[Chia sẻ] Đã có update Tango cho Lumia 800 chính hãng - nóng 100 độ bỏng tay

noruta
12/7/2012 2:57Phản hồi: 274
274 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao chưa thấy gì vậy ta
Ai ko thấy thì khi Zune đa kết nới với ĐT nhìn lên trên tay phải của zune có mục setting lick vô đó > ở phần bên trái click vô update phone (hay phone update gì đó đại khái là có update) thì khung bên phải sẽ thấy phiên bản mới và up lên mà thôi. Thân!
Mình đang up đây:
@haidang1313 Mình cũng chung tình trạng như thế. :-S
matdang81
ĐẠI BÀNG
12 năm
@haidang1313 Mình cũng thế, hay do windows, mình dùng XP? Thử cả trên win8 luôn nhưng cũng ko được :'(
hoancanon
ĐẠI BÀNG
12 năm
them wp roi,
nhung co khi de tich them tien roi zing con wp8 thoi
he0map
ĐẠI BÀNG
12 năm
bình tĩnh, chắc vài ngày là xong hết thôi😃
mình đang up rùi
matdang81
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hehe chắc mỗi ngày nó chỉ cho up vài máy :p
hoancanon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lộ diện 5 điện thoại Nokia Lumia mới: Bất ngờ!

(Dân trí) - Một số các nhà phát triển đã vô tình phát hiện ra 5 mẫu điện thoại Lumia và Belle của Nokia trên trang Remote Device Access (RDA) của hãng này. Tuy nhiên, thật bất ngờ là không có chiếc điện thoại Windows Phone 8 nào tồn tại trong danh sách mới rò rỉ này.

5 mẫu điện thoại Lumia mới của Nokia.

Theo trang Nokia Power User, các nhà phát triển đã truy cập vào công cụ trực tuyến Remote Device Access (RDA) và vô tình phát hiện ra loạt sản phẩm sắp ra mắt của Nokia. Trong danh mục điện thoại đang phát triển của Nokia có 4 mẫu là điện thoại Windows Phone 7.5, và có 1 mẫu chạy hệ điều hành Symbian Belle - Nokia 850 Belle.
Lumia 920, 950, 1001 và Nokia 510 là những chiếc điện thoại chạy hệ điều hành Windows Phone 7.5. Điều này khiến giới công nghệ khá bất ngờ, và cho rằng thông tin này có vẻ không hợp lý bởi Nokia vẫn tiếp tục sản xuất điện thoại Windows Phone 7.5 cao cấp trong khi mà các thế hệ điện thoại Windows Phone 8 sắp sửa được ra mắt.
Trong khi đó, Nokia Belle 805 có vẻ như là phiên bản giá rẻ và thấp cấp hơn của điện thoại chụp ảnh “khủng” Nokia 808 PureView.
Trang web Nokia Power User cho rằng Nokia cần phải duy trì sức cạnh tranh của mình trên t hị trường smartphone trước khi điện thoại Windows Phone 8 ra mắt. Thế nên, nếu Nokia 510 sẽ là điện thoại Windows Phone 7.5 rẻ nhất trên thị trường thì sẽ có nhiều cơ hội cạnh tranh với các đối thủ Android.
matdang81
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có ai up được Lu 800 nữa ko vậy, cắm rút suốt từ 6h đến giờ mà vẫn chưa thấy j, hic nản quá ;/
@matdang81 Mình đang up ngon lành, sắp xong rồi
Bác nào update được rồi thì làm vài tầm úp lên cho anh em chiểm ngưỡng cái nào. test tiếc các kiểu, đánh giá này nọ cho anh em thêm phần hưng phấn. các bác Up được rồi cứ "thủ dâm" không chịu chia sẻ gì thế. Sốt hết cả ruột!:mad:
matdang81
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dohoa13@gmail.com Thôi đợi đến mai vậy, bên wpv cũng đã thấy ông nào hàng VN chính hãng up được đâu o_O
@matdang81 của mình hang vn,up lên từ tối qua rùi,3 bản up,khoảng 2tiếng mới xong,
hoangvu2011
ĐẠI BÀNG
12 năm
HIc, tui cũng đang chờ đây. chán thế
Mình nghi ông này lừa tình câu view rồi, mình máy chính hãng có update được đâu, ngay cả mod room này cũng đâu có lên tiếng gì về chuyện này.
Lua tinh gi? Tren trang chu nokia dang roi do. Ae tinh te cung nhieu nguoi update xong roi. Cham chan thi danh doi thoi.
gagaxy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm qua kiểm tra thông báo trên dt thấy báo update available, ngặt một nỗi, đang đi công tac ko mang theo máy tính để update, lại chờ vài hôm nữa
noruta
TÍCH CỰC
12 năm
Thấy mình rảnh vậy sao bạn, mấy tấm ảnh kia ko lẽ mình PTS mà ra à:mad: Mình là người dùng thấy đc update mừng vãi ra, nên lên share ngay cho anh em để cùng update chung vui thôi mà.
Có người cũng update được kia mà. Không hiểu vì sao người được người không, thôi thì than thân trách phận ăn ở đi bạn ơi *đùa* 😁

Mình thấy ghiền nhất là nó cải thiện được cái cục Pin và máy bớt nóng khi chơi game lướt web 😃 Camera Extras cũng tuyệt. Còn cái Internet Sharing thì chưa thử nhưng cũng ko có nhu cầu nữa :D
@noruta Làm mấy tẩm ảnh lên cho mọi người chiêm ngưỡng đi ông. cũng đang mong được up lắm đây nhưng mình là 710 chứ không phải là 800.
Mình mong chờ nhất là chạy được đa nhiệm, không biết có không ông bạn ơi?
matdang81
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình nghĩ là tùy product code mà có máy up được máy chưa, thấy lumia 800 ở VN mình có đến 4 code, của mình là 059N7J9 cuối cùng chắc up sau cùng hihi 😁

Country Variant Lumia 800 059N7F1 Update available
Country Variant Lumia 800 059N7J7 Update available
Country Variant Lumia 800 059N7J8 Update available
Country Variant Lumia 800 059N7J9 Update available
he0map
ĐẠI BÀNG
12 năm
@matdang81 chuẩn luôn😃
mình cũng J9, chắc phải 9 ngày nữa mới có=))
tình hình là bác nào cũng muốn lên ngay cho bằng chị bằng em😃)
b41tencuop
ĐẠI BÀNG
12 năm
@he0map Anh em nào update đc rồi cho biết đuôi là gì nhé?
@matdang81 Cho em hỏi hơi ngu 1 xíu, sao mà biết được mà mình là code nào thế bác? Em xem phần about trong máy mà không thấy gì hết à! 😃

P/S: Em đã tìm được rồi,
059N7F1. Dù sao cũng thank bác nhé! 😃
@he0map hix, máy mình N7F1 đây, sao cũng không có gì hết trơn vậy trời??
Ai dung lumia 710, cho minh hoi. Sac day 100%, pin bao bao nhieu thoi gian vay? Cua minh bay gio co 23h thoi. Nan lam.
@leesanwoo Ah, cái đó chỉ tương đối thôi bạn ơi, mới đầu mình chỉ thấy nó báo có 16h nhưng sống vẫn được 2 ngày nghe gọi BT.
Có khi thì lại báo là 1 day 3h. nhưng vẫn chỉ sống được có 2 ngày.
Nói chung chỉ là tham khảo thôi!
noruta
TÍCH CỰC
12 năm
@leesanwoo nó báo mình chỉ dùng đc 13 giờ thôi nè bạn 😁
toanfpt039
ĐẠI BÀNG
12 năm
@noruta chuẩn luôn của mình cũng chỉ đx khoảng 13-15h thế mí nản. nhưng mình luôn để độ sáng high, 3g bật cả ngày, thời tiết,email cập nhật. nói chung 1 ngày fải sạc, có lúc sạc 2lần/ngày. cơ mà pin hết lại sạc, dùng smphone mà fải thế này thế kia, mua 1280 mà dùng.hehe
lên 8779.8 rồi chưa biết thế nào.
cơ mà qtrình update mình thấy rất lạ 8107-8112-8779.98-8779.8 chứ
cơ bản là chưa thấy khác j, ngoài internet sharing, camera extra k có ở setting mà vào camera có tuỳ chỉnh.
ale
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẫn chưa up được. vẫn là bản 8107 mới chán. Máy mình là hàng kẹp nách 😔
Minh dung web 1h, nhan tin, goi dien thi tam 1 ngay la die roi. Nan lam.
Chưa có động tịnh gì cả , ui ,chờ đợi mãi ..
toanfpt039
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn code máy ở đằng sau và mã update trên web nokia. trùng phát là có bản up ngay mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019