Chia sẻ kinh nghiệm và ảnh chụp từ Canon S90, S95, S100

caivinnguyen
5/6/2012 10:34Phản hồi: 478
478 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

IMG_2408.jpg Nhìn ảnh bác chẳng có thông số gì sao e biết bác chụp như thế nào.có vẻ bác để auto à.vì bác lấy nét hoa chưa tốt lắm
@ttuanvnn Bác chụp ảnh rất nét, bác ở HN hay SG ạ
em ở Hải Dương bác ơi!dân tỉnh lẻ thôi.e cũng giống bác mới biết dùng máy còn phải học hỏi nhiều
bác muốn có tấm hình trong rõ nét cần chọn thời điểm thích hợp để chụp thì mới đẹp.nên chọn ánh sáng lúc mới mưa xong tạnh trời quang .ánh sáng rất lý tưởng.ko bác chụp vào buổi sáng sớm đừng chụp vào buổi chiều tối p&s chụp tầm này khó chụp.chào bác chúc bác vui.pts ko làm cho ảnh đẹp hơn nếu bác chụp ko tốt như bông hoa của bác chỉnh pts màu bết hết rồi
Chào mừng quốc khánh 2/9 em có mấy ảnh post lên, các bác cho nhận xét khả năng chụp tối của em này

Tiếp...

Ánh sáng phòng

Sida.Big
ĐẠI BÀNG
12 năm
thấy các bác nhiệt tình wa hôm nay 2/9 em nhất định sẽ có hình cho các bác chiêm ngưỡng quê em ! ^^ chúc các bác 2/9 vui vẻ hạnh phúc nhé !
Góp vui với bạn chủ thread nào.
// con S100 của mình chụp có và không flash chỉ được <150 hình, tệ quá. Của các bạn có khá hơn không ?

quanghu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Một buổi chụp mà bác "bắn' khoảng 150 phát là đuối rồi😃, đừng mở GPS thì pin của S100 theo em là đủ dùng. Lúc mới mua em nó em cũng lo lắng về pin nên em mua thêm 1 viên dự phòng, hehe giờ đi đâu cũng an tâm.
Sida.Big
ĐẠI BÀNG
12 năm
đây là một số ảnh đi chơi lễ 2/9 của em mong các bác chỉ giáo thêm ạ ! 😁

Bạn chụp rất tốt.máy này chụp ngon,gia rẻ
thank bác Wind em ko có đồ gì đâu.vẫn sài con sx 220hs mà IMG_3400.jpg
Biết topic này một thời gian ,cũng nhận những thông tin rất hữu ích từ mọi người nhưng dạo này hơi im ắng , chắc các bác đi chơi lễ về chưa hồi sức nhĩ ;) mình người mới thôi,nhưng share vài tấm từ S95, tay nghề kém giao lưu học hỏi

@baptlap "Im ắng" để trau truốt tác phẩm của mình hơn thôi bác ạ 😁
Hoa Xuyến Chi
ảnh bồ tát bị cháy sáng rồi còn ảnh cỏ thừa sáng mà màu sắc ko đc đẹp IMG_2093.jpg IMG_2435.jpg
quanghu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác sida.big lưu ý về bố cục tí nhé, còn nhiều chổ "thừa" trong hình.
Vietnammotoshow 2012

quanghu
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác caivinnguyen có mấy hình mẫu đẹp nhỉ😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119