Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chia sẻ kinh nghiệm thay màn hình note 2

little_mouse
6/5/2014 7:38Phản hồi: 61
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bạn cho mình hỏi, con note 3 của mình đang yên đang lành, k rơi hay va chạm mạnh gì cả, tự nhiên em nó bị loạn cảm ứng, màn hình vẫn ngon, giờ k dùng tay để cảm ứng đk nữa mà phải dùng bút. Mọi người cho mình hỏi phải thay cả cụm hay chỉ thay mỗi cảm ứng thôi?
@giangdaughtry chết cảm ứng màn hình phải thay cả bộ nhé
binhchuoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Up lại rom k hêt thì theo kn của mình là cứ mang ra hãng.
pts2811
ĐẠI BÀNG
9 năm
note2 của mình gần đây tự nhiên bị hiện tượng ngả màu ở góc trên bên pải màn hình. Nó ố màu tối thui chỉ nhìn được mờ mờ. Bác nào có kn giúp e với
@pts2811 thay màn hình cả bộ em ạ
Thay màn hình samsung galaxy note 2:
Máy Note 2 của mình bị nứt kính màn hình, mặc dù mọi thứ vẫn ngon lành nhưng thấy ngứa mắt, khó chịu nên nhờ ông gu gồ tìm ra được topic này và địa chỉ ông ẻm 279 Trần Quốc Hoàn. Và sự việc không khác gì bạn chủ top😔
- Mang ra 279 TQH, gặp ông ẻm Kiennhienmobile279tqh, sau khi kiểm tra, tư vấn ---> mọi thứ ok nên máy bác chỉ cần thay mặt kính (lời ông ẻm) ----> 600k+150k (dán kính chống va đập) -----> sau 1h thì xong, yên tâm mang máy về và đi công tác TPHCM.
- Vào đến nơi thấy có 1 chấm đen mờ nhỏ nơi góc phải phía trên màn hình, sau to dần ---> gọi điện cho ông ẻm hỏi xem có vấn đề gì không ---> bác yên tâm mang ra đây em kiểm tra, còn bảo hành....----> yên tâm
- Hôm nay về Hà nội, chấm đen đã lan ra góc màn hình ---> mang lại cửa hàng 279----> đưa máy cho ông ẻm xem ----> ông ẻm không thèm nhìn (chứ chưa nói kiểm tra) phán luôn: Máy bác màn hình hỏng, không phải lỗi của em, em làm cả nghìn cái chỉ có duy nhất cái của bác bị thế này, rồi..... hôm đó em làm xong bác kiểm tra không có lỗi là ok rồi, còn sau đó thế nào em không biết...., bác đi chỗ nào cũng vậy thôi.
- Thôi đành vậy, ngu thì chịu thôi (lỗi không đọc hết 3 trang topic này), trước khi rời cửa hàng chỉ gửi tới ông ẻm 1 câu nhân đầu năm mới: Chú làm nghề nên có cái tâm....
- Và quyết định cuối cùng: Máy cũng đã dùng được 2 năm rưỡi, coi như hết khấu hao (chỉ hơi tiếc 750k tiền ngu), mang về cho thằng cu nó chơi điện tử, ra thegioididong rinh em Galaxy note edge về trải nghiệm vậy.
Còn về cu em ở 279 TQH thì no table more😆
@Golden_Lotus May quá gấu nhà em cũng vừa bị vỡ kính S4, sớt anh gúc đang định mang qua chỗ này làm, thì đọc đc còm của bác nên hoãn cái sự sung sướng lại.
@Golden_Lotus Chia buồn với bác và chia buồn luôn cho em.
Em cũng thay màn note2 ở cu Kiennhienmobile 279 trần quốc hoàn như bác.
Máy gấu em bị vỡ màn hình ngoài nên em lên mạng tìm chổ thay cho gấu, cũng vì vội vàng và nhà em gần Trần Quốc Hoàn nên khi chưa đọc hết 3 trang topic này đã mang qua Kiên 279 Trần quốc hoàn để thay.
Máy em là hàng fpt chính tay em mua tặng gấu và trước đó ko có 1 lỗi nhỏ nào, vậy mà khi thay xong màn hình ngoài được 2 ngày thì màn hình bị sọc ngang khắp màn hình và giật không dùng được.
Sau đó em mang qua cho cu Kiên kiểm tra, cũng như cu kiên trả lời với bác ( không thèm nhìn) phán luôn: "Máy bác màn hình hỏng, không phải lỗi của em, em làm cả nghìn cái chỉ có duy nhất cái của bác bị thế này, rồi..... hôm đó em làm xong bác kiểm tra không có lỗi là ok rồi, còn sau đó thế nào em không biết...., bác đi chỗ nào cũng vậy thôi." y chang như phàn với bác.
Nghe giọng điều này là em chán luôn, nghĩ nó ko có tâm của người thợ thì mình cãi nhau cũng vô ích. Tiền ngu thì em ko tiếc chỉ tức là về nhà gấu nó bảo: Anh bị thằng sửa nó lừa rồi.
nghĩ có nhiều người có thể gặp phải trường hợp này nên em mới lập nick để cảnh báo cho các bác có ý định thay màn ở đây mà tránh ra.
little_mouse
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chuyennho_psh nó thay làm ko chuẩn nên bị ảnh hưởng vào màn hiển thị, cái này thì 1 ngày nó chưa phát hiện dc, nhưng sang ngày hôm sau nó cứ loang dần rồi hỏng hẳn, nên bọn này toàn đổ lỗi cho mình, nói chung là tẩh chay và báo cho mọi ng cùng biết, khổ cái là vẫn còn rất nhiều ng ko biết đến đấy thay.
mình bị cháy màn hình, mang đi bảo hành tại hãng họ bảo thay nguyên cụm. không biết là chỉ cần thay màn hình trong cùng thôi hay là thay nguyên cụm như họ nói.
mang qua 200 phố vọng ítarmobile (dot)vn mà thay có 400k cái kinh đó thôi bạn
santana189
ĐẠI BÀNG
8 năm
ae tránh xa bọn MobileSoft ở trần cung ra. mình thay mặt kính ở đấy 1 lần. nhân viên nó bóc lớp kính vỡ ra nó làm xước mẹ cả màn hình hiển thị. phát hiện kêu nó đền thì nó phủi ngay trách nhiệm là trong quá trình làm việc không tránh được lỗi, ép xong thì mấy hôm sau keo bong. tay nghề kém mà cứ thích mở cửa hàng. mẹ nó chứ
bạn ghé 13 nguyễn phúc nguyên , p10 , q3 thay khá ok chi tiết http://saigonso.vn/thay-man-hinh-samsung-note-2-chinh-hang-tai-tp-hcm.html
Có bác thợ ép kính nào ở đây không ợ, cho em hỏi chút?
em có con note 2 ông già vợ làm rơi!đầu tiên chỉ hơi đen màn hình cảm ứng,rồi vết đen lan dần ra rồi đứt!em tưởng chỉ chết màn hình nên lên thay màn hình,thay xong ko lên được,nó test 1 lát rồi kêu chết cả main!đau khổ!có bác chuyên gia nào giải thích diễn biến cho em với!máy của em bản QT N7100!nó kêu thay cả main mất hơn 3tr!ad tư vấn cho em với có nên thay ko nhỉ!thanks mn trước!
Chào các bác !
Bên cửa hàng mình có nhận thay mặt kính Smartphone giá cả rất cạnh tranh ạ
Hơi xa 1 tí nhưng nếu có nhu cầu các bác cứ call thẳng em
09683.44444
Đức Phương 34 Kim Đồng - Tp. vinh
Gửi xe qua bến là đc
chốt lại là thay con này hết bao nhiêu củ hả bác
ko biết tin vào đâu nữa rồi
anh kiên là ở hà nội hả
haidongtay
ĐẠI BÀNG
8 năm
Note 2 màn hình không hiển thị nhưng cảm ứng mò vẫn gạt nghe được thì phải thay cái gì hả các bác và giá cả thế nào??báo em cái để em thay
Em có cái Note 4 bị bong màn hình thì nên đến đâu dán lại vậy ạ?
tvtoan712
ĐẠI BÀNG
5 năm
@CongNongOF Note 4 hay samsung gì thì đến đấy để được hỗ trợ nhé bạn thay màn hình j7 Pro

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019