửa link target trong system/library/carrier bundles/iphone/310120_GID2-01 và 45202 về Unknown.bundle đồng thời chép 3 file tự kích sóng trong carrierlab.bundle như hướng dẫn trên ios 7 vào Unknown.bundle

Bước 3 (option 2g/3g/LTE hoặc nút 3g):

Quảng cáo

----> Chỉ áp dụng cho fw từ 8.0 - 8.2

3.1 Sửa nút LTE thành 3G: vào system/library/carrier bundles/iphone/default.bundle và copy default.bundle ra ngoài để backup. Sau đó vô lại default.bundle tìm xóa 2 file override_N57_N61.plist và override_N56_n61.pri ở phía ngoài, 1 file override_n56_N61.plist trong signatures.
----->Cách này on/off 3g trong setting nhưng hơi chậm hơn so với xài tool 3gto2g nhé và chỉ xài được khi chưa cài tool 3gto2g thôi.

3.2 Option 2g/3g/LTE như máy quốc tế (Không khuyến khích do phức tạp và dễ lỗi)
--> Vào system/library/carrer bundles/iphone/CarrierLab.bundle và tìm file Overrides_N56_N61.plist và Overrides_N56_N61.pri rồi copy vào system/library/carrer bundles/iphone/Default.bundle. Tiếp tục vào system/library/carrer bundles/iphone/CarrierLab.bundle/signatures copy file Overrides_N56_N61.plist vào system/library/carrer bundles/iphone/Default.bundle/signatures
--> Bấm vào file Overrides_N56_N61.plist trong system/library/carrer bundles/iphone/Default.bundle và chọn dòng 2 (property list view):
- Off Enable4GByDefault
- On ShowLTEWarningUnsupportedCarrier
- Bấm dấu + góc dưới bên phải để add Item với tên: Show4GSwitch và chọn type là Boolean sau đó chọn Create góc trên bên phải để tạo ---> Sau khi tạo xong thì Bật On Show4GSwitch ---> lưu lại
- Sau khi lưu xong hệ thống tự tạo ra 1 file giống như vậy nhưng có thêm "%" vào tên ---> xoá file này để reboot không mất option 2g/3g/lte

Quảng cáo

Bước 4: Kiểm tra nhà cung cấp trong setting/about là carrier 19.0 là fix đúng.

Bước 5: ghép sim , chọn sprint, chọn ios 7.1.x (hoặc tmsi) và reboot ----> done

19/08/2014 (Ios 7):
1. Fix danh bạ: add source cydia.hackphone.us và cài fix danh bạ 5&5s cho AT&T
2. Fix lỗi:
Bước 1: Add source repo.hackyouriphone.org (cài source này nếu không thích hàng tàu khựa apt.chinasnow.net) để cài CommCenter patch for ios 7 ---> mục đích để can thiệp vào file hệ thống mà không gây lag máy.
Bước 2: Tắt write trong var/mobile/library/carrier bundles (nhấn vào chữ i)
Bước 3: Sửa
link target trong system/library/carrier bundles/iphone/310120_GID2-01 về Unknown.bundle hoặc VinaPhone_vn.bundle hoặc Viettel_vn.bundle (tùy theo mạng mình sử dụng tương ứng với Mobi, Vina, Viettel).
- T-mobile:sửa link target trong 310260_ID-89012600
- AT&T:310410
Bước 3: lưu ý chép đúng vị trí 3 file (đối với 5c thì vị trí giống vậy nhưng tên là N48 thì phải)

+ Copy overrides_N51_N53.plist trong system/library/carrier bundles/iphone/CarrierLab.bundle/signatures vào thư mục signatures trong Unknown.bundle; VinaPhone_vn.bundle; Viettel_vn.bundle.
+ Copy overrides_N51_N53.plist; overrides_N51_N53.pri trong system/library/carrier bundles/iphone/CarrierLab.bundle/ vào Unknown.bundle; VinaPhone.bundle; Viettel_vn.bundle
Bước 4: reset network setting ----> done

Một số trường hợp lưu ý các bạn đọc phía dưới giúp mình..

3. Lưu ý:

3.1 Không tự lên sóng và báo no service (hay bị đối với mạng mobi):
+ Dùng ifile sửa setup.app (trong /application) để không cho văng ra màn hình active --> reboot máy
+ Tắt auto mạng trong setting và chọn mobi trong danh sách mạng --> lên sóng
+ Sửa setup.app lại cho đúng --> reboot --> done

3.2 Không nhận được cuộc gọi/tin nhắn:
cài ir0se tool trưc tiếp trên safari qua đường dẫn: unlockpro.ru/nano4g hoặc gevey-sim.ro/patch/
---> nguyên tắc chung từ E qua 3G và ngược lại, chỉ sử dụng trong setting khi đang ở E
---> trường hợp on/off 3g mà ko hiện tên nhà mạng thì bật/tắt máy bay là lên lại đầy đủ.

3.3 Mất 3g:
+ Vào setting tắt auto mạng--> chọn mạng khác mạng mình đang sử dụng (vd đang xài mobi thì chọn vina hoặc viettel)
+ Theo dõi trên cột sóng từ 5 nấc rớt xuống 1 nấc ---> 2 giây --> bật auto lại---> đợi lên sóng lại ---> done

3.4 Cách khắc phục khi hiện sóng ảo sau 1 thời gian sửa setup.app (áp dụng trên ios 8):
Đã tìm ra lỗi hiện sóng ảo, thay mọi loại sim vẫn không lên tên nhà mạng.

Nguyên nhân: bị apple khoá sóng sau thời gian dài không có file setup.app, chỉ bị khi reboot hoặc máy hết pin.

Cách khắc phục: cắm cáp, mở itunes lên sẽ hiện 1 bảng báo update sóng, bấm x để tắt, điện thoại lên sóng.

(chia sẻ của bạn @l3nghl )

3.5 Cách kích sóng nhà mạng Viettel ở SG (chia sẻ của bạn @Minhhai )

Cách kích sóng lại cho VT ở SG khi rớt sóng (qua tỉnh khác), reboot, máy bay (yêu cầu máy đã fix theo bài 1 và off hết 3G trong Cellular) .

Cần để ý tình trạng khi bị văng ra active và quay lại home thì nó hiện sóng ảo + tên VT lên ngay (1) hay là Searching.. (2).
--> Nếu là (1) thì vào vào Cellular mở hết 3G, chờ văng 1 lần nữa vào irosetool force 3G là lên sóng cứng (sau khi có sóng thì force 2G và tắt hết 3G để tránh lỗi không nhận được cuộc gọi khi khóa màn hình)
--> Nếu là (2) thì vào Cellular mở hết 3G là có sóng (sau đó tắt 3G tương tự trên).
5.146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuối cùng bác đã thành công
hobachai
TÍCH CỰC
10 năm
@iphone4u.vn1 Chưa biết ổn ko..để test vài bữa..xài 3g mà ko mất sóng là ok rồi..
@hobachai lên sóng nhưng đi thang máy là hay mất sóng
mobi kích sóng khó kinh khủng, lác lác, lúc được lúc ko
hobachai
TÍCH CỰC
10 năm
@iphone4u.vn1 Chủ yếu là cách kích sóng và cách khắc phục mỗi khi bị đá ra active thôi. Còn fix lỗi thì nhiều bác chỉ rồi. Bữa nay bận quá, tối về share cách kích sóng anh/em test thử
mr hung90
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hóng mobile nhưng là ios 7.1.1 hic
Mới lam xong thì để 3g nhân dc cuộc gọi off screen chừng 10' la hết nhận cuộc gọi chi còn cách chuyển qua 2g thui, cái này la do lổi sim ghép kg co cách khắc phục
Máy minh OS 7.0.3
Cách kicks sóng mobi
Bỏ sim + sim ghép v7.4 vào chọn 7.1.x - chon us sprint - acept - reset all setting (dòng 1) - sau khi máy khởi động lại vào mục carrier off auto - chon mobi - bật auto về setting vào cellular bật lên hêt về lại setting . Moi người sẻ thấy sóng ảo 2g rồi 3g cứ để đó mọi người sẻ thấy sóng tụt xuống con 1 vạch, ngay lập tức dùng cây chọt sim ra va lấp lại ngay mọi người sẻ thấy phần carrier sẻ biến mất rồi hiện lên và từ từ nó sẽ hiện lên tên mạng lúc đó là ok...chú ý mọi người phải tim nơi nào sóng mạnh thì khả năng thành công cao nhé. Nếu kg dc thi mọi người làm lại từ đầu nhe
mr hung90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hobachai lan truoc k lam dc mobi e doi sim vina nen ngon lanh,ok het on/of may bay vô tư nhưng đi đâu xa xa đe trong tui quan la bi vang ra active.hic
@nuavangtrang2812 Bạn ở đâu vậy cho mình dc với.
hobachai
TÍCH CỰC
10 năm
@mr hung90 bị lỗi chung thôi bạn..chưa có cách khắc phục
hobachai
TÍCH CỰC
10 năm
Đã share cách fix lỗi đơn giản trên 7.0.x Chưa test trên 7.1.1 nhưng nghĩ chắc đc...lên để anh/em test.
hobachai
TÍCH CỰC
10 năm
Bác nào làm thấy ổn vào xác nhận giúp mình để lấy tinh thần nghiên cúu tiếp vụ kích sóng trên 5s/5c sprint 7.0.x lẫn 7.1.1 với heicard 7.4
kidq12
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình có cây 5c sprint chạy 7.0.1 . cho hỏi sim ghép này chạy ổn định chưa bác .
hobachai
TÍCH CỰC
10 năm
@kidq12 Sim ghép cho sprint hiện nay vẫn chưa ai nói ổn định hết..đang trong quá trình test nên chưa dám khẳng định
minhai
TÍCH CỰC
10 năm
Hy vọng bác sớm test 7.1.1 thành công. JBU rồi thì cũng đỡ được 1 tí.
hobachai
TÍCH CỰC
10 năm
@minhai Để tối nay test thử...đang có cây 5c 7.1.1 của đứa e làm chuột bạch
minhai
TÍCH CỰC
10 năm
@hobachai Có kết quả chưa bác?
hobachai
TÍCH CỰC
10 năm
@minhai hôm qua đứa e nó chưa đưa nên chưa test được. Có là review cho anh/em liền 😁
VicLove
ĐẠI BÀNG
10 năm
7.1.1 thì chắc đơn giản hơn nhiều vì chỉ cần kích sóng như bình thường.
các bác tham khảo : ( google dịch ok ) Bật Data roaming các bác nhé

"first you try to unlock with R Sim Air 2, then if you got succeed in unlocking and able to make and receive calls, means calling function works for you, then after jailbreak your device and just install iFile from Cydia, go to /System/Library/Carrier Bundles/iPhone

Click on (i) next to Sprint_CSIM_LTE_US.bundle. Rename to Sprint_CSIM_LTE_US_old.bundle. Find your carrier bundle (VINA hoặc Viettel) (if not listed use CarrierLab.bundle or Unknown.bundle). Rename the carrier bundle to Sprint_CSIM_LTE_US.bundle. Restart iPhone. Go to unlockit.co.nz if you do not know your carrier's data settings to Create APN automatically."
Nguồn : http://forum.gsmhosting.com/vbb/f819/finally-3g-sms-calls-all-working-very-good-iphone-5s-sprint-ios-7-1-1-a-1830055/
7.1.1 done, full chức năng
các b lên 7.1.1 kích sóng cho khỏe
@hobachai xác nhận là có cách kích song ok 100% ko phải hên xui nhé mình Ở Vĩnh phúc anh em nào gần có thể qua hoặc lh 0978041193
hobachai
TÍCH CỰC
10 năm
@thanhgiangvp Share cho anh/em test với bạn..
ví dụ như vietnammobile thì sao bạn nhir? phải làm ntn ta?
THấy toàn mạng lớn k có mạng như VNM ta?
hobachai
TÍCH CỰC
10 năm
@dduy1703 Vnmobile thì dùng unknown.bundle, quan trọng kích sóng lên là đc.
@hobachai lên đđợc bt ios 7,0,4 cơ mà k full ấy, thiếu mất 3g, fix mãi k được. mymumber nữa
hobachai
TÍCH CỰC
10 năm
@dduy1703 Ah, VN mobile ko lên 3g đc đâu. Trước đâu cũng ghép 1 cây 4s sprint ios 7 cũng ko lên 3g, hình như hoạt động khác băng tần hay sim ghép ko hỗ trợ đó.
buratinod2t
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bác nào ở Hà Nội o vậy? Em mang đi mấy chỗ rồi mà chưa unlock đk, ip5s lock sprint/virgin ios 7.0.6
@buratinod2t lên 7.1.1 rồi sài sim vinaphone kích sóng cho khỏe
p/s: nếu số làm ăn ko nên sài lock sprint,nếu b ko tin sài đi sẽ thấy bất tiện chỗ nào, chỉ thích hợp số phụ, mua chơi, trải nghiệm
buratinod2t
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hobachai O lên sóng bác ak, tìm kiếm mãi thôi ak
hobachai
TÍCH CỰC
10 năm
@buratinod2t bạn kích sóng với sim nhà mạng nào vậy? xài heicard 7.4 đúng ko b?
@trivietvalues Minh ve que la vang active ak ban. Sai gon thi VN Mobifone ve we la Mobifone k ak ban . Nen ve la vag lien, sao no k tu chuyen doi ha ban.ban co cach nao cho no tu kich khi ve we k ban!

Gửi từ iPhone 5s của tôi
Tinhte.vn
buratinod2t
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hix mình ở HN
cách 1 bị mất hình rồi bạn ơi?cho mình xin 2 tấm hình hướng dẫn
mình đã test trên 5s lock sprint 7.1.1 (sim Vina)
kết quả như sau:
- lên sóng, 101 ok, sms ok.
- 3g có hiện nhưng k dung dc dù đã cài APN (cũng có thể do sim mình hết tiền). bật 3g vẫn k nhận dc cuộc gọi ( bắt buộc patch 2g)
-face time, isms chưa biết do sim hết tiền không kích hoạt được.
-my number k tự hiện lên mà bấm vô đó rồi tự mình điền số dt.

Túm lại là cảm ơn chủ topic đã share cho mọi người cách fix lỗi khá nhanh!
PS:chủ topic chỉ mình rớt sóng kích lại ntn đây
@loc_dhyduoc Minh đang ở 7.0.3 không biết lên 7.1.1 kick sóng có nhanh kg minh dùng sim vinaphone
hobachai
TÍCH CỰC
10 năm
@loc_dhyduoc - Sim hết tiền sao vô 3g được bạn. Ghép xong nếu lên 3g và trong mục mở 3g phải có mục cellular data network để mình thiết lập cấu hình mới đúng.
- Còn active im, ft= sdt bạn mở 3g lên là active được ah, nhiều khi mở wifi cả buổi không được---> cái này do nhà mạng.
- Còn bật 3g ko nhận đc cuộc gọi nhưng mình test vẫn nhận được cuộc gọi (có thể do mình test trên 7.0.x). Để có điều kiện test trên 7.1.1 xem sao.
hobachai
TÍCH CỰC
10 năm
@trivietvalues 7.1.1 trước giờ kích sóng dễ hơn 7.0.x do heicard support 7.1.x
Thớt ơi cho mình hỏi. Máy mình 5s sprint 7.0.4 fix gần hết rồi chỉ còn cái FT với imes nữa là bật lên ko đc. Mà máy đã xoá file setup vậy giơ làm sao để bật ft va imes được. Làm theo cách như ôg nói có fix đc 2 lỗi này ko? À nếu vào ft đăg nhập = id apple thì vẫn vào đc nhưng cứ khoảng 30 giây là nó bị văng ra chỗ đăg nhập. Cảm ơn
minhai
TÍCH CỰC
10 năm
@Bờm-hcm Fix đc 3G chưa, nếu rồi mở 3G lên thử..
@Bờm-hcm Tắt máy khởi động lại là ok
hobachai
TÍCH CỰC
10 năm
@Bờm-hcm nếu máy đã xóa file setup.app thì nên lên thẳng 7.1.1 và jb để fix lỗi, có các lý do nên lên:
- Máy đã xóa file setup.app chạy không đủ chức năng và hay bị lỗi. Cụ thể im, ft có máy không active được với apple id, đồng bộ danh bạ với TK icloud cũng bị lỗi. Nói nôm na theo mình hiểu thì setup.app giống như người soát vé vào cổng của sân vận động vậy..😁
- 5s/5c sprint fw 7.1.1 dễ kích sóng hơn 7.0.x.
- Và cuối cùng là 7.1.1 đã jb được rồi nên ko có gì phải ngại hết.
Đây là quan điểm của mình thôi, còn bạn áp dụng cách fix mình nêu chắc chắn không hoạt động hiệu quả do ko có file setup.app;)
hobachai
TÍCH CỰC
10 năm
@minhai đợt trước mình cũng xóa file setup.app và không đăng nhập được im=apple id..kết quả phải bỏ file setup.app vô lại rồi đăng nhập mới được. Cũng bị y chang đối với add tài khoản mail..nói chung là ko có setup.app chạy lác lác..:p
Máy mình 3g vô tư, sóng khoẻ. Tóm lại chỉ ko ft với imes đc còn lại thì full như quốc tế. Đag chờ xem bản jb của 7.1.1 có ổn định ko đã. Ổn thì mình lên để fix ft với imes.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019