[Chia sẻ] Bộ preset giả lập màu film cho Lightroom: VSCO Film 00 bao gồm Tri-X và Kodak Gold Film

Non@me
24/4/2015 12:10Phản hồi: 65
[Chia sẻ] Bộ preset giả lập màu film cho Lightroom: VSCO Film 00 bao gồm Tri-X và Kodak Gold Film
Screen Shot 2015-04-24 at 7.36.01 PM.png
Mời các bạn tải về miễn phí bộ preset giả lập màu film cho Lightroom: VSCO Film 00 bao gồm Tri-X và Kodak Gold Film

Nếu bạn muốn dùng thử bộ preset giả lập màu phim VSCO cho Lightroom mà không muốn bỏ ra 119 USD cho mỗi bộ sưu tập, thì hôm nay có một tin tốt cho bạn, VSCO vừa chia sẽ bộ preset VSCO film 00, nó là gói miễn phí đầu tiên trong bộ preset của VSCO trong đó bao gồm hai preset giả lập màu film nổi tiếng phổ biến của họ dành cho Lightroom.

Screen Shot 2015-04-24 at 6.58.36 PM.png

Trong bộ Film 00 bạn sẽ thấy preset giả lập màu của film Kodak Gold 100 trong Film 05 và giả lập màu của film Kodak TRI-X trong Film 06. Các preset này cũng tương thích với Lightroom 4 cho tới Lightroom CC mới ra.

Screen Shot 2015-04-24 at 6.19.57 PM.png
Không giống như nhiều preset giả lập màu film có trên thị trường, chỉ xử lý màu trên bức ảnh của bạn khi bạn develop hình, VSCO Film có sẵn một cơ sở dữ liệu một số camera thông dụng cụ thể để bạn áp dụng vào những ảnh tương ứng của mình thích hợp với máy ảnh cụ thể của mình.

Screen Shot 2015-04-24 at 6.30.38 PM.png Screen Shot 2015-04-24 at 6.39.51 PM.png

Đây là video giới thiệu về bộ preset này:

Dưới đây là một số hình ảnh đã được giả lập màu của film bằng cách sử dụng preset trong bộ preset Film 00:

Quảng cáo

Quảng cáo

Bạn có thể tải về miễn phí bộ preset VSCO Film 00 tại link này. Lưu ý là bạn phải đăng ký thành viên và thực hiện thanh toán bộ preset với giá 0 USD sau đó trang VSCO sẽ gởi key qua mail mà bạn đã đăng ký.
Theo VSCO
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nmdutvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mẹo nhỏ. sau khi mua preset trên xong.tới mục download các bạn copy link tải về sẽ kèm theo key.không cần phải vào mail lấy đâu.
Rất đẹp, cám ơn bác @Non@me , @nmdutvn
@MoHinhTinh.com cho minh kye voi ban
suboynguyen3101994@gmail.com
@MoHinhTinh.com Bác ơi...
Bác share E key với Bác nhé.
Thanks Bác nhiều.
thanhtrung8800@gmail.com
Đã từng thử preset giả màu film và nhận ra là không thể giả màu film 😃
chusydung
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lightroom thì chỉnh màu tuyệt vời rồi. Cám ơn bác.
.
Giờ ảnh "ảo" nhiều quá. Chân dài ra, bụng teo lại nhờ PS. Đến cái cảnh giờ cũng vài đường kéo là thành lung linh.
@thach273 Cái loại người nói năng như "you" mà có óc thì cũng chỉ để làm "màu" thôi !
L.O.L
thach273
TÍCH CỰC
9 năm
mình bây giờ mới biết VSCO cũng MAKE ra preset cho lightroom cơ đấy
Em hỏi chút là cấu hình lap tối thiểu ntn để chạy mượt LR các bác ơi?
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@cunatvechai bạn mua máy tầm i3 trở lên, ram 4GB trở lên là ok lắm rồi 😃
Đã từng có time dame mê vs những bức ảnh. Còn giờ chỉ nghĩ đến ngồi vào máy xử lí 1 đống ảnh thôi là đã cảm thấy mệt. Cứ chơi đã. Bh hạn chót giao cho khách thì mới cuống cuồng làm thì mới k ngại. Chắc bỏ luôn nghề quá
cách tốt nhất để có màu film đó là ..hãy xài máy film ^^
thptquochoc
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác cho em hỏi ngu phát...em là người mới học....chả là em cài lightroom rồi với cài cái này vscofilm rồi...mà ko biết dùng nó như nào ạ...em nhòm trên bảng preset thì ko thấy em nó đâu....hic hic
Fatbird1995
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thptquochoc Mình cài xong mở Lr lên là thấy nó hiện luôn trên bảng preset rồi mà
hnt.n007
TÍCH CỰC
9 năm
hay, đánh daua về nhà down
Cracker
ĐẠI BÀNG
9 năm
tình hình là có bác nào kéo bản windows chưa, upload lại lên server VN được k. server US bh download vất vả quá ạ :'(
@tbdat11
tbdat11
CAO CẤP
9 năm
@thoonghoang Bác lấy trong email lúc đăng ký đó 😁
@tbdat11 cho xin key voi bac oi
@tbdat11 TK bác , bác cho e xin cái key với : nguyenbaolong27393@gmail.com
MrUS
ĐẠI BÀNG
9 năm
Down thôi
đỉnh cao của giả lập màu film..
phuctran17
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khoan khoan, e hơi gà vụ này, cho e hỏi cái, Lightroom và VSCO này là có liên quan như thế nào mấy b? Và khi xài lightroom hàng Cr*** thì có thể dùng bộ preset này không?
Khi down về rồi thì phải làm động tác nào mới có thể dùng được Preset này trong Lightroom? Cám ơn ạ 😃
ljonh3art
TÍCH CỰC
9 năm
xài được cho bridge ko ta?
cá mập cắn đứt cáp rồi sao down dc ... haizzzz
writer_Zent
ĐẠI BÀNG
9 năm
có bác nào up cho osx ko ạ, down chậm quá
Đang xài và thấy ngon, cám ơn bác chủ thớt 😁

Xu hướng

Bài mới