Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Chia sẻ] Đã có update Tango cho Lumia 800 chính hãng - nóng 100 độ bỏng tay

noruta
12/7/2012 2:57Phản hồi: 274
274 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

stephen
ĐẠI BÀNG
12 năm
giải đáp thắc mắc mọi người :
http://www.nokia.com/vn-vi/ho-tro/ho-tro-san-pham/lumia800/
Lưu ý chỗ có tính năng nào mới ấy . dòng chữ màu đen ,Vẫn chưa có update ..........
tiện thể cho mình hỏi làm sao coi product code của máy?
b41tencuop
ĐẠI BÀNG
12 năm
@stephen Ngay khe cắm sim đó bạn...
Đêm qua em cũng có thấy máy Lumia 900 của em thông báo có update lên 7.10.8779.8 và đã update thành công. Nhưng mà nhà em gà quá, chẳng hiểu update lên như vậy thì có gì khác lạ hơn so với phiên bản cũ không? Có thêm chức năng gì mới? Mong các bác giải ngố giúp em với. Cám ơn các bác
toanfpt039
ĐẠI BÀNG
12 năm
qua 1 ngày sử dụng 710 vs 8779.8
điểm mình thích nhất là pin đã cải thiện, dùng ok hơn
bọn lừa đảo, toàn hứa vớ vẩn thế này thì bao giờ mới khá lên đc
stephen
ĐẠI BÀNG
12 năm
chắc là mấy bạn up được là máy CH XT nhỉ ? giả thuyết thôi . nếu là Chính Hãng thì đáng lý ra là update đc hết chứ , đằng này la có code được , code kg ? Nokia VN làm ăn kg ra gì hết.
với lại ngay trên web của NOKIA ( phần dành cho Lumia 800) cũng đã ghi là hiện tại phiên bản PM mới nhất là : xxx. xxx. 8107.12070 thì làm sao có bản update được . mấy bạn update đc chắc là hàng XH
toanfpt039
ĐẠI BÀNG
12 năm
ô trên trang web thông báo mã code đc lên rồi mà. sao nhỉều bác vẫn chưa đx lên thế. chẳng nhẽ hàg chính hãg nhiều mã thế sao?
các bác soi code của mình đi rồi nhìn xem có trùng k biết ngay là có bản update chưa mà
matdang81
ĐẠI BÀNG
12 năm
@toanfpt039 đấy là trang nokia chủ global bác ợ, còn nokia vn thì vẫn tẻn tèn ten 😃
stephen
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã coi đúng code rồi , 059N7F1 cho update mà hiện giờ vẫn kg thấy gì hết .
máy Mình code 059N7J7 , vẫn chưa thấy update 😃
matdang81
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác đã up lên 8779 cho em hỏi là khi có bản update trong phần setting -> phone update trên điện thoại nó có báo ko ạ, e đã tích cả các phần tự động báo khi có cập nhật mà nó vẫn no update founds???
b41tencuop
ĐẠI BÀNG
12 năm
@matdang81 Nó sẽ báo, đợi đến lượt nhé...
Bản update mới dùng vừa ngon vừa đỡ hao pin....😁 NOKIA dạo này đầu tư nhiều vào canh bạc Lumia quá :p
ale
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con của mình là 059N5N0 chưa thấy có. hic
Mình cũng check suốt mà chưa thấy thông báo. Chắc là do thế này:

"The updates will be published in weekly waves, here you can check the status of the update for your country. Also, software updates for the Nokia Lumia range are released gradually through a quality control system called “throttling “. That means, once the updates are started, throttling will initially decrease the update’s visibility to ensure that quality and performance requirements are met for the update process itself. As soon as the update is available for you, you will get a notification pop-up on the phone screen (if automatic checking not disabled manually) ."
ps1ps2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nokia has detailed the latest 8779 update coming to their Lumia handsets.
The updates will be coming to the Nokia Lumia 900, Nokia Lumia 710 and Nokia Lumia 610 and add the following features:
- Lumia 900 version 2175.2101.8779.12201: Enhanced sensitivity for proximity sensor performance and improvement to your phone’s screen colours in low light conditions
- Lumia 710 version 1600.3031.8779.12180: Internet sharing (Wi-Fi Hotspot) — Share your phone’s internet connection over Wi-Fi with up to five other devices or computers and Flip to silence — Silence incoming calls by turning your phone face down.
- Lumia 610 version 1066.0000.12201: Enhanced sensitivity for proximity sensor performance and improved sound level for alarm tone during voice calls.
The update will be delivered via the usual Notification and Zune route.
Via NokiaPowerUsers.com
ThanksNanofor the tip.
mới chỉ có cho 610,710,900 còn bản 800 xách tay vẫn chưa có đâu
noruta
TÍCH CỰC
12 năm
Của mình là 059N7F1 nhé các bạn 😁 Ai cùng code thì update đi
của mình hàng chính hãng FPT nhé bạn ;)
matdang81
ĐẠI BÀNG
12 năm
@selk1190 hàng Nhật cường đây cũng thế nè :p
@phandan Xem code o dau ban
matdang81
ĐẠI BÀNG
12 năm
@meominhtien Tháo cái khay sim ra nó ở phía sau đó bạn
@selk1190 tớ đây cũng Mai Nguyên đây, chờ dài cả cổ, ức chế vãi...
thuypx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mua 710 đc 4 ngày và OS version là 8773 hôm nay mới phát hiện ra là đã đầy đủ hết các chức năng rồi,đó là bản mới nhất của 710 đấy,may quá không như mấy hôm vừa rồi cũng rất sốt ruột sáng nào cũng kiểm tra xem up được chưa ? không biết bản 8779 có gì mới không vậy ?
Minh mua hom 26/6. Hang chinh hang. The ma van chua co thong bao update tren dt lan zune. Sot ruot qua.
uh, mình update lên rồi thấy tiết kiệm pin ghê. thich nhất phần này
noruta
TÍCH CỰC
12 năm
@tran trung truc ừ, mình cũng ưng nhứt là cái Pin nó cải thiện 😁
bac nao xai 710 chiu kho unlock kgoang 15p la xong xai rom moi nhat luon chu doi zune chac den coc moc rau lun wa. minh dang dung ban 12180 ne
thuypx
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhnhutlanh vấn đề là nếu unlock thì cái sim KM mobile sẽ mất hết tác dụng ???
@thuypx ve khuyen mai thi to ko can. vi to co cach xai free đata mang mobi roi bac co can thi viet mail qua anhhaokg@ovi.com to se huong dan lam cho chi 40 nghin xai 1 thang khong gioi han khong bi bop bang thong. con tien cong hang thang thi bo tay.
vanhaodt11
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lumia Update 1 phát 3 bản luôn đấy,lâu quá.mình update từ chiều đang làm thì mất điện,giờ đang update dở.các bạn bắt đầu đi
matdang81
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vanhaodt11 Lumia cua bạn là loại nào? up qua zune hả?
vanhaodt11
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lumia 800,chỉ update đc qua Zune thôi mà,hàng tiếng vẫn chưa xong
matdang81
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vanhaodt11 Thấy nhiều người up qua navifirm, với lại của mình cắm vô zune vẫn báo update đang ở bản cũ 8107

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019