Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Chia sẻ] Hướng dẫn cập nhật Firmware cho Nokia Lumia bằng NokiaCareSuite

DBvn88
15/7/2012 4:13Phản hồi: 178
178 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1
mình xài 1007 đã từng up 1003 và thấy cũng vậy chẳng khác gì nhau ngoài mỗi bản dành riêng cho 1 vùng quốc gia lãnh thổ thì nó cài thêm vài cái Apps phù hợp nơi đó thôi :D
lướt web koi phim từ youtube cho tới xxx rất mượt (bằng wifi) chỉ có mỗi tội xìa wifi liền tù tì thì nó ấm tay nếu ko nói là khá nóng trong thời tiết miền nam :D
hiện giờ baterry info báo đã sử dụng 2 ngày 15 giờ , rùi mà vẫn còn 25% pin :D
quánh dấu tối về làm 😁. Đang máu làm mấy cái này
NewBile
ĐẠI BÀNG
11 năm
èo lumia 800 up lên 7.8 fw 12460 mà sao tốn pin quá có bác nào biết cách khắc phục không 😔
minhduy68
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác chủ cho mình hỏi sao mình làm tới bước 2 khi chọn Product ... store thì hiện lên thông báo bắt sign in Care Pro vậy... làm sao để tiếp tục vậy? bác nào biết chỉ giáo với hix...
nghe nói có bản của VN rồi mấy bạn cho mình xin cái mã số đi mình ko biết cách tìm 😔
huu_dat07
TÍCH CỰC
11 năm
@phukiengiasi mở khe cắm sim ra, xem mã ở trên đó.
y2kpro9999
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hi,
Có ai giúp mình với. Tình hình mình dùng máy lumia 800, đã up lên 7.8 bản của Đức. Hôm qua ngứa tay up bản của VN code 059N7H7, đang flash thì thì error, giờ điện thoại như cục gạch rồi có làm cách nào cũng không được nữa. Lên nokia care thì tụi nó trả lời cùi mía quá, đòi ứng trươc 700k rồi sửa nguồn 😔 Hix bro nào giúp mình với. thanks
@y2kpro9999 Hì mình chưa bị tình trạng này. Trước đó mình trả về bản 7.5 rồi mới lên lại 7.8 của Việt Nam
y2kpro9999
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hitman581985 Hi, mình làm được rồi. Hiện đang xài bản 7.8 của VN. Hên là hôm đó tụi nokia care nó đòi 700k đặt cọc nên mình đem về chứ ko biết để nó là nó mổ xẻ ra sao nữa. Hix tụi kỉ thuật đâu mà để mấy con nhỏ nó chẩn đoán tùm lum tùm la đòi bung máy chứ ko chạy software được 😔
@y2kpro9999 Hò hờ nó tìm cách kiếm tí tiền và sẵn tiện lụt đồ thôi mừ...
sao nguy hiểm thế nhỉ 😔
Anh em cho hỏi, cách này có dùng được cho lumia 920 không vậy?
đừng cố up kiểu này nữa các bác, thấy phiêu lưu quá. chờ bản chính thức thôi
mình cài xong nó báo usb là Unknown Product mặc dù đã cài đủ Visual C++
Hừm không phải do bản mới. Khi bạn up đúng code thì nó tự động Flash luôn cho bạn thôi.
26052008
ĐẠI BÀNG
11 năm
win 7 thì cài driver của usb cho máy (C:\Program Files\Nokia\Nokia Care Suite\Drivers/) lên rùi nó nhận
giapbin1984
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ko biết con lumia 900 at&t của mình có úp lên đc ko và có bắt nhập key ko nhỉ??
Vừa mới lấy máy về nên chưa biết sử dụng. cảm ơn.
@giapbin1984 ko hỏi code đâu, thoải mái đi
giapbin1984
ĐẠI BÀNG
11 năm
và ảnh hướng dẫn lỗi ko lên đc.
ductam91
ĐẠI BÀNG
11 năm
có ai bị tình trạng như mình ko? đang kết nối với NCS rút cáp ra thì máy tự restart lại. hix
toilq
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ductam91 Xác nhận là có tình trạng này !
Xin hỏi
em cài NCS cho win7
làm mọi bước okê
nhưng khi cài driver thì cái winUSB không cài được,nên nó ko nhận Lu920 của em
đành bó chiếu suốt 2 ngày qua hí hoáy ko tài nào nhận đt được ;)
Nokia Care Suite không thể nhận thiết bị. Untitled.png Mình đến bước này thị bị lỗi. Con Nokia Lumina 520. Bác nào biết bệnh chỉ dùm.
@trungkien2708 khi bạn down ncs ve cài xong ban vào duong dẫn program file (x86)>nokia>nokia care suite>drivers va chay winusb driver x86 hay x64 thử xem nhận k?
sao mình cài cái này mà nó báo lỗi
bị ntn là ntn ạ các bác
cách làm đơn giản là như này thôi các bác ạk
-lên trang chủ nokia, tải nokia suite MỚI NHẤT về máy tính
-cắm cáp, chọn chế độ kết nối suite ở điện thoại

-sử dụng chức năng "cập nhật pmềm" của nokia sui

-suite sẽ tải fw về máy tính, chờ nó tải xong và chuyển sang bước tiếp theo thì tắt suite hoàn toàn, rút cáp ra 😁

-nếu là win7 thì làm như các bước để vào programdata\ ....
nếu winxp thì C:\Documents and Settings\All Users\Application Data\Nokia\Nokia Suite\NOSSU2\variants\Production External\Products
thư mục fw (RM-...) sẽ lòi ra trong đó

hãy chôm fw cất vào máy tính or thẻ nhớ là ok :D
bước típ theo các bác tự xử :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019