Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp các cách thoát iCloud ẩn cho iOS 7 và iOS 8

12/12/2014 7:59Phản hồi: 457
Tổng hợp các cách thoát iCloud ẩn cho iOS 7 và iOS 8
Bài viết này mang tính chất tham khảo cho anh em. Nếu anh em nào biết rồi thì đóng góp chút ý kiến cho bài viết được phong phú nhé..

Thoát iCloud ẩn sau đó đăng nhập iCloud của mình vô để tránh máy khóa từ xa.

Bước 1: Dùng tool TAIG để Jailbreak máy ở iOS 8.1.1 - 8.1.2 các bạn có thể download tại đây: HERE

Bước 2: Kết nối thiết bị sau đó Jailbreak với TAIG bấm Jailbreak sẽ đòi OFF iCloud ta sẽ vào trong Cài đặt (settings) - Cài đặt chung (General) - Đặt lại (reset) - Cài đặt lại tất cả VPN (reset all settings) dòng đầu tiên.

- Ở bước này ta để ý trên Tool sẽ hiện chữ START và nhanh tay bấm vào khi mà máy đang trong quá trình khởi động lên để vượt qua bước bắt OFF iCloud.

Bước 3: Jailbreak xong ta đừng cài bất cứ gì trong Cydia mà sẽ dùng iTools để kết nối vào theo đường dẫn /var/mobile/Library/Accounts xoá đi 3 file trong đó. Sau đó tắt máy khởi động lại. Ở bước này nếu xoá 1 lần không được sẽ có thể xoá đi lại 2 3 lần sẽ ok nhé)

UPDATE: Cách thoát iCloud ẩn cho 8.1.3 không cần jailbreak

Bước 1: Lấy 1 máy iPhone sạch sẽ không iCloud ta sẽ tạo một bản Backup bằng iTunes (nhớ đặt tên cho dễ nhớ)

Bước 2: Lấy máy icloud vào Settings - iCloud, ta tắt tìm iphone và xoá tài khoản. khi hiện lên bảng nhập pass thì ta cứ bấm tắt và thử lại một vài lần

Bước 3: Sau đó cắm máy vào itunes reset dòng thứ nhất khi đang reset lên thì ta để ý và nhanh tay chọn restore backup t lại cái file mà mình đả backup từ iTunes ở Bước 1

UPDATE: Cách thoát iCloud ẩn cho cho 7.1.1 - 7.1.2

Quảng cáo

Cách thoát iCloud ẩn cho 7.0 - 7.0.X:

Bước 1:

Tắt toàn bộ kết nối mạng gồm Wifi + dữ liệu di động + 3G
Tắt Wifi

Tắt dữ liệu di động + 3G

Quảng cáo

Bước 2:

Vào mục iCloud từ Settings > iCloud > Account và xoá trắng trong ô Password

Click vào "Done" và ấn "Oke" trong bảng thông báo sau đó ấn "Cancel"

Bước 3:

Chuyển mục "Contacs" từ "On" sang " OFF" và chọn " Delete From My iPhone" khi hiện thông báo

Bước 4:

Chọn "Delete Account" và tiếp tục chọn " Delete From My iPhone" khi hiện thông báo
Kết quả:

Tài khoản iCloud trước đó đã bị xoá và bạn có thể
đăng nhập tài khoản iCloud khác vào để tiếp tục sử dụng.

Lưu ý:
- Trong quá trình làm không được kết nối 3G hoặc Wifi để bị khóa máy từ xa nhé.
- Trường hợp Jailbreak 30% treo khởi động lại ta nên tắt iTools, iTunes ở hệ thống rồi làm lại nhé.

Hình ảnh sẽ được update cho anh em.
457 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này hữu dụng đó..thế nè thì mua máy dính icloud ẩn dùng ok như icloud chính chủ thôi
@benhviendienthoai24h mình làm thử theo cách của ios 7 và xóa được nhưng khi check lại trên trang của apple thì nó hiện là vẫn chưa được xóa và không thể đăng nhập được tài khoản khác
datmast
ĐẠI BÀNG
9 năm
@09072013 Bạn đọc kỹ tiêu đề này.. Chỉ thoát icloud ẩn tức là tạm thoát cái icloud cũ thôi còn sống chung với nó trọn đời luôn, restore cái là tèo
@09072013 Xém chút chết . Mình đang bị tình trạng giống bạn . Icloud bị ẩn mà mình mua máy thì lúc kiểm tra icloud thấy không có thì nguoi ta nói thoát ra rồi mình thấy vậy nên ok luôn . Về nhà nâng cấp phiên bản dính thêm cái pass giới hạn . Ra tiệm nguoi ta bẻ dc cái pass giới hạn rồi nhưng nguoi ta nói nếu nâng cấp lên ios 10 thì nó sẽ bắt icloud cũ lúc tải app về. Giờ ko biết làm sao. Có cao nhân nào chỉ giáo giúp xin chân thành cảm ơn rất nhiều
@09072013 Mình thì vẫn đăng nhập tài khoản khác dc nhưng check trên apple thì icloud ẩn kia vẫn online . Đau đầu
thuctham11
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không may treo táo là mệt hẳn

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
J3im.J3im
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xác nhận Chuột bạch đã thành công. Cảm ơn bác chủ rất nhiều. Hóng mãi.

Thế mà các bác kỹ thuật đòi 1tr,2tr cho cái vụ icloud ẩn này kinh thật.
@benhviendienthoai24h um, vậy mình cảm ơn bạn nhé. mình online đợi bạn.
@J3im.J3im May ban íos 8 ak
hungse7en
ĐẠI BÀNG
9 năm
@J3im.J3im Chú mới là gà mù , cách này nó chỉ là xoá trên máy thôi , trên máy chủ của apple cái activato của máy bạn nó vẫn đang BẬT , khi máy bạn bị lỗi gì bạn restore lại hay CÀI ĐẬT LẠI TẤT CẢ , thì máy bạn chỉ là chặn giấy thôi , or ko thì ra tiêm mấy cha làm lại mất khoảng trên dưới 1tr , mà là làm phần cứng nhé , phầm mềm bó cchíu rồi , một là thay main hai là đục lại IC
datmast
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hungse7en Đâu có giá 1t hay 1.5t làm phần cứg icl vậy bâc. Chắc bác đang nói vụ iPad 3g ---> iPad wifi ah?
Chúc mừng bạn đã thành công!
upppppppppppppppppppppppp
đánh dấu để học hỏi
Máy đang ở chế độ chờ active thì có cách nào xử dc ko bác ơi
Đánh dấu sau này có máy dùng thử 😃. Thank bác chủ nhiều
vinh79
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sẽ có rất nhiều ng thích bài này.😃. Bài viết rất hữu ích.
À bác cho e hỏi chút là em có 1 e đang chạy ios 7 đã jb. Thì giờ làm thế nào ạ. Cách của bác có chắc chắn xoá đc icloud để lần sau restore ko bị dích nữa không ạ
J3im.J3im
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vquang1991 Reset all hay restore ko đúng cách sẽ dính icloud ẩn nhé. Icloud ẩn vẫn update đc ios bình thường nhé.
@vquang1991 ông xóa ẩn mà restore theo kiểu bình thường thì nó dính 100% chứ sao k.. nó k dính thì apple nó ăn cám
@J3im.J3im cách nâng cấp đó là tạo fw no erase
@vquang1991 Cách này là chỉ xóa iCLoud ẩn thôi để đăng nhập iCloud của mình vô nhé bạn. Chứ restore sẽ vẫn bị dính iCloud nhé bạn.
@J3im.J3im Cao nhân oi làm ơn chỉ giáo em cách nang cấp mà máy dính icloud ẩn với ạ. Em chờ tin bác . Số dt của em 0971908817 em xin chân thành cảm ơn bác
TamaYuuKi
ĐẠI BÀNG
9 năm
E cũng có 1 chú 5s ẩn icloud,ios 7.1.2 giờ làm như cách của bác liệu có thoát đc icloud ẩn đó đi ko?lúc rs liệu có an toàn?

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
J3im.J3im
ĐẠI BÀNG
9 năm
@TamaYuuKi Cách này là ẩn icloud đang có trong máy, để m có thể đăng nhập tài khoản của mình, chống bị khóa máy từ xa. chứ ko phải thoát hẳn icloud.
@TamaYuuKi Hi bạn! 7.1.2 thì thoát iCloud theo các khác nhé bạn. Và dĩ nhiên là restore sẽ bị dính iCloud lại nhé bạn. Thoát ẩn để đăng nhập cái iCloud của mình vô nhé
datmast
ĐẠI BÀNG
9 năm
@TamaYuuKi Dùng pangu 1.2.1 jb rồi add cydia.vn, cài và chạy ilex restore chọn restore2 là máy sạch như mới
Tuy nhiên khi restore theo cách tthuong vẫn dính nhé
Đánh dấu hj2

os 7 có làm được ko bác
Up

datmast
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tại bước cuối có thể dùng ilex restore như đối với 7.x ko bác? Thấy ilex restore có hỗ trợ 8.x rồi nhưng chưa dám thử..
@datmast Không biết có bác nào làm chuột bạch chưa nhỉ 😁
Vừa test một em 5s và iPad mini 2 thành công
@benhviendienthoai24h ipad cua em là ipad mini 2 ió 8.0
đã thu nhiều cách mà làm nhu tren nét .nhung mà cao lắm thi dc 20% roi dính lỗi 1004 hay 1005 chán wa chủ thớt có cách nào làm ẩn iclound cua ió 8 khong , apple ác wa tạo acc từ tài khoản miển phí . và em dung mail mien phí XXXXXX@icloud.com mà gio doi re xét mail nó kho goi mail rết lại cho mình . trong khi mail em vẩn hoat dong tốt . vẩn goi và nhận mai bình thường, apple còn gởi thu quán cáo mua dung lượng iclound nua chứ vãi?
hiện tại có cách nào đưa ip4s thanh máy nghe nhạc ipot ko các bÁc nó đang ở màn hình active
máy e chính chủ e mua từ đầu..k ai dùng chung..e chỉ đănng nhập tk của e ..hnay e up lên ios 8 thì bị ở màn hình khóa yêu cầu nhập 1 cái id lạ hoắc luôn..có bác nào gặp trường hợp này chưa ạ..và cho e hỏi là máy e lsao vậy..e tải bản fw ở trang http://heaveniphone.com/download-firmware-iphone-site1.html..máy bjo nhìn như cục gach mà sót quá
@benhviendienthoai24h Mình rs lại lại dc r bác ạ.. Thật sự k hiểu luôn.. K biết do máy chủ apple có vấn đề hay j nữa.. Lần đầu hiện lên cái tk lạ hoắc bắt mình kích hoạt.. Mình thử rs lại mấy lần vẫn là tk đấy.. Đến hsau tự nhiên rs lại lại dc.. Chẳng hhiểu sao nữa
@quyet.nguyenquang Chúc mừng bạn. Có thể bạn may mắn khi gặp như vậy. Vì có một số trường hợp máy dính iCloud nhưng do người đăng nhập tài khoản đó họ thoát ra hẳn từ trang iCloud.com 😃 nên bạn mới có thể và restore active được.
@benhviendienthoai24h Nhưng máy mình mua mới..tự tay kích hoạt.. Máy này chưa hề đăng nhập 1 tk nào khác ngoài tk của mình.. Thật sự khó hiểu.. Liệu bị lộ số imel có bị sao k nhi? Vì mình có post imel ở 1 số diễn đàn
ĐTA
Trứng
9 năm
@quyet.nguyenquang em bị y hệt như bác, giờ chỉ làm ipod được, thấy 1 bác bảo bị copy imei để làm cho 1 máy khác, máy đó gì chung imei với mình bật icoud của người ta lên là mình dính 😔
Bác benhviendienthoai24h cho em hỏi em có 1 con 5S Sprint lock,em vô check trên icloud.comthì Activation là OFF,còn check trong máy thì vẫn có tk icloud ẩn và Find my phone thì On,vậy bác cho e biết là máy này có restore lại bình thườn được không bác,có bắt đăng nhập Icloud lúc Active không bác ?
datmast
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tatatoo Làm sao mà bạn check trong máy đc là có icloud ẩn đc?
Bây h bạn thử xóa icloud trong máy và add icloud của bạn vào, on - off find my phone vài lần và ktra trên web có thay đổi ko? Tuy nhiên trên web sẽ cập nhật chậm một chút đấy
@datmast Trong máy có hiện 1 tài khoản đăng nhập icloud bạn,delete thì nó bắt nhập password
với lại khi mở màn hình home lên nó hiên 1 bảng thông báo bắt nhập password icloud làm không thao tác được j cả,có cách nào thoát cái này không
datmast
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tatatoo Sorry, nhầm tưởng bạn nói find my phone là off.
Bệnh này thì cứ làm theo hdan chủ topic thôi... Tùy version ios , nếu 7.0.x thì có thể xóa trực tiếp, 7.1.x trở lên thì jb rồi làm tiếp
@tatatoo hi bạn! Bạn nên check kỹ hơn nhé bạn trước khi restore để tránh trường hợp xấu nhất. Hoặc cung có một số tường hợp iCloud đăng nhập trong máy nhưng chưa được xác nhận trong máy thì vẫn có thể xóa được ra và réstore ok nhé bạn.
anhld86
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngon quá, nếu máy đang treo active ngoài màn hình khóa thì có làm được như vậy không bác 😔
@heo_rung86 Thì đắp chiếu thôi bạn
@heo_rung86 Cách này thì chỉ thoát ẩn được cho những máy đang sử dụng thôi nhé bạn. Còn máy đang active thì ko sử dụng cách này được đâu nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019