[Chia sẻ] - Hình chụp từ Lumia 730

quangrc
11/11/2014 15:27Phản hồi: 59
[Chia sẻ] - Hình chụp từ Lumia 730
Gửi các bạn,

Do chưa thấy ai chia sẻ hình chụp từ điện thoại dòng bình dân này (mà chỉ thấy dòng cao cấp) nên mình xin chia sẻ. Có gì các bạn tham gia cho vui nhé

Cùng 1 cảnh nhưng các tham số hơi đổi 1 chút

Tốc độ màn trập: 0,4 giây | ISO: 200 | Tăng sáng: 1EV

Tốc độ màn trập: 1/25 giây | ISO: 100 | Tăng sáng: 0EV

Tốc độ màn trập: 1/15 giây | ISO: 100 | Tăng sáng: 0EV

Tốc độ màn trập: 1/10 giây | ISO: 100 | Tăng sáng: 0EV
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tấm đầu ok nhất, bạn thử khả năng phơi sáng 4s của nó đi,
phơi vài tấm chia sẽ cho anh em với
Mình lại thấy tấm cuối thật hơn, tấm đầu cỡ bị cháy sáng quá, còn 4s không có chân đế để giữ máy khi chụp là khỏi nhìn luôn
@quangrc mình đang cần cái đánh giá 4s phơi đêm của nó mà ko ai làm video hết, đang phân vân mua máy ảnh hoặc 730.
khi nào bạn rãnh nhớ chụp vài tấm dùm mình, ko có chân máy thì dùng cái gì có định nó cũng đc mà.
Tấm ảnh 1 tuy hơi noise và cháy nhưng ảnh nó rỏ hơn.
@utmot6996 nếu phân vân thế thì máy ảnh thẳng tiến thôi,ảnh từ 730 ra chỉ là 6.7mpx thôi cho ra màn hình máy tính loại mới hiện giờ thì hơi zoom tí laf vỡ hình rồi,ảnh chụp từ điện thoại thì cũng ko sâu và nổi khối bằng DSLR được,được cái điện thoại tiện đi đâu cũng mang đi được,mình đang dùng 1020 chụp ở 41mpx nhìn ảnh cũng ko bằng ảnh trên con 50D của mình đâu
shakimaru
TÍCH CỰC
9 năm
@hakhanhbk8310 50d có bằng 7D ko ạ
@shakimaru về ảnh thì mấy dòng crop hơn kém nhau cũng ko nhiều,nhưng về tổng thế thì 7D nó vẫn hơn
Thêm vài ảnh chụp đêm trong trình diễn thời trang, cà phê sáng, chè khúc bạch tối

Chụp bóng đèn vàng theo các chọn màn trập khác nhau

Ly cà phê sáng

Buổi trình diễn thời trang tối ELLE, vài hình chụp tập trung vào chủ thể

Một góc đường lúc 10 giờ đêm

Hình chụp đêm giữa đồng với ánh sáng từ hiên nhà hắt ra

Chè khúc bạch Mỹ Tho ngon hơn Sài Gòn, chắc Sài Gòn bán "chè rác"

Từ trong nhà chụp ra lộ, ngược sáng, xem kỹ phần bánh xe sẽ tưởng xe đang đứng im
@quangrc
Uh
@robo_ky ảnh khá đẹp
lu 730 chụp sáng yếu là đo sáng linh tinh ngay
lu 830 thì chụp thiếu sáng khá tốt
nhưng không hiểu sao m thấy nghe nhạc trên 730 hay hơn 830 😔
loa ở 730 to hơn 830 nữa xem phim khá đã :3
mình đang dùng Windows phone, và ước gì con 730 này chạy android thì sẽ mua mà ko cần ngần ngại.
lúc xưa xài android thấy windows phone có gì đó mới mẻ, sau 1 năm sử dụng bây giờ quán ngán.
ttthanh14
TÍCH CỰC
9 năm
ôi. đúng là cam của Lumia @@ bạn biết cách chỉnh thông số cho em nó. nên bức nào cũng rất đẹp. Em này có thấu kính Zeiss mà, đỉnh cao rồi, ko phải là dòng giá rẻ nữa đâu.... kể ra bạn có thể viết vài tip cho anh em thì tốt quá. Mình cũng có 1 em 720, cơ mà ko biết chụp. Còn Iphone thì chụp chỉ có Auto, nên chẳng có bức nào đc như những bức trên kia
sonlam_gst
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình cũng thích chụp hình, nhưng cũng không có rành về cách chỉnh thông số. Mấy tấm trên mình chụp chỉ chỉnh duy nhất là tăng độ sáng lên 0.3 và 0.7 thôi, tùy thời tiết và độ sáng nơi chụp,còn lại để auto hết bạn ah. Nói chung mình thấy hình chụp nguyên gốc rất đẹp nên chép lên cho mấy bạn tham khảo thôi. Có mấy tấm khác cũng đẹp nhưng dung lượng cao quá tải lên toàn bị lỗi nên chỉ tải được mấy tấm nhẹ nhẹ vậy thôi. Anh em có cách chụp, hay chỉnh sửa tốt xin cho ý kiến, mình xin được học hỏi.
mấy anh chị & mấy bạn có mấy thông số chụp khác chia sẽ dùm mình nhe, rất cám ơn
kennyN73
TÍCH CỰC
9 năm
camera của 730 chụp đêm và chụp thiếu sáng cũng tốt đó. Ở tầm giá như vậy là quá ổn. Nhưng không hiểu sao số lượng máy đổi trả ở các cửa hàng điện thoại vẫn nhiều kỷ lục nhỉ? Có thể nói là nhiều nhất trong các loại máy.
@kennyN73 Mình cũng đang có ý định đổi từ androil sang window phone, cũng đang xem xét lumia 730
có cảm giác như màu của con 730 tươi hơn hẳn so với 920 em đang dùng -_-
https://www.flickr.com/photos/129754576@N08/15959322524/
4s đây bạn utmot6996. mọi người chỉ thêm về cách chỉnh thông số với WP_20150224_19_49_35_Pro.jpg
@lê phước nhân bạn dùng app gì để chụp được như vậy?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019