Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng thực tế về Sky pantech A870

quangduynz
9/6/2013 16:42Phản hồi: 827
827 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

điểm yếu của con này có lẽ là khả năng chụp ảnh....ảnh chụp ra có khung ảnh rộng và to.nét thì cũng bt thôi S4 10 thì nó đc 8.điểm yếu là nước ảnh.cảm giác thiếu màu
vicaca
TÍCH CỰC
11 năm
Hôm nay định đi đổi con A870 nhưng lại bị lấy mất ô tô rồi nên đành đợi ngày mai.
máy của mình chắc là máy đời đầu rồi 18-04-2013 nhưng cũ hay ko là do mình test máy chứ.theo mình ko xước xác,không lỗi lầm j phần cứng là ok rồi.
@_KoSauRang_ lý do vì sao mình không mua hàng đời đầu :

- trước giờ chơi hàng công nghệ rất nhiều, nên kinh nghiệm xương máu. Hàng đợt đầu ra lúc nào cũng lỗi dây chuyền rất nhiều, nhất là màn hình

các bạn trước giờ chắc cũng nghe nhiều, nào là " iphone 4 vàng màn hình, galaxy s3 vàng màn hình, lỗi hồng tâm vv vv "

và mình dính chưởng không phải ít

riêng con Sky Vega Iron này thì bị bệnh đợt đầu lắp ráp cực tệ, anh em xài máy date tháng 4 đầu tháng 5, đưa lên đèn nhìn đọc viền kim loại sẽ thấy liền ^^ viền dọc ( cạnh dài ) nó không thẳng, gồ ghề, nắp lưng hở đủ chỗ 😁, viền cao su xung quanh máy hay bị lồi lên

xin lỗi nói ra se làm cho rất nhiều anh em bồn chồn, nhưng đó là sự thật

cái A870 của mình đang dùng là cây thứ 4 rồi, mới chọn được con Date 15-06-2013 ^^ siu khít siu thẳng siu đẹp

sorry
tặng a e mấy cái ảnh của con hàng
photo (4).jpg
photo (3).jpg
photo (2).jpg
photo (6).jpg
@_KoSauRang_ OK, hôm nào lập Hội A870 nhẩy:p
@_KoSauRang_ Miếng dán màn hình có logo của bản K hả! Nhìn ngon nhỉ😁
@_KoSauRang_ đi chơi cầm con này để lên bàn chắc sang khỏi biết bác nhể :p. Có anh em nào trầm trồ khen chưa bác
@phamtiendat1995 mình bị công an giao thông bắt....xin đc gọi đt cho người thân.nó cầm nghe máy xong rồi xem khen máy đẹp thế.rồi thế nọ thế trai....hihi
binhmg
TÍCH CỰC
11 năm
@_KoSauRang_ Mình đi cà phê, mấy thằng bạn cứ bảo nhìn giống điện thoại Tàu, nhưng cầm lên thì nó lại bảo Tàu sao mà đẹp thế. Còn mình thì cứ "chém" là điện thoại của Lào cho nó máu😁
vicaca
TÍCH CỰC
11 năm
Con A870 này bản nào ngon nhất các bác nhỉ? Mình hỏi cửa hàng toàn thấy bảo chỉ còn bản L thôi. Bản L dùng có đuợc không?

Lo nhỉ, mình mua hàng từ xa, không có điều kiện Test trước khi lấy, lại cứ thích cái Flip Cover, có lẽ phải suy nghĩ lại. Mà bạn nói A870 bạn đạng dùng là cây thứ 4, vậy 3 cây trước của bạn bị gì nhiều, chia sẻ với anh em chút,:D
con của mình nè ^^

3 cây trước, khui seal ra ( mình tự rọc seal ) toàn bị lỗi vớ vẩn

2 con trắng đầu tiên, date 25-04 và 28-04, vỏ hở, góc dưới bên phải màn hình bị lún, ---> thảy ra cửa hàng

1 con đen kế tiếp, date 12-05,góc bên trái lún kính, lớp sơn nắp lưng bị lỗi sơn, 1 hạt cát lồi lên, 1 điểm chết nhỏ ngay giữa màn hình ---> tiếp tục rao bán

cả 3 con này 2 cạnh dài bị cong, gồ ghề, khui ra nhìn chán không chịu nổi, bán luôn dù chưa sử dụng

con cuối ( hình úp ở trên nè ) ---> hoàn hảo, không bị gì hết ^^ xài thôi
@lennethvalkyrie Phải nói bạn là con người cực kỳ kén chọn và kỹ tính, luôn cầu toàn:rolleyes:. Nếu chưa hài lòng thì trong lòng cảm thấy ức chế, khó chịu!
Báo cáo các bác em mới mua đc 24 tiếng, mọi thứ ko chê j, nhưng có 2 cái như sau em lăn tăn quá:
- Nghe gọi vẫn rè như 840 trc đây, em fix lỗi bằng ##7593# như 840 mà ko đc? em đang dùng mạng vina
- Cầm máy ở đuôi vỗ nhẹ lên cổ tay nghe tiếng rơ lách tách trong thân máy, em tháo cả nắp lưng cả pin ra làm lại vẫn nghe âm thanh đó??? ko hiểu là lỏng cái j nữa?
Đấy! có bác nào bị giống em ko ạ, anh em bóng bàn tìm cách giải quyết với ạ!
Thanks!
@Mr Kang uhm mình vỗ nhẹ cũng có tiếng đó.....
@_KoSauRang_ Sao vậy nhỉ!
@_KoSauRang_ Thế bác đang dùng mạng j, nghe gọi có bị rè rè như của em ko ạ ?
mình dùng bản S và dùng mạng viettel nghe thì ko rè đâu nhưng mà loa con này tuy to nghe rõ ràng thật nhưng ko đc ấm.
@_KoSauRang_ Chà chờ để trải nghiệm mà sốt ruột quá, sợ nhất trúng con bị lỗi😁
sao em này mình thử camera thấy nản quá 😔. Lấy nét chậm , hình lại bị dạng mờ sương mù ko dc. rõ chi tiết.
vicaca
TÍCH CỰC
11 năm
Ko lẽ con này có phần cứng chất lượng thấp vậy ah? Mình lại lăn tăn rồi.
@vicaca Em vừa ra Hàng test thử mấy con đều có hiện tượng này, chắc mọi người ko để ý, đó là do cái thấu kính của camera mà thôi 😁 hy vọng ko sao! :p
vicaca
TÍCH CỰC
11 năm
@Mr Kang Vụ này to đây, thêm cả mấy vụ vỏ nữa thì cũng đáng ngại đây.
@vicaca Em thử cả samsung, cả LG ... cũng đều có hiện tượng này mà ;))
@vicaca Vụ vỏ như thế nào bạn ơi!:eek:
vicaca
TÍCH CỰC
11 năm
Đang định lấy dùng mà bjo lại thấy lo lo, thôi chuyển hướng vậy.
HNAY THẤY TRÊN DIDONGTHONGMINH KHOE CÓ BẢN UP MỚI CHO SKY 870 MÌNH CŨNG NGHỊCH NGỢM TÍ...THẾ MÀ LẠI ĐC.HIHI.CÓ THANH ĐIỀU CHỈNH ẢNH SÁNG TIỆN HƠN.
@_KoSauRang_ Up Rom bản mới à! sướng nhỉ😁! Mình lại không dám lấy bản có flip cover, sợ bản đầu cũng hơi lo. Chắc giữa tuần này mới có. Bạn test cái camera rồi review cái! Chụp: Gần - Trung bình - xa; Màu sắc; Thiếu sáng,...:D
@hoangdat_vista Máy e vẫn bị rè chỗ song yếu, chỗ sóng khỏe rè ít, đưa ra hàng ngta bảo do room chưa chuân, phải chờ! hiccc!
@Mr Kang Lúc mua bạn không test kỹ à! sao bị vậy!:oops:
@hoangdat_vista Thực tình là ko test nghe gọi kỹ, vì như 840 trc dùng cũng dính lỗi này! đây là bênh cố hữu mà! chắc sắp tới khắp phục đc thôi!
nói chung ai mà quan trọng cái camera thì mình khuyên thật ko lấy con này mà lấy con Z thì hơn...giá hàng sách tay con Z thì cũng tương đương giá con này.còn vụ đập đập có tiếng kêu bên trong thì con ip5 cũng có tiếng kêu tương tự như vậy.nhưng nói thật là cầm con này nhìn màn hình đẹp khỏi chê luôn.cầm máy mà bật nên ai cũng nói cảm giác như mình đang cầm nguyên cái màn hình í....
@_KoSauRang_ Thôi, không có cái nào hoàn hảo cả, Màn hình sony z phải gọi màn hình con này bằng bố😁 mặc dù chỉ là HD, thêm cái body của nó giờ có con nào đẹp bằng, Mình xem các diễn đàn, đánh giá trên mạng thì con này cũng chỉ bị ném đá phần Camera, còn mọi thứ khác có ai chê đâu, cấu hình tốt, máy đẹp, chạy mát, benmark chắc chỉ thua s4, mặc dù tệ nhưng hình như vẫn hơn con BBZ10 thì phải:D
Mà cậu thử chọn các chế độ chụp khác nhau xem có cải thiện gì không:rolleyes:
- Mình sẽ vẫn chọn nó vì dáng đẹp, màn hình đẹp và cấu hình tốt
@hoangdat_vista đúng đấy bạn ah.mình kết nhất là xem video nghiêng đủ kiểu nhưng công nhận màn con này góc nhìn rộng thật.hôm qua mình có chụp mấy bức cũng tạm đc cho bạn xem...do chưa up room tiếng việt nên chưa biết cách tùy chỉnh ảnh.nên chụp hệ auto
2013-07-14 16.58.50.jpg
2013-07-14 16.59.07.jpg
2013-07-14 17.01.27.jpg
2013-07-14 17.02.48.jpg
2013-07-14 17.03.01.jpg
@_KoSauRang_ Đó, mấy cái hình này cũng đâu đến nỗi, nghiên cứu kỹ các chế độ chụp của nó chắc là cũng tàm tạm. Mà vợ con hay sao vậy, cô gái trong hình nhìn khá quá😁, mỗi tội ảnh chụp hơi mờ, hai cái hình đầu, ảnh chụp quá đẹp còn gì:p
nhưng nói j thì nói mình cũng bị thất vọng về cái vụ camera của con này....nó ko tương ứng với 1 siêu phẩm.màu rất là nhợt nhạt ko đủ sắc.
2013-07-10 12.17.27.jpg
2013-07-12 09.06.10.jpg
2013-07-12 17.51.48.jpg
2013-07-12 18.00.23.jpg
vicaca
TÍCH CỰC
11 năm
Chính xác là con này có camara rất tồi, hnay ra didongthongminh trên tay xong ko chấp nhận đc, về luôn để tiếp tục tìm kiếm sản phẩm khác
Nhìn mấy cái hình trên đúng là thất vọng thật, ảnh xem ở chế độ chế độ ogrinal không zoom nhìn rất rỗ, thiếu chi tiết và màu nhạt. Mình không quan trọng tính năng chụp hình mà cũng cảm thấy bị lung lay rồi😕
Cảm biến 13M, cái này chắc không phải cảm biến RS của sony rồi, hoặc do hệ thấu kính của nó quá kém, dẫn đến lấy nét chậm😔
- Nhìn mấy cái hình mình thấy 2 bức ảnh đầu, chụp khi đủ sáng thì ảnh cũng không quá tệ. Những 2 cái ảnh chụp khi trời âm u, vừa mưa xong thì đúng là rất tệ
chụp lấy nét khoảng 5s mới được 😔. Hình nhạt với dư sáng nhưng màn hình thì đẹp tuyệt chơi game asphalt 7 rất mượt 😁. Mình xúc em này cũng vì cấu hình với body của ẽm. Hơi thất vọng khi chụp hình dưới bóng đèn khi trời tối thôi...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019