Chia sẻ kinh nghiệm chơi Clash of Clans

trick&treat
3/1/2013 2:2Phản hồi: 21.727
21.727 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình update lên bả ms rùi mà nó vẫn k cho vô @@!
clan minh co facebook ten Viet T.O.P group. anh em nao quan tam thi join vo hen. Group co hinh dau lau do nha. ;)
hic, con boom moi chay loan xa qua, khong biet duong nao ma mo het 😔
Bản update mới có gì mới vậy nhỉ?
c00lman
ĐẠI BÀNG
11 năm
Anh em vô clans của mình Giao lưu nha
Tên clans: THUNDER_ STORM
viết hoa nha các bác.
Mình là leader ở đó. Lv82.1900 cup. Toàn donate lv6 aarcher và bar thôi. 😆
@c00lman ng viet ma dat clan tieng anh, ae vietnam sao search ra dc
@c00lman Id mình là toons , lv 47 , cho mình vào clan với nhé 😃
Kai này nạp gem sao k đc nhỉ ? Nó toàn kêu support là sao ?
@TS1196 Giống y mình cũng thế, nhưng 1 tuần sau mua lại đc, pó tay chả hiểu sao nữa.
mramato
ĐẠI BÀNG
10 năm
@haohanluongson Bạn vào itune đẻ diền thoing tin thẻ trước. Sau đó mới vào mua. Chứ đừng ấn mua xong mới điền thông tin
Lạ thật :| người ta kêu phải fake ip tại nơi mà mình đăng kí nick , k biết có phải k ?
Có ai bán gem ở q12 tphcm ko, clash orr clans chỉ dùm mình, gd trực tiếp thanks các bác!
Mới chơi dc một tuần mà dc 800 cúp.nhưng mà từ đấy trở đi k tham đưa cup nữa😆
Kinh, mới chơi 1 tuần mà bạn đã lên cúp 800 rùi, trong khi mình chơi nửa tháng rùi mà cúp vẫn chỉ 700 thui, lên cao quá toàn bị cướp lộng hành hehe
@haohanluongson Mình k biết nên cày vậy thôi chứ bây giờ có ham hố nữa đâu.
Thật đấy, đặt tên clan tiếng viet, tên củ chuối, củ hành gì cũng được miễn là tiếng việt thì mới biết mà vào chứ, đặt tên tiếng anh bọn nước ngoài nó nhảy vào chat toàn tiếng anh đọc cụgx chả hỉu gì 😃
Hn ở đâu nạp gem uy tín giá tốt hả các bác
dungcan_86
ĐẠI BÀNG
11 năm
Anh em nào biết cách cày gold và elixir hiệu quả ko, nghèo quá 😔
langtu27
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dungcan_86 hạ cup đến 1 mức độ nào đó để nhà ít bị đánh vào sâu .
Chọn mục tiêu đánh phá hợp lý nếu ít elixir thì nên ưu tiên cướp nó trước vì elixir tăng chậm hơn do trừ hao vào tạo quân.
Nếu elixir kha khá rồi thì tha hồ cướp gold .
Lên nhà Hall lv 7-9 cướp elixir càng khó vì mỗi lần tạo quân cũng hết 60-80.000 . Cướp 1 lần lãi nhiều thì đc 100.000 nhưng thua thì mất luôn số quân đã tạo, hoặc nhà bị cướp cũng mất ~ 200.000
Nói chung phải tìm 1 mức CUP hợp lý với LV của mình
Nhiều thằng cấp cao mà để cúp thấp vãi lúa, mình cấp 39 cúp 1080 mà toàn bị mất thằng cấp 6x trở lên nó đoánh, mịa đúng là bắt nạt kẻ yếu, vãi lúa, nó cho toàn gần 200 quân Giant với Archer cấp 5 vào táng nhà mình thì phòng thủ cỡ nào cũng đứt, đúng là cái bọn chơi gà mới để cúp thấp vậy
@haohanluongson sac, haha, lv cao để cup thấp mới dễ kiếm gold và eli để nâng cấp defense và lính. Bây giờ bác lv thấp nên ức chế vậy, trừ phi bác nạp gem up defense, không thôi mai mốt bác lv9x hall9 cũng đi cùng con đường của bọn này à, ka ka ka.

anh em nào chơi game này lv cao giữ cup thấp giống mình thi like phát nhé. kkkk
@trick&treat Bạn nói thế cũng ko hợp lý. Nhiều clan nó yêu cầu cúp tối thiểu 2000 trở lên, nếu bạn nói lev trên 60 mà để cúp thấp vậy thì chơi trò này suốt đời chỉ đi cướp và cướp hoài cũng chán. Đến 1 mức nào đó bạn cũng phải nghĩ đến việc nâng cúp và chọn clan mạnh để gia nhập chứ đúng ko. Chơi game này để lấy thành tíc chứ đâu phải game để tích vàng.
@haohanluongson mình đã từng cầm cúp 2k rồi, và vẫn là nobody. Muốn lên 2800-3000 bạn phải dùng gém đê mua eli mới cày cúp đuoc. mỗi trận bình quân 200k eli đánh mới đuoc. Minh và các ae trong clan mình xác định game này chơi giải trí, chém gió là chính nên ko cày cup. Money để đi nhậu suớng hơn là mua gem cày cúp.

tùy players thôi, thích lên top thì bơm tiền vô, đó là mục tiêu kiếm tiền của bọn viết game này, không thôi nó đâu có cho ae chúng ta chơi free. ;)
dungcan_86
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trick&treat Bác chỉ đc cái vừa khít em 😆
xxyyzztt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng mới chơi, 2x thôi. Cúp khoảng 600 để tránh bị tụi nó tán. Ae nào chơi add nick giúp đỡ mình nha, nick gc sambienhoa.😃

Sent from my iPad using Tapatalk HD
@xxyyzztt mình mới mò lên 2x dc 753 cúp,mà bị tán tới bến,chắc phải hạ cúp xuống còn 500 thui:oops::oops::oops:
@cong dong gunny thánh đào mộ
khi nào builder sắp rảnh thì ae cần nhanh chóng kiếm gold + eli về để chuẩn bị up defenses và army 😃
e đây hall 7, nhưng toàn để ~1000 - 1100 cúp thôi, k ham hố đua cúp để r bị mấy thằng mạnh hơn nó lao vào cướp :d
lần nào tích đc gold và eli full storage, mà builder vẫn đang busy, e đành hạ cúp xuống hẳn 800 cho an toàn :">
thì toàn bị mấy chú lv 2,3x bắn =)) chỉ tiếc là chỉ sập đc cái hall, còn gold và eli chẳng cướp đc tí nào :d
đúng đo
đúng đó superman, mình lv 96 hall9, mỗi lần up defense là gần như up hết 3-5 defense một lúc nên đều hạ cúp về 1200 cho an toàn, mấy ae mới chơi đang cần hoàn thành nhiệm vụ 1250 cúp là nhắm hall của mình mà oanh tạc kkkkk thế là có shield cả đêm. Xui xui gặp bọn cướp Dark eli ném 4 sét vào bình Dark thì đau tê tái 😁
thanhmklc
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao mình không có cái NV 1250 cup đấy nhỉ @@
@thanhmklc bác cứ thắng thật nhiều đi, or bắn sập hall nhà địch, là sẽ đc cúp.
khi nào đạt 1250cúp, bác ấn vào hình mặt đứa con gái - sát góc phía trên bên trái màn hình, nó hiện ra ô achievements, di xuống phần sweet victory để nhận 500gems -> xúc luôn builder thứ 3, up everything cho nhanh 😃
thanhmklc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sir.superman thui. 400 cup đã ngày nào cũng bị nó đánh cho nát bét. Đợi thôi.
dungcan_86
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em mới lập clans
VietNam Soar
Các bác vào em donate nhiệt tình 😁
vkind
ĐẠI BÀNG
11 năm
Kiểu nhà của mình cho ae tham khảo ! Xây kiểu này rất khó bị chiếm tất cả .
@vkind nhà này đánh 4 sét 5* vô 2 motar là perfect đó nha
@vkind nhà này của bạn 3 con rồng vào thổi bay nóc luôn,air của bạn lv thấp quá lại để quá xa hũ gold và elixx nên rông thổi bay hết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019