Chia sẻ kinh nghiệm mua 8830 - Vì sao 8830 có nhiều giá khác nhau

bigalex10
3/5/2011 11:25Phản hồi: 194
Dạo quanh các topic trong box 88xx và Rao vặt mình thấy rất nhiều bạn thắc mắc vì sao cùng là 1 cái máy BB 8830 mà các thương gia lại bán nhiều giá khác nhau đến vậy. Mình ko hiểu sao dạo này có duyên trong chuyện mua 8830 ( trong 10 ngày mua 3 con 8830 của 3 thương gia khác nhau ) nên cũng xin đc chia sẻ với các bạn.

Trước khi bắt đầu mình muốn nhấn mạnh vào câu nói của các cụ ngày xưa : Tiền nào của đấy.
Trong vòng 10 ngày ( tháng 4 - 2011 )mình đã mua 3 con BB 8830 của 3 thương gia khác nhau trên tinhte. mình xin nhận xét từng máy cụ thể như sau:
1. BB 8830 hn03 - giá 1050k ( sạc cáp bao da dán màn hình ) Con này mình mua cho bản thân mình nên mua hàng đắt tí cũng ko vấn đề: Sạc cáp theo máy thì mình thấy ổn, sạc củ lô, cáp dài hơn 1 m, bao da thì mình chả dùng vứt tủ nên chả biết chất lượng như nào. Về máy và pin thì khá ngon, vỏ đen bóng, benzen khó sước, phím bấm tanh tách, pin dùng đc gần 1 tuần.
2. BB 8830 quang3G - 850k ( sạc cáp, dán màn hình + luôn 20k = 870k ) Con này lấy cho thằng e họ.:Sạc cáp theo máy cũng bt, sạc chân gập lô, cáp ngắn hơn hn03, pin thì chất lượng kém hơn hằn pin hn03, mình sờ qua thấy thế nên bảo thằng e lấy quả DLC các thêm 100k. Hình thức máy thì giống hn03, phím cũng ngon, thay pin DLC thì gần = của hn03.
3. BB8830 ngthethang - 650k ngõ chợ Khâm Thiên ( sạc cáp, ko có miếng dán màn hình ) Con này lấy cho con bạn thân. Vỏ trông màu dại dại, phím bị sước kiểu như bị chà xuống đất ý, mặt kính xước xát hơn nữa mặt kính này dùng mà ko dán thì rất dễ xước, con bạn dùng hơn tuần thì mặt kính bung hẳn ra, phải lên chỗ đấy nhờ bác ý bảo hành, bi bấm rât khó ( e mở bi ra vệ sinh thì thấy bi sạch, chắc do miếng đồng phía dưới ). Pin thì dùng đc 2 ngày, sạc cáp giống bác quang3g, bàn phím bấm ko có độ nảy bằng 2 bác trên, pin thì siêu lô, benzen thì nhiều con xước tùm lum, có con nhìn rõ ra là bị rơi từ cao xuống luôn, con bạn e thì phím màn hình chỉ sáng bên phải, bàn phím bên trái ko thấy sáng.

Main thì e thấy con nào cũng như nhau thôi, đến h cả 3 đang dùng ngon, bây h thương gia có còn bán hàng câu dây đục lỗ nữa đâu.

Đây là cảm nhận thực tế của e khi mua 3 con máy BB 8830, mong là các bác sẽ đỡ thắc mắc vì sao cùng là 1 cái máy BB mà mỗi thuơng gia lại có giá khác nhau nhiều đến như thế. Cũng mong khi mua máy các bác sẽ có sự lựa chọn hợp lý cho cá nhân mình.

Update 1 em 8830 S mua của kenta9x ngày 22/8/2011 (3 con trên mua vào trung tuần tháng 4/2011, giá BB sau 4 tháng cũng hạ nhiều rồi nhé). Giá mua là 600k gồm sạc đểu, cáp zin ( nhựa cực dẻo, thơm, hơn cả cáp con 9630 hàng hn03 của em), dán màn hình, pin lô nhưng thấy dùng trâu phết, dùng ít nên đc 4 ngày. Ngoại hình thì khá là ngon, có điều ở góc trên bên trái bị xước vỏ và bezen (nhìn cái biết ngay bị rơi) nhưng vỏ ngon, bàn phím đẹp, mặt kính ko xước 😁. Phím gõ nảy, bàn phím ko xước, ben zen ngon, nắp đít chuẩn và ko ọp ép. Nói chung khá là hài lòng với em nó so với giá tiền :D

Update 1 em 8830 V mua của tanBB ngày 19/9/2011 giá 750k, pin xịn, sạc cáp lô. Máy cầm chắc tay, thì phím bấm nẩy. Hàng cũng tạm ổn nhưng rất hài lòng với phong cách bán hàng của thằng em. Ai đời mua con 8830 lần đầu tiên ở cửa hàng bắt em nó thay benzen, vành bi, phím em nó thay luôn, ko càu nhàu mồm miệng vẫn nói cười vui vẻ. Ấn tượng rất tốt

Hôm nay đi mua cũng mới biết được rằng vì sao có mấy thuơng gia bán hàng rẻ hơn các thuơng gia khác. Hóa ra nguồn hàng khác nhau :D

À trứoc khi mua con này có qua HoangGiang79 xem thì đc vứt cho 2 con vừa xấu vừa bẩn, xem đc 10s trả lại đi thẳng luôn. Em cũng nói luôn là đợt em đi xem là đợt cuối cùng, nên còn toàn máy xấu chứ ko phải hàng của bác ý xấu nhé, cuối tuần này hàng mới về các bác qua mà chọn sớm :D

Chỉ dùng em ý có 1 tháng rồi lên 9630 nhưng em ý đã để lại trong mình những kỷ niệm rất đặc biệt - Và em cũng có lời khuyên cho các bác còn phân vân là thực sự em ý là rất đáng mua so với giá tiền😃

Quảng cáo

Update: Các em số 1, 2, 3 hiện nay vẫn đang dùng rất tốt. Em số 1 hàng hn03 đã theo chân thằng em vào SG được 1 năm rưỡi, con số 2 thằng em họ học năm nhất đại học Đại Nam tối vẫn nằm chát với gái, em số 3 thì con bạn thân vẫn đang dùng. Em thấy 8830 dùng quá ổn, bền và rẻ. Chẳng hiểu sao các bác cứ chê bai đủ điều.
194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tiền nào vỏ đó mới đúng,hehe.chứ main nào cũng vậy,jờ tìm main đục lổ cũng hơi khó đó
nếu là em, em đi lùng 8830 cũ, giá cũng chỉ 550k là cao, test kỹ là ok. nhưng phải chấp nhận k bảo hành, ai tốt lắm thì bao test 3 ngày thôi.
mua qua mấy bác thương gia, máy cũng cũ thế, nhưng giá thì ~750k.
e cũng đá mua 2 con ở 2 nơi. giá ngang nhau nhưng có 1 số cái khác nhau
1. BB8830 ngthethang - 650k ngõ chợ Khâm Thiên. Máy xấu, có thể nhận thấy ngay khi cầm vào. mặt kính dán băng dính 2 mặt, gẩy cái là bung, lồi hẳn lên. vỏ xước, bàn phím xộc xệch. main ổn, pin 2 ngày. tóm lại là 5/10
2. BB8830 Kiencuong2 - 650k máy khá hơn, phím, trackball, nẹp mơí cứng cựa. pin hơn 3 ngày. dùng có vẻ ổn định và chắc chắn hơn. đánh giá 7/10
3. Bác nào nhanh thì sang Linhkun mua máy 500k không pin, cũng khá kinh tế đó ạ
mrup90
ĐẠI BÀNG
13 năm
em cũng mới mua 1 máy của a linhcun, dùng khá ổn, bác í lại nhiệt tình, thoải mái nữa, giá 500k máy ko phụ kiện ( pin, sạc..) 😁
quả nẹp vàng trên ava kia bác mua ở đâu thế ;;)
cái nẹp hàng mã ý mà Bác. e dán giấy đấy ạ
cũng là vì chất lượng máy nên giá mới thế
cũng có thể là vì có nhiều bác muốn phá giá
ờ hà nội nhiều người bán dễ lựa chọn wa.tiếc là mình trong nam khó mua
uh, trong sg mình xem nhiều chỗ mà toàn 750k trở lên thôi.
làm gì mà ở sg khó mua, anh ra điện thoại sinh viên, bên đường ngô tất tố mua kìa, quá trời, hàng mới về đó, 600k, mới lắm, đối diện trường cao đẳng tôn đức thắng đó
quangla123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Điện thoại sinh viên www.dienthoaisinhvien.com được đó bạn. Mình mua ở đó 3 chiếc điện thoại Blackberry rồi, xài được lắm, ko có vấn đề gì cả. Giá cả thì khỏi chê.
Cái này là mình thấy như thế nào thì nói vậy thôi chứ ko PR gì đâu nhé. Mong bạn đừng hiểu lầm.
óa óa bên bác linhcun07 bán rẻ thế á
500k con máy BB, sạc cáp dùng chung với máy BB khác, pin thì mua lại của ng dùng khoảng 50-80k
rẻ thật mong là chất lượng hơn bên ngthethang 😃

---------- Post added at 11:26 AM ---------- Previous post was at 11:23 AM ----------

con mua cho con bạn đến bây h bung hẳn mặt kính ra rồi, trông ghê vãi, Trackball bây h ko nhấn xuống đc alo thì bác ấy bảo là ko bảo hành, cứ cầm qua bác ý lau giúp thôi
Biết thế lúc đầu sang chỗ quang3g lấy cho con bạn cho lành đắt hơn 200k như mà chất hơn, còn cá nhân mình chỉ thích hàng hn03, đắt như phụ kiện đi kèm và vỏ viếc ngon lành 😃

---------- Post added at 11:28 AM ---------- Previous post was at 11:26 AM ----------

e đố bác kiếm đc e nào 550k mà máy ko 1 vết sước như mua chỗ thuơng gia đấy
e là e thích hình thức nên sẵn sàng bỏ thêm tầm 150k nữa, qua mấy chỗ như hoanggiang79, phuonguyen0509 mua con 800k mới cứng cựa lại đc bảo hành 3 tháng 😃
hoanggiang79 là chỗ nào vậy bác?
leejeans19
ĐẠI BÀNG
13 năm
[HCM] bạn tham khảo toxic.vn thử xem sao. giá hơi cao 990k 1 e 8830S, nhưng máy còn khá cứng pk kèm theo: cáp & sạc. mới qua mua 1 e 8830 đỏ hồi sáng cho ông a. phục vụ cũng ok lắm.
mrup90
ĐẠI BÀNG
13 năm

mình dùng thấy được mà ^^!
rất hợp với mấy bác dùng chống cháy và nghịch ngợm
mua thêm quả pin cũ tầm 50k, sạc cáp dùng chung với BB khác, giá quá ổn 😃
sao bác ko mua qua ship, ngoài hn nhiều thuơng gia uy tín lắm, nếu máy hỏng bác ship ra họ sửa cho - tiền ship họ chịu, nếu máy ship vào bác ko ưng ý hay ko như họ quảng cáo, họ cũng sẵn sàng hoàn lại tiền bác à
bác tham khảo thêm đi nhé 😃

---------- Post added at 12:42 PM ---------- Previous post was at 12:40 PM ----------

mức sống trong đấy cao hơn mà bác
ăn uống đi lại thuê cửa hàng cửa hiệu cũng đắt hơn
mà hầu hết BB ở Vn đều qua đường Móng Cái - Quảng Ninh, chuyển vào đến đc Sài gòn cũng phải tính thêm phí tầu xe, hối lộ bọn chó vàng dọc đường nữa chứ bác
"bọn chó vàng" dọc đường là bạn đang nói ai vậy bạn?mãi lộ ah?
đây bác ơi, 2 thương gia mà e nói đến đây
http://www.tinhte.vn/blackberry-218/hg-8830-brandnew-9780-brandnew-9700-9000-8900-9630-9500-953-8830-87gcv-432918/
http://www.tinhte.vn/blackberry-218/hn-pu-98-97-95x-89-9k-91-93-96-85-83-88-81-87-gia-shock-501950/

---------- Post added at 04:51 PM ---------- Previous post was at 04:49 PM ----------

e nói đến công an giao thông :|

---------- Post added at 04:51 PM ---------- Previous post was at 04:51 PM ----------

tiền nào của đó thôi. hàng của ngthethang toàn là hàng lô mà. nên đừng ham rẻ mà ôm thì buồn lắm đó.
tớ thì toàn hàng của linhcun07 thôi , nhiệt tình hết mức .......
không thích thì các bác có thể bán lại máy cho bác ấy cũng oky ấy mà
thực ra thì dùng cũng bt chỉ có cái hình thức nó xấu, phụ kiện đi kèm lởm và nhanh xuống thôi

---------- Post added at 02:16 PM ---------- Previous post was at 02:13 PM ----------

hix có 1 lần e định mua con 8800 cho thằng e, thấy nói bác ý bán rẻ 1150k, phi lên nhà bác ý xem máy, bác ấy vứt cho 3 con 8800, xem đc đúng 2 phút 2 a e đứng lên đi về luôn, vỏ hơi xấu, lần sau chừa cái tật tham rẻ 😃
do bác thôi , bác phải yêu cầu hình thức chứ . thường là giá đó không có hinh thức long lanh đâu nha bạn 😁
hàng của Hn03 có vẻ đc mọi người hài lòng nhỉ, đúng là tiền nào của nấy🆒
e đang mong chờ bà chị đi pháp về xách cho con máy. hihhiix đang dúnge 8830 sprint của quang3g đây
trên web bác ấy ghi là 95-98%, ảnh thì ko đưa ảnh thật lên thì e chả mò đến xem, lần sau chừa 😃

---------- Post added at 02:56 PM ---------- Previous post was at 02:54 PM ----------

BB mà dùng sách tay e thấy cứ phí phí thế nào ấy toàn 200-400 USD
tiền đấy về VN mua đc ối mấy con BB thuộc hàng khủng luôn 😃
vâng biết là như thế nhưng e thíc nó nguyên seal cho sướng. dùng đỡ phải lăn tăn
Thực ra mua hàng từ 750k trở lên là dùng đc rùi. Ở mình toàn hàng Used thì chỉ giá đó thui.
Mình cũng vừa mua 1 con 8830 của kiencuong2. Nhận xét là máy dùng ổn, đúng là tiền nào vỏ nấy, vỏ của mình xước mặt kính và nẹp sườn, nhưng cậu ấy đang KM tặng nẹp và mặt kính mới, nên mai qua thay chắc là ok. Chỉ có điều là cái nắp lưng sau ko khít, hơi bị xộc xệch tí.

---------- Post added at 04:51 PM ---------- Previous post was at 04:51 PM ----------

e nói đến công an giao thông :|[/QUOTE]

ko biết thì đừng nói lung tung nha bác,kẻo em bắn bể sọ đó.hehe.gt đâu có quyền kiểm tra xe đâu bác,mấy tên thanh tra giao thông mới dc quyền kiểm tra hàng trên xe ,và cái gì thì bác tự hỉu nhé,thế nhé bác
đang dùng 8830S linhcun! ngịch chả thiếu trò gì
mới mua hộ chú e 8830 alltel brandnew bên HG79 = 2M, cảm giác cũng thật phê! tiếc là alltel cũng khóa GPS như Verizon!
bác thật pro
em có tiền cũng ko mua 8830 brandnew làm gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019