Chia sẻ-> Hướng dẫn Jailbreak iOS 4.2.1 bằng Redsn0w 0.9.6b4

vanthu1976
23/11/2010 21:28Phản hồi: 57
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vanthu1976
ĐẠI BÀNG
13 năm
Browse mà ko thấy iOS 4.2.1 trong PC là do bạn tải FW về chưa đổi thành đuôi ipsw
Đã ai thử ipod touch gen 3 - 8G ( mc- model ) chưa nhỉ
Mīnh đã chạy được rồi cảm ỏn pro nhiều nhe
Những Bạn sử dụng WIN7 lưu ý khi chạy tool redsn 0.9.6b4 thì nhớ chọn Compatible with Win XP nhé!

Bằng cách Click phải chuột-chọn Properties và chọn Compatible...sẽ tránh đươc lỗi chạy nữa chừng báo ko tương thích và bị dừng ko chạy nữa.

Đây là chú ý của Iphone Dev Team trên Blog của họ:

"PLEASE UPGRADE TO iTunes 10.1 FOR BEST RESULTS
WINDOWS 7 USERS SHOULD RUN redsn0w IN “XP COMPATIBILITY” MODE"

Làm tương tự theo hình :

e thấy không có nhiều cải thiện về pin lắm!
mà jb cũng chưa hoàn thiện
khuyên bác nào chưa lên thì cứ ở 4.1 chơi cho thích
đợi có bản jb hoàn thiện rùi hãy lên
mrsilen
TÍCH CỰC
13 năm
không cải thiện về pin bao nhiêu đối với Ipad, không nói là tốn hơn. chưa hoàn thiện, ăn táo, ăn dứa liên tục khi update ở Cydia...em JB bằng win 7 đây!
MrActor
TÍCH CỰC
13 năm
bước thứ 2 cài ethernet toàn bị đơ không chạy tiếp gì cả
Safari mà die thì mình xài cái skyfire lướt web trong lúc chưa chạy tethered được không nhỉ 🤔
XIn cho hỏi. Tôi vừa cài được Cydia nhưng lỡ tay nhấn vào remove. Sao bây giờ không cài được nữa. Íntall no ko ra biểu tựong CYDIA nữa. Làm nhiều lần rồi. Xin các bác giúp đỡ. Thanks
iPhone 4 World 4.2.1 (8C148), baseband 03.10.01 sau khi jaibreak bằng Redsn0w 0.9.6b6 thì lần đầu chọn Install Cydia & lần sau chọn Just boot tethered right now thì iPhone khi boot lại không bị ăn táo nhưng Cydia & Safari sẽ không chạy được, khi chạy 2 ứng dụng đó sẽ bị văng ra ngoài màn hình Springboard & phải chạy lại Redsn0w để chọn lại Just boot tethered right now nhằm mục đích fix lại Cydia & Safari không cho bị văng ra ngoài nữa.
Cài thêm 1 vài ứng dụng liên quan đến springBoard là lại treoo táo ngay các ác ạ.Chán quá
Hơi bất tiện một tý, nhưng cứ cài mấy cái quan trọng vào trước rồi RSN 😁
hix. ip4 w của em cũng bị ăn táo mỗi khi reboot lại! lúc đầu jb thì không sao? reboot lại vẫn có thể nghe gọi được bình thường. sau khi cài sbsetting và vài thứ khác thì chỉ thấy trái táo thôi mỗi khi reboot lại! không biết khắc phục thế nào nửa?
máy bạn FW bao nhiêu, nếu là 4.2.1 thì bạn chạy Redsn0w tick vào dòng Just Boot Tethered right now sẽ vào lại cho bạn, nhưng mỗi khi reboot lại phải chạy Redsn0w để kick nhé
mình hiện đang ở nhật,ko cần unlock bây giờ,bây giờ mình muốn jb thì có vấn đề gì ko chủ topic?(máy mình chắc máy lock)
thanks!
ankinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vậy các bác cho em hỏi máy của em là bản Iphone 4 World chưa lưu SHSH 4.1 mà đã lỡ tay up lên IOS 4.2.1 thì có Jailbreak bằng Redsn0w 0.9.6b6 được không?
Em mới chuyển từ Nokia E90 sang dùng Iphone được 1 ngày thôi à
trường hợp này giống của mình mua cai ip4 w về là 4.2.1 rồi, kô có cơ hội lưu Shsh của 4.1 . còn vấn đề bạn hỏi thì câu trả lời ở trang 1 mà!
atnguyen
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng có iphone4 4.2.1 chưa jb mà muốnl lưa SHSH của 4.1 thì làm như thế nào bạn.
Cảm ơn
Có thông tin khi nào có tools jailbreak hoàn chỉnh cho 4.2.1 ko các bác 😁
em có cây iphone 4 lock nhưng khi vào cydia và safari là văng ra.làm như bác chủ thớt có fix được lỗi này không các bác.
_NyX_
ĐẠI BÀNG
13 năm
vậy là lên 4.2.1 mà ko lưu SHSH 4.1 là ko Jailbreak bằng Redsn0w 0.9.6b6 dc à các bác
bùn nhỉ
😔
CaoHungVN
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đánh dấu và đợi tools thôi 😁
jivago
ĐẠI BÀNG
13 năm
FW 4.1 hiện tại đã bị Apple khóa không cho lưu SHSH, chỉ còn lưu được SHSH 4.2.1 mà thôi.
lên 4.2.1 vẫn có thể jailbreak bằng redsnOw nhưng sẽ bị nâng BB. Ai có máy World thì cứ làm..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019