[ Chia Sẻ] Ảnh và những chuyến đi

thanhtung6868
16/9/2014 3:53Phản hồi: 14
[ Chia Sẻ] Ảnh và những chuyến đi
Đi và chụp, đó là việc có lẽ rất nhiều các bạn muốn-cũng-đã-từng làm được 2 điều đó. Có bạn đi vì đam mê cảnh đẹp đó đây, có bạn đi để trải nghiệm các con đường, có bạn đi để lấy cảm hứng hình ảnh, có bạn đi vì buồn, có bạn đi vì vui...v.v.v. Mình cũng đi, và cũng có khi là vì 1 trong các lý do nêu trên đó. Và có khi là chả có mục đích gì, tâm hồn trống rỗng, mình lên xe và đi, mình cảm nhận vạn vận quanh mình qua từng km đường, bất chợt mình dừng lại đâu đó mà mình thích và.... "Xoạch", ghi lại cái trước mắt mà mình thấy đẹp, chỉ đơn giản là như vậy.
Mình chỉ là 1 tay máy non trẻ không giàu kinh nghiệm, 2 năm cầm máy được ít bận, nhưng vì yêu thích ảnh, yêu thích các chuyến đi nên mình cặm cụi..đi. Mình đi bất chợt khi nào mình muốn, 1 mình, 2 mình, 1 đoàn hay nhiều đoàn... Mình cũng không quá quan trọng là đi đâu cho đẹp, hay đi cùng ai cho vui, tất cả chỉ là ngẫu hứng của một kẻ cuồng chân thôi.
Cũng không muốn dài dòng nhiều, mục đích của mình là chia sẻ ảnh, những tấm ảnh mình đã chụp trong các chuyến đi mà mình thích, những nơi mình thích mà thấy nó đẹp. Và điều mình muốn thêm đó là các bạn có chụp nơi nào các bạn thích thì cùng chia sẻ với mọi người, để mọi người có thêm điểm đến, có thêm góc nhìn mới hay có thêm nguồn cảm hứng mới...

1) Bắt đầu từ SG, nơi đất khách quê người, nơi đô thị ồn ào, phố xá tấp nập, đôi khi mình vẫn luôn tìm chút thông thoáng để nhìn ngắm... Hết đêm lại đến ngày.
#

# Ở SG hay bắt gặp quán cafe cóc, người thì ngồi nhăm nhi ly cafe buổi sáng, người thì đọc báo, có bàn thì tùm 5 tụm 7 bàn chuyện đó đây. (44m6 - Kodak 200 Asa)
# SG cũng có nhiều hoa đẹp, nhất là dịp tết.
(44m6 - Kodak 200 Asa)
#Hoa tết
# Cũng có mùa thả diều

2) Cầu La Ngà: Cây cầu nằm ở km số 103 trên quốc lộ 20. Cầu nhỏ và hẹp, nước lên xuống theo mùa, và trong đục cũng từng thời điểm khác nhau. Nơi đây cách Đà Lạt 197km.

# Cánh đồng lúa Phú Điền, Hệ thống thủy lợi phục vụ quash năm nên ở đây mùa nào cũng có có lúa.

Quảng cáo

3)Bảo Lộc: Nơi đây được biết đến với thành phố sương, cũng như những đồi chè bạt ngàn... Vô vàn những cảnh đẹp mà ít ai khai thác hết được. Nơi đây cũng khởi gợi cho mình nhiều cảm hứng, mình vẫn hứa hẹn sẽ còn được đi nhiều nơi ở Bảo Lộc hơn nữa.
# "Đặc Sản" đồi chè thanh xá, hôm này trời mưa, không sương, không nắng. Muốn cảnh đẹp phải canh mùa, còn muốn người vui thì mưa nắng gì chơi cũng được.

# Đồi chè khác
# Thác Dambri
#
# Thác Pongour
#Thác Datanla

Quảng cáo

4) Đà Lạt: Đà Lạt được biết qua tai chuyền miệng bạn bè với nhiều cảnh đẹp và rất thiên nhiên, không khí mát mẻ,trong lành quanh năm. Mình chưa có điều kiện đi nhiều nơi, mình chỉ đi ít chỗ hoặc đi cùng bạn bè.
# Đầu tiên là nhắc tới Hoa.
# Xong Hồ,nghe bảo ở Đà Lạt thì nhiều hồ lắm, nhưng mình thích hồ Tuyền Lâm vì ở đây thông tháng và tự nhiên hơn cả.
#Rồi kiếm mấy quán cafe, có quán họ treo và trưng mấy món cổ cổ nhìn...lạ mắt.
#
#
# Buổi tối thì ngắm đèn, ngắm xe, ngắm Hồ Xuân Hương.
#Xong theo đường đi Trại mát là đường lên đèo OMEGA, ở đây đường quanh co hiểm trở, một bên là vực sâu và cây rừng, một bên là núi cao. Ở đây cảnh đẹp, nhưng nhìn mắt để cảm nhận thôi ^^
#

5) Nha Trang. Ở đây nổi tiếng với các bãi biển đẹp, không khi trong lành, bờ biển dài, nước trong và sạch, mình cũng có cơ hội ghé qua.
# Bãi tiên
#
# Men theo đường bở biển rời khỏi trung tâm thành phố Nha Trang để về sân bay Cam Ranh Rồi qua Vịnh Vĩnh Hy. Đường quanh co, 1 bên là biển, 1 bên là núi...
#
#
# Cam Ranh
#Vịnh Vĩnh Hy
#
#

#Trẻ em ở Làng Vĩnh Hy.
6) Phan Rang-Phan Rí
#Nhà máy phong điện Huyện Tuy Phong, nhìn như cối xay gió với độ cao 80m, bán kính cánh quạt 30m.
#Thu hoạch cá buổi sớm ở Ninh Hòa
#Bình minh ở Gành Son - Tuy Phong
#
#
#

#Làng gốm lộ thiên bắc bình. Ở đây người đồng bào họ làm gốm thủ công với bàn xoay tay, và gốm được nung lộ thiên.
#
#
Dưới đây là một số ảnh khác, mình sẽ bổ sung thêm sau ^^
# Chợ cá biển Long Hải
#Hoa mặt trời ở Bình Phước

Cảm ơn các bạn đã xem. Mình sẽ tiếp tục bổ sung hình vào bài viết này. Rất kong các bạn cũng sẽ chia sẻ thâtj nhiều ảnh mà các bạn thích ở các nơi mà các bạn đã đến 😃
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

shinhaphura
ĐẠI BÀNG
10 năm
Anh dep vay ma bac noi la tay may non tre, khong giau kinh nghiem. :rolleyes:
hiep06_01
TÍCH CỰC
10 năm
Cảm ơn tác giả về những bức ảnh đẹp. Thích bức ảnh Hoa mặt trời ở Bình Phước.
Cái bánh bên cạnh cốc cafe chắc là bánh Orion 😃 Đáng ra phải là mấy hạt cà phê rang để nhâm nhi mới đúng điệu chứ 🆒
@LIENHUONG Đúng là nhiều quán họ để mấy hạt cafe, nhưng ở quán đó thì không, hihi.
Mấy cái ảnh này đẹp mê hồn quá bác, mấy cảnh đời thường, phong cảnh thiên nhiên rất là hay
Cám ơn chủ post, hay và đẹp..J ko có dịp và ko được thời gian để đi đó đây hihi..ngay cả vũngtau gần sg nhất cũng chắc 20n roi chưa đi lại nữa..đà lat thi chưa đi bao giờ..hy vọng sẽ co dip hihi
bit chụp bố cục xong xong duong chan troi là bảo là non trẻ
cơ mà chup = canon à
@clickeveryday Ảnh trong bài mình chụp bằng máy Film, Sony, nhưng Canon là nhiều hơn cả.
Cảm ơn bạn 😃
ranchoi2lua
ĐẠI BÀNG
10 năm
ảnh đẹp quá
thuong poly
ĐẠI BÀNG
10 năm
thích ảnh thác Dambri ,giống bức tranh , đẹp quá
bishamoon
TÍCH CỰC
10 năm
tấm buổi tối ở hồ xuân hương bác chụp ntn để ra đc tấm đó vậy ????
@bishamoon Chụp cái đó phải dùng ống zoom, rồi tiến hành zoom ra-hoặc vào sau khi bấm máy thì sẽ ra hiệu ứng như vậy đó bann nhé 😃
hoang826
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ảnh quá đẹp bác ơi.Bao j em mới đc như bác đây
Vanngoc.hp
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác chụp thế này mà non trẻ thì e chả biết e được xếp ở cái đoạn nào nữa 😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế