Chia sẻ kinh nghiệm và các vấn đề khi sử dụng Sony xperia Z3v verizon

x_bossvn
7/7/2015 7:23Phản hồi: 27
Tình hình là em mới chuyển qua xài con Sony Xperia Z3v verizon mua bên viettablet.com thấy review khá tốt trên mạng,cấu hình mạnh mà giá rẻ hơn nhiều so với Z3 hiện tại,chỉ có điều là vỏ của nó có thiết kế giống Z2. Không biết có ae nào đã từng sử dụng qua cho dòng này cho xin chút kinh nghiệm thực tế với ah!Cám ơn ae rất nhiều!
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thuy top
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lót dép hóng
minhtue1409
ĐẠI BÀNG
9 năm
tuần trước cũng tính xơi con này mà giờ vẫn chưa mua ! do có nhiều nghi vấn quá ! hóng
@minhtue1409 Có nghi vấn gì vậy bác?Bác có thể chia sẻ 1 chút được không?Em dùng vài ngày thấy cũng ổn,tuy không thích ngoại hình lắm nhưng cấu hình thì good với lại được cái là giá khá ok!
cho em hóng với em sắp mua
Em này cũng khá ok mà, em nó chỉ có mỗi tội là hơi quá nam tính thôi.....😁:D:D:D
thuy top
ĐẠI BÀNG
9 năm
vừa xúc 1 em bên didongthongminh. dùng được 2 ngày chưa thấy lỗi gì. 😁
huongcon
ĐẠI BÀNG
9 năm
Moi lay 1 em cua ban Nhat t-mcom 6,1t tang sac k day Samsung Chinh hang dang test,
thuy top
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con này mua sạc ko dây thì dùng kiểu gì vậy bạn. Nó ko có cổng sạc từ mà
huongcon
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có cổng miro usb , nhưng dùng sạc k dây tiện hơn , tối đi ngủ đặt máy lên sáng dậy full 100% xài nhiều cả ngày, sạc k dây samsung 5v2a dùng sạc chính hãng mà xài mắc hơn chút mà nhanh thì sạc chuẩn mới 2,5-3h la full ấy sạc 200-300k bây j fake k à khó phân biệt lắm, chỉ co cách dùng đồng hồ đo thay tháo ra xem main mới biết
thuy top
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cứ vậy đặt lên là sạc dc hả bạn. Bao tiền cái sạc đấy.mua ở đâu hả bạn
huongcon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thuy top Đúng rồi đặt máy lên là sạc 4h mới full pin, còn sạc trực tiếp cổng usb 3h-3h15h full pin. Mình mua máy son z3v + sạc kg dây samsung này = 6,1chai, mua le 400k tùy chỗ bán
các bác nào mua rồi chia sẻ thêm thực tế sử dụng được không ạ e thích nó lắm rồi
huongcon
ĐẠI BÀNG
9 năm
Z3v màn hình nó dài hơn z2, thiết kế dầy hơn và giống z2, mình đang sử dụng tay to cầm sướng vì máy thiết kế cho tụi Mỹ, mình đã so sánh nó chỉ hơn z3 quốc tế, z3 tmobile về sạc không dây, còn độ sáng màn hình thì z3v thua z3Qte, z3 tmobile. Mình thấy bạn nên mua z3 tmobile cấu hình tương tự bộ nhớ trong 32g giá cao hơn khoảng 500-600k vào khoảng 6,6-6,7 chai chạy được rom 5.0, thiết kế y chang z3 quốc tế 16g, phụ kiện dễ kiếm, hư hỏng dễ thay thế sửa chữa. Còn z3v chỉ đang chạy os 4.4 thôi verizon chưa nâng cấp. Trước mình định lấy z3tmobile mà do chỗ bán về lô hàng bị xước nhiều quá, nên minh mới lấy z3v. Nhìn chung dòng z3 seri là dòng cao cấp của sony, model nào cũng ok, chủ yếu lựa chọn chỗ bán uy tín và phải biết test vì đa số hàng xách tay đều wa sử dụng, yêu cầu chỗ bán cho test nước và thời gian bảo hành 1-3 tháng la ok.
:-o con này đã root được chưa ... đang tính hốt mà thấy thông tin z3v lock bootloader nên ko có root :| cam chịu với 4.4.4 mãi chăng
huongcon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@KenT_mos Con này lock bd nen kg root được. Chỉ xài 4.4 minh dang xài thấy ổn định. Pin xài nhiều 1 ngày, good
@huongcon root vẫn có nhiều cái lợi hơn mà 😁 còn về pin với nóng máy với mình ko quan trọng :D chơi game nhiều thì máy nào cũng thế cả thôi :D mình vẫn đang dùng note2 3 năm nay vẫn vọc lên 5.1 bt và pin thì vẫn nguyên ngày có mỗi cái nhìn nó quen mắt quá rồi thôi :D
huongcon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@KenT_mos Sony kg như các hãng khác, nó đã look bootloader :No, mà unlock với root gị nữa. Thôi mua z3tmobile đi về vọc cho đã
mới mua 1 con z3v của di động thông mình về xài khá ổn pin trâu không nóng máy, chụp hình không bị nóng và tự động tăt như z1
Lock bootloader là j hả bạn nhưng mình test thì thấy dòng chữ lock bootloader: No
Em là em ưng bạn z3v này lắm rồi ạ cơ mà em chỉ lo hàng dựng thôi,các bác đã dùng và mua rồi cho xem xin một số địa chỉ tin cậy để rước bạn z3v này về với ạ
Tiện cho em hỏi luôn nếu test bạn ý thì hay lỗi gì test ntn với ạ 😁
Em cảm ơn các bác!:D
Em ở Hà Nội ah!:D
huongcon
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chuẩn bị z4v giá 6,7t ra kìa, z3v giờ cũng 5,4-5,5t bán ở esellings.vn
vanthangcdt4
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dòng này có hàng dựng không các bạn
Mình đang dùng con này mua Từ CH esellings.vn sạc ko dây samsung, cảm thấy dùng rất ổn, định cho em nó lên ăn roi 5. Nhưng có vài chức năng bị kiểm soát bởi nhà mạng là WiFi hotspot. Ai có cách mở chỉ em với. Thank nhiều ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019