Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chia sẻ kinh nghiệm mua máy ảnh DSLR và ống kính đã qua sử dụng.

nvsp18
18/5/2011 1:23Phản hồi: 363
363 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có bác nào cho e vác theo test máy giúp e đc k :v
có bác nào cho e vác theo test máy giúp e đc k :v
@quangghuuy Ý bạn là sao?
@binhpt e k biết test máy cũ. muốn nhờ bác nào giúp
@quangghuuy Bạn cần nhờ giúp thì nói rõ, ở đâu, coi máy gì, thời gian nào? Bạn post 1 câu ngắn củn, chẳng đầu chẳng đuôi, ai mà hiểu được, có hiểu cũng chả muốn trả lời.
@binhpt Em đang tìm mua 5d mark II tầm 15==>>17tr khu vực Hà Nội (em lại ở dưới Hải Phòng cơ) e cũng ngắm được nhều em rồi nhưng mà không nhờ ai test đc máy nên cũng chưa dám mua cũng chắc biết ai để tư vấn tìm máy nào trong tầm giá ấy tốt. mong bác nào có kinh nghiệm giúp e vụ này, e gà mờ lần đầu đi mua máy!! TK Bác
@quangghuuy Phần lớn trừ là bạn thân thiết mới sẵn lòng đi xem máy cùng với bạn. Trong giai đoạn đầu, mới tập chơi, việc chơi chung nhóm sẽ hỗ trợ được nhiều. Hoặc chịu khó kết thân với 1 vài cửa hàng có uy tín cũng giúp đỡ được bạn trong các hỗ trợ kỹ thuật kiểu này.
s2.cao
ĐẠI BÀNG
7 năm
đang học cái àny để mua cái máy ảnh ạ <3
dia_dang
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác cho hỏi tầm 7tr5 nên mua Canon 700d lens kit hay Nikon D90 lens 50 1.8 ạ
E đang chuẩn bị mua 60D + len 18-55 STM với giá 10tr3. Máy chụp dc 9k shot. Có nên mua không ạ? Với lại em cũng k biết test máy nên hơi sợ...
E đang chuẩn bị mua 60D + len 18-55 STM với giá 10tr3. Máy chụp dc 9k shot. Có nên mua không ạ? Với lại em cũng k biết test máy nên hơi sợ...
cho em hỏi d5200 thì ngàm gì ạ ?
conb
TÍCH CỰC
7 năm
@vương khả phiêu Nikon chỉ có một ngàm F thôi bạn nhé.
Nếu mình mua hàng secondhand của công ty lớn thì có cần check kỹ như vậy không các bác?
e thấy a bảo nếu cẩn thận ra Lê bảo minh test, nnưng liệu bên kĩ thuật đó có test cho mình khi mình k mua sản phẩm bên họ không anh, ai đã từng test bên đó chỉ em cái, thank
conb
TÍCH CỰC
6 năm
@1stapec Hình như bác tốn 150k cho việc test body.
@1stapec m hỏi bạn 1 câu nhé,
h m đang phân vân giữa 1 em 70d + lens tamron 17-50 mua cũ cả 2 nhé
vs em 700d + sigma 17-50, theo bạn m nên chọn em nào, m mới chơi nên muốn dùng lâu dài
conb
TÍCH CỰC
6 năm
@1stapec 70d nếu bác thích chuyên sâu chụp chọt. 750d nếu bác hay đi du lịch. Ko quan tâm chuyên sâu. Lens sigma nhỉnh hơn Tamron, lại ko phải test kỹ như Tamron. Nhưng cơ bản thì 2 đứa nó như nhau bác ạ.
@conb thank bác
koang
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hữu ích cho người đã từng cầm qua máy ảnh. Còn chưa biết gì thì bó tay. Được một câu đúng là Vác người biết test đi theo
MÌNH ĐANG MUỐN MUA MÔT CON SECOND HAND 700D RỒI MỚI VỀ HỌC , CÓ BÁC NÀO GIÚP MÌNH ĐI CHECK MÁY BÊN Q4 KHÔNG , SẼ RẤT ĐA TẠ Ạ
Tính mua máy cũ mà xem xong bài viết chắc quay lại mua máy mới quá. Vì ko nhờ đc ai xem giùm
thật hả
moonsterc346
ĐẠI BÀNG
6 năm
thớt chia sẻ thông tin hay quá nhỉ
chấm hóng với
bluewolf
TÍCH CỰC
6 năm
Xin hỏi mình làm theo hướng dẫn:
Ảnh 1:
- Set ISO khoảng 400
- Set thời gian chụp khoảng 10s (mục đích làm nóng sensor và để phơi sáng check bụi)
Ảnh 2:
- Set ISO thấp nhất có thể. (mình set là 100)
- Set thời gian chụp khoảng 1/20s.
- Vào một phòng thật tối, có thể cho máy vào một hộp kín hoặc một túi nilon màu đen để đảm bảo không có ánh sáng lọt vào sensor rồi chụp.

Dùng soft Dead Pixel Test (http://www.photo-freeware.net/download/action/show/Item/dead-pixel-test/) thì ảnh 1 có nhiều hot pixel nhưng ảnh 2 ko có cái nào là sao nhỉ?
nhocyugi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bluewolf Bác test như sau: iso 6400, tốc 30s, xem có điêm màu nào ko? Nếu ko có thì khỏi test bước tiếp theo Bước tiếp theo test tiếp iso 100, tốc 20s, xem có điểm nào ko nhé - sensor sạch là sensor ở ngay bước 1 ko có 1 điểm nào hết, mih mua máy like new test như vậy, nhưng rất ít có máy ngon như vậy trừ khi b mua mới, nếu có vài điểm thi vẫn có thể chấp nhận dc, nếu test buớc 2 mà vẫn còn điểm màu thì ko nên mua
Em cũng đang định mua cái máy ảnh, nhưng mà chưa biết tí tì ti gì cả, ngồi nghe ngóng kính nghiệm mấy bác...hức hức. H chỉ xài máy Canon cùi, AS3300 IS mà chả ra cái ảnh nào đc như mấy bác cả...muốn + muốn đầu tư nữa nữa...^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019