Chia sẻ kinh nghiệm chọn và sử dụng hiệu quả các dịch vụ đám mây

Duy Luân
21/9/2014 10:56Phản hồi: 400
400 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Năm trước mình có mua 1 acc google drive không giới hạn dung lượng sài life time luôn 😃
Đã sài và không gặp vấn đề gì cả, up lên đây cho các bác cần :3
Vừa phân loại lại 😁
@Minh255 Thanks Bác. Mình cũng đang dùng google unlimited (Drive) rất ok và ko bị down time gì hết. Cực thích
hettiensai
TÍCH CỰC
8 năm
pro nào cho em hỏi ngu cái là lumia lưu danh bạ lên gmail kiểu gì ạ. em upload hình ảnh video lên onedrive rồi tưởng là lưu ở đám mây thì sẽ xóa trong thẻ với trên máy đi nó sẽ vẫn còn ở đó chứ ai dè trên onedrive cũng mất luôn./
Trước giờ, mình vẫn thích các ứng dung của google, đặc biệt là google drive và google photo. Rất thuận tiện để lưu trữ tài liệu, chia sẻ hay làm việc trực tuyến. Còn riêng đối với google photo thì dung lượng ko bị hạn chế, nên up được rất nhiều ảnh và cũng tạo được nhiều album ảnh. ;);););)😃
cảm ơn kinh nghiệm rất bổ ích của thớt nhiều nhé
dropbox.com/login............ok
Giới thiệu google drive không giới hạn dung lượng và sài life time
facebook. com/Google-Drive-Unlimited-847757698668948/
😃
Onedrive, dropbox, photobucket tuyệt vời ông mặt trời
Nếu up dữ liệu lên google drive hay onedrive giữa chừng vì lý do nào đó mà bị hủy thì có cách nào có thể up tiếp tục được không hay lại phải up lại từ đầu ạ,nhờ các bạn chỉ giùm mình với ạ
letuankietvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tin không mới, nhưng sáng nay mình đã đăng kí được gói office 365 miễn phí 1 năm tặng kèm tài khoản onedrive 1TB.
Các bạn xài Ondrive check xem đủ điều kiện và thực hiện theo link dưới nha:
http://tutaylam.com/news/tinh-nang/nhan-1tb-onedrive-office-365-mien-phi-tu-microsoft-496/
hakuna7
ĐẠI BÀNG
8 năm
bác Luân nói đúng, cũng gần 2 năm em chơi Cloud rồi, nhưng em khoái ex-hdd hơn, và dữ liệu em lưu rất nhiều, nên Cloud đối với em là không thể đủ đc. Em bây h có đến 30Tb tổng cộng, mà ngó bộ vẫn ko thể đủ.
@hakuna7 Bác có j dã man thế, e đoán chỉ có film hoặc thư viện đồ họa chăng?

Gửi từ LT29i của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
hakuna7
ĐẠI BÀNG
8 năm
@buithu.ktmt05 đúng vậy bác ạ =.=
@hakuna7 film xem xong thì xóa chứ bác lưu làm gì
Hiện tại Dropbox hay google drive thì tốc độ up, down cũng nhanh.
Nhưng mình đang sử dụng OneDrive 1TB thấy OK, vì hiện tại chủ yếu người dùng sử dụng windows hay các soft của MS nên việc lưu trữ, chia sẽ, bảo vệ tài liệu (word, excel,...) trên OneDrive sẽ tốt hơn và dễ dàng đồng bộ, liên kết, thao tác xử lý nhanh hơn. Nghe nói Onedrive đang chuẩn bị lên 5TB free gì đấy.
Còn em flickr thì mình chỉ chủ yếu dùng upload ảnh thôi.
Có bạn nào đã mua gói 100GB của Google Drive chưa thì cho hỏi điều này?
Nếu như mình thuê 100GB và upload đủ 100GB lên Account của mình thì tháng mình không thuê nữa thì có bị xóa hay không?
Và thêm một câu nữa là nếu như mình đã upload đủ 100GB rồi tháng sau vẫn không bị xóa thì nếu như mình thuê tiếp nữa thì mình có được cộng thêm 100GB nữa hay là vẫn là 100GB lúc đầu?
crazym
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phat3010 Bạn mua dịch vụ 100GB của GG là cho 1 tháng. Hết hạn không trả tiền là nó khóa lại, bạn không được upload thêm nữa. Còn bao lâu nó xóa đi thì mình không biết (Chắc trong điểu khoản hợp đồng có nhưng không đọc).

Tháng sau bạn trả tiền thì để duy trì cái 100GB tổng cộng thôi, không có chuyện cộng thêm. Nghĩa là: nếu mỗi tháng bạn trả XX tiền thì bạn có 100GB dùng trên GG Drive.

Mình xài dịch vụ của GG, có lần thẻ tín dụng hết hạn, đi làm thẻ mới đúng lục GG thu phí nên không upload được, vài hôm sau lấy thẻ về lại trả tiền, lại upload tiếp.
crazym
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phat3010 Bạn mua dịch vụ 100GB của GG là cho 1 tháng. Hết hạn không trả tiền là nó khóa lại, bạn không được upload thêm nữa. Còn bao lâu nó xóa đi thì mình không biết (Chắc trong điểu khoản hợp đồng có nhưng không đọc).

Tháng sau bạn trả tiền thì để duy trì cái 100GB tổng cộng thôi, không có chuyện cộng thêm. Nghĩa là: nếu mỗi tháng bạn trả XX tiền thì bạn có 100GB dùng trên GG Drive.

Mình xài dịch vụ của GG, có lần thẻ tín dụng hết hạn, đi làm thẻ mới đúng lục GG thu phí nên không upload được, vài hôm sau lấy thẻ về lại trả tiền, lại upload tiếp.
crazym
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phat3010 Tháng sau không trả tiền thì không thể upload lên được, download vẫn OK nhưng chưa thử nên không biết lưu được bao lâu. Nếu muốn biết G lưu bao lâu thì đọc điều khoản sử dụng nhé (mình chưa đọc).

Tháng sau bạn trả tiền thì lại cho upload + download như bình thường, tổng dung lượng vẫn là 100GB (nghĩa là thực ra không upload thêm được gì vì đã hết dung lượng).
Bạn muốn thêm 100GB nữa thì đăng ký tài khoản khác.
rome866
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình có vài key office 365 Pro, khi kích hoạt có ngay 1 Tb Onedrive, cài office bản quyền và nhiều tiện ích khác, anh em quân tâm thì inbox nhé
Hiện tại em đang cần một dịch vụ lưu trữ đám mây để lưu dữ liệu online. Các bác có thể chia sẻ cho em biết có dịch vụ nào mà "Thư mục tập tin chia sẻ" có phân lập 3 loại quyền truy cập.
1. Người có quyền biên tập (Upload, Delete)
2. Người chỉ có quyền Up( không có quyền Delete)
3. Người chỉ có quyền xem.
Em đã tìm hiểu qua các dịch vụ lưu trữ như Dropbox, GoogleDrive, Mediafire, Fshare,...nhưng đa số đều chỉ có 2 loại quyền truy cập là quyền biên tập và quyền xem.
Bác nào biết cho em xin vài lời vàng ngọc, em cảm ơn trước!!!!!
Chức năng chính:
- Quản lý Dự Án
- Phân công việc cho từng cá nhân hoặc nhóm người
- Nhận báo cáo hằng ngày , và thống kê doanh số
- Lưu trữ và Chia sẽ file cho mọi người tham gia dự án với dung lượng 5G cho mỗi acount
- Đánh giá năng lực của cá nhân và tập thể
- Dễ dàng truy cập với tên miền của bạn (VD:quanly.tenmiencuaban.com)
- Mời thêm người tham gia với Số điện thoại hoặc Email

bạn có thể đăng ký sử dụng miễn phí tại website:IZwork.com
minhhcm
ĐẠI BÀNG
8 năm
cho mình hỏi dạo này có phải google drive không đồng bộ nữa không?

giả sử mình copy 1 thư mục mới vào drive GG thì không thấy trong tài khoản drive cập nhật

dưới sync báo đã hoàn thành đồng bộ ?
có ai bị lỗi nhứ thế này không ? các bạn hướng dẫn mình cách khắc phục với, cảm ơn !
pic google.png

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019