Chia sẻ thú vị của một bạn mới chơi chụp ảnh trên Camera Tinh tế

tuanlionsg
25/11/2014 23:31Phản hồi: 68
Chia sẻ thú vị của một bạn mới chơi chụp ảnh trên Camera Tinh tế
Offline TT Dau Tieng.jpg
Bạn tamiflu100mg - thành viên Camera.Tinhte.vn - mới chơi chụp ảnh chia sẻ những cảm nhận "thuở ban đầu lưu luyến ấy" cho những người bắt đầu thích chụp ảnh. Khởi đầu tình cờ như mối lương duyên bất chợt với nhiếp ảnh, lang thang với chiếc Sony RX100 cùng mọi người, anh bấm máy một cách "hồn nhiên" như một động tác phản xạ tự nhiên. Sự hồn nhiên của bất kể sự gò bó bố cục, bất kể luật vàng 1/3, bất kể mọi quy luật về khung hình, ánh sáng, đường dẫn, góc ảnh hay ý tứ, anh chả cần quan tâm kỹ thuật, điểm mạnh ý đồ nhấn; sự hồn nhiên đó là chụp tất những gì anh thấy thích, cứ "thị giác" thích là anh bấm nút cho đến khi máy hết pin; sự hồn nhiên đó là sự sung sướng vô hạn khi được một tấm ảnh vô tình nào đó ưng ý và ngồi xem nhớ lại không khí cùng đám bạn chụp hôm nọ; sự hồn nhiên đó là dẫu sáng sớm tinh sương khi đêm đen đang say giấc, hay buổi chiều tàn mọi người lo vội vã trở về nhà, thì anh lại "nghe theo tiếng gọi tình yêu" xách máy đi ngóng ông mặt trời đi ngủ; anh từng những lần đi đây đó chụp choạch linh tinh vội vã như chạy giặc trong một ngày nghỉ lễ mà cười hả hê sung sướng ... . Sự hồn nhiên đó tóm lại là anh luôn hồn nhiên cầm cái máy du lịch ấy lao ra đường ngay khi có dịp. Sự hồn nhiên cần cho mỗi cú bấm máy mà nhiều người đã đánh mất!

Thoáng cái đã gần hai năm! Bạn ấy vẫn cầm cái Sony RX100 ấy và vẫn còn cái hồn nhiên ấy. Chẳng biết đã suy giảm và ô nhiễm bụi trần nhiều chưa, nhưng ảnh nói: "Ảnh ọt với mình rất nhẹ nhàng vui vẻ. Nó là một phần của cuộc sống thích thú đam mê của mình, nó giúp mình yêu đời yêu cuộc sống, cảm thông với mọi người hơn. Có những thứ chỉ nhìn thấy qua ống kính máy ảnh và gặp gỡ qua bức ảnh." Bạn Tami chia sẻ như thế! Mời anh em nghe tâm sự và xem bộ ảnh của bạn ấy!

68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã like và tín dụng! Hóng share pass :3 :3
Kant
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhvuckc2710 cộng đồng lxus đây sao
@thanhvuckc2710 Bác hãy về với Thiên Địa hội nhé 😔 bên này là diễn đàn công nghệ cơ mà :(
berry8100
TÍCH CỰC
9 năm
@thanhvuckc2710 đây đâu phải lauxanh mà "tín dụng" với "hóng pass" lậm nó cũng vừa vừa thôi để mà còn sống nữa
Mình thì không phải chuyên ngành ảnh, nhưng mình rất thích mang máy ảnh đi chụp mọi nơi, nhất là những chuyến đi du lịch, nó giúp mình giữ lại những kỉ niệm sau những chuyến đi.
Cá nhân em thích nhất cảnh đẹp, đồi thông, làng nhỏ ở đà lạt, đặc biệt là những cô gái xứ Núi, má trắng hồng hồng bán áo len, bánh tráng nướng, ....
Hâm mộ ghê
@Duy_P900 like cho bác vì cái ava! :v
Mình thích chụp những cái gì đó tự nhiên, không có sự nhúng tay chỉnh sửa. Cả khi chụp mẫu mình chỉ thích mẫu làm gì thì làm còn mình bắt những khoảnh khắc bất chợt của mẫu. Những cái gì tự nhiên có 1 vẻ đẹp rất khó cưỡng lại mà con người có cố gắng tạo cho giống tự nhiên cũng không bao giờ giống được.
LuisYuri
TÍCH CỰC
9 năm
@tieuquycodo Chỉ có ai đi chụp mẫu nghiệp dư mới hiểu nỗi khổ này
tieuquycodo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@LuisYuri Vì em thấy mẫu tự nhiên đẹp hơn. Chứ tạo dáng, cười gượng gạo thế nào ấy, nhìn bằng mắt đã thấy xấu thì làm sao lên ảnh đẹp được (em PS ý ẹ lắm, hehe)! Nhưng bắt được khoảnh khắc tự nhiên, và góc đẹp khó thật, hehe
LuisYuri
TÍCH CỰC
9 năm
@tieuquycodo Chuẩn bác...gấu mình nhìn ngoài đời cũng xinh lắm...nhưng ban đầu mình chụp thì xem hình thấy nó cứ xấu lạ thế nào ấy...một tgian sau mới biết là để bắt được khoảnh khắc và góc độ để tôn vẻ đẹp của mẫu thật khó...đau khổ lắm luôn...hồi mới chụp non tay, chụp 10 ăn 1 @@
tieuquycodo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@LuisYuri Bác giỏi thiệt, chụp 10 ăn 1 là ngon rồi, em cầm máy một lúc mỏi tay, hạ em ấy xuống, vừa hạ xuống thì lại thấy hay hay, đưa máy lên, mẫu quay lại nhìn một cái, vậy là mất tiêu cái góc ảnh, hahahaaaa
nokia_N92
ĐẠI BÀNG
9 năm
cũng thích ảnh, lần cũng sở hữu 1 em D90 kit + fix nhưng em toàn chụp chim cò và hoa lá trong nhà. chẳng có thời gian đi chụp hix
hand_mmagic
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chụp ảnh vì đam mê!
Em còn chưa được chơi 😔
ongnooii
TÍCH CỰC
9 năm
Cám ơn bạn chủ topic và bạn tác giả bộ ảnh. Nhiều ảnh rất đẹp và tình cảm.
arcwin
CAO CẤP
9 năm
Sướng là bắn
sioto
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mỗi chuyến đi là một câu chuyện. Mỗi câu chuyện là những tấm ảnh chứa nhiều cảm xúc.
😃 cảm ơn bác
Quá đẹp, quá tuyệt vời!
Rất thích ảnh của anh Tamiflu. Không biết anh có đầu tư nhiều cho mỗi tấm ảnh không, nhưng ảnh của anh lúc nào cũng trong trẻo, chỉn chu về mặt thị giác.
Đẹp quá...
bilyntth
TÍCH CỰC
9 năm
nhiều khi mặt nhìn serious quá ^..^
Anh Cường lên trang bìa luôn, quá hot 😁
Chỉ tiếc là khuôn hình đầu tiên trên video bị nhắm mắt rồi 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM