Chia sẻ-> Hướng dẫn Jailbreak iOS 4.2.1 bằng Redsn0w 0.9.6b4

vanthu1976
23/11/2010 21:28Phản hồi: 57
Chia sẻ-> Hướng dẫn Jailbreak iOS 4.2.1 bằng Redsn0w 0.9.6b4
CHÚ Ý LÀ CÁCH NẦY DÙNG CHO MÁY WORLD ĐÃ LÊN 4.2.1 VÀ ĐÃ LƯU SHSH 4.1 NHÉ CÒN LOCK THÌ KHÔNG
Như các bạn đã biết Dev Team vừa cập nhật phiên bản Redsn0w để Jailbreak cho các thiết bị chạy cho iOS 4.2.1. Đối với các thiết bị như iPad, iPhone 3GS, iPhone 4, iPod Gen 3, 4 và Gen 2 Model MC thì phải bị "Semi-Tethered". ( thiết bị sẽ không bị Cáp+Đĩa khi Reboot), nhưng sau mỗi lần Reboot muốn vào lại Cydia và safari thì phải thực hiện chạy lại Redsn0w, theo hướng dẫn sau
1. Jailbreak iPhone bằng Redsn0w 0.9.6b4 cũng như các cách Jailbreak bằng Redsn0w trước. Nhớ là Browse tới iOS 4.2.1 đã có trên PC

2. Sau khi Jailbreak Icon Cydia trên iPhone có màu trắng và safari sẻ bị lỗi văng ra ngoài

3. Chạy lại Redsn0w và chọn Just boot tethered right now.

4. Theo hướng dẫn của Redsn0w để tiến hành đưa iPhone về DFU (giống như khi chúng ta Jailbreak).

5 Sau khi iPhone Reboot, chúng ta có thể vào Cydia, giao diện của nó như các hình dưới đây.

Quảng cáo

Các bạn download redsn0w về và giải nén, chạy redsn0w, chọn fw gốc, chọn install cydia, và finish. Lúc này trên thiết bị của các bạn đã có biểu tượng cydia nhưng nó chưa hoạt động đc. Muốn nó hoạt động, các bạn lại chạy redsn0w lần nữa, lúc này sẽ ko chọn install cydia nữa mà chọn Just boot tethered right now, next rồi finish. Đến đây thì Cydia của các bạn đã hoạt động

-vào Cydia - > Manage -> Sources Chọn Edit -> ADD Nguồn->http://cydia.hackulo.us
thêm nguồn xong tìm AppSync for OS 4.2 cài là có thể cài ứng dụng thoải mái bằng itunes.

Mình đã làm chuột bạch trên 3gs newbootroom của mình chép ứng dụng vào ko hiện icon menu phải khởi động lại thì mới hiện icon và tất cả các ứng dụng cài vào ko hoạt động nhưng khi Chạy lại Redsn0w và chọn Just boot tethered right now làm theo hướng dẩn của Redsn0w lại thì mọi thứ điều ok.

Lưu ý: mỗi lần khởi động lại hay mất nguồn thì các bạn muốn cydia và safari ..chạy được thì phải chạy redsn0w và chọn "mục just boot tethered right now"

Xu hướng

lai
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác cho e hỏi, vậy khi mình cài được cydia cho 3G newboottroom thi mình cài tiếp cái add sourse http://repo666.ultrasn0w.com-->ultrasn0w 1.1-1, để unlock có sóng phải không bác, thanks,
eo ơi tức là mỗi lần reboot sẽ phải chạy lại Redsnow hả bác, lích kích quá nhỉ e cài SBSsetting với Winterboard mà cứ phải chạy lại RSN à, mệt thật, có cách nào khắc phục ko ạ
vanthu1976
ĐẠI BÀNG
13 năm
đúng vậy bạn hiện nay chi có cách nầy thôi
mình đang cài game ứng dụng từ cydia ok
ráng chờ 1 thời gian nữa coi sao chứ cách này bất tiện quá
chết rồi bác ơi e cài thêm ìnididock và quicklock thôi mà bg máy e mỗi lần vào cydia nó bị Safe Mode bác ạ, e reboot lại mấy lần đều ko đc, làm sao giờ bác :|

---------- Post added at 08:39 AM ---------- Previous post was at 08:36 AM ----------

ko vào đc gì hết đều bị ăn...dứa và safe mode 😔(
tr4n
TÍCH CỰC
13 năm
sao mình cài đặt appsync 4.2 mà nó ko cài dc nhỉ..... <---- cái này để cài app thuốc mà ko dc thì tèo rùi 😔(
ok mình cũng thử và ngon lại rồi
[MENTION=57150]tr4n[/MENTION] : đc mà bạn thử lại xem sao, e apps vù vù rồi
đánh dấu , và tiếp tục chờ xem sao 😁
chỉ khó chịu mỗi lân khởi động lại thì phải chọn zô thui
whyworry
TÍCH CỰC
13 năm
Bị safemode là do bản mobilesubstrate chưa update kịp thôi , giờ có rồi đó nên các bác dùng thoải mái 😁
vanthu1976
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hướng dẫn thêm cho các bạn
vào Cydia - > Manage -> Sources Chọn Edit -> ADD Nguồn->http://cydia.hackulo.us
thêm nguồn xong tìm AppSync for OS 4.2 cài là có thể cài ứng dụng thoải mái bằng itunes
tai sao 3g của em khong chạy được Redsn0w 0.9.6b4
chạy đến đoạn màn hình iphone hiện hình cái ổ đĩa ( thì phải ) với cái mũi tên chỉ xuống màu xanh là bị đứng lại
trên pc thì báo Redsn0w 0.9.6b4 đã ngừng hoạt động

làm sao nữa ạ
cảm ơn mọi người
uk em cũng bị thế , bác dùng win 7 đúng ko , nó cứ báo bị crash ức chế quá 😔
Mình xài 3G W, upgrade và jail BT trên cả MAC và Win7.
Browse mà ko thấy iOS 4.2.1 trong PC bạn à. Bạn có thể hướng dẫn thêm ko? cảm ơn bạn
không down về thì có làm sao dc ?

đúng là mình chạy Redsn0w 0.9.6b4 trên wm7 thì lỗi như thế
chuyển sang xp thì bị lỗi kiểu khác
lên đâu đọc thấy bảo mỗi lần tắt máy thì phải chyaj lại.......>>>> về 4.1 cho nó lành
đợi bao giờ ổn định thì lên
Bạn dow thêm ngoài về đi,cho ra destop rồi brown là đc mà
vôi vã ra tool mà chưa triệt để
p/s : tùy vào chọn User/ hacker/ developer mà số file sẽ xuất hiện tương ứng, và nguy cơ ăn táo cũng tăng theo.
mình ko lưu SHSH rồi có sao ko?ip3G W
kidphuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình chạy hộ thằng bạn ở máy nó cũng bị lỗi này, sang máy mình thì ok. Không bị lỗi nữa. Máy mình và máy nó đều chạy win7.
Các bác thử đem máy khác xem
phiền phức quá các bác nhỉ..e thì ở lại 4.1 cho lành
hanghonda
TÍCH CỰC
13 năm
iPhone 3G quốc tế của mình chạy Redsn0w bình thường icon menu vẫn bình thường không phải chạy lại Redsn0w j cả....
Cài ứng dụng bình thường lun..:eek:

---------- Post added at 07:11 PM ---------- Previous post was at 07:09 PM ----------

Mình cũng chạy Win7 mà không vấn đề j mà...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019