Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Chia sẻ] Truyện tiếng Anh dễ đọc cho Kindle

phonghieu
12/10/2011 3:37Phản hồi: 82
[Chia sẻ] Truyện tiếng Anh dễ đọc cho Kindle
Sau khi JB, cài nghe nhạc, record.... thì thấy thích thú với em Kinlde nhiều hơn xưa, giờ mình có thể nghe nhạc tùy chọn khi ngồi đọc sách. Vì vậy cất công sưu tầm các ebook về và biên tập lại thông tin, lựa chọn chủ đề thích hợp. Mình lập topic này với mong muốn chia sẻ ít sách học Tiếng Anh từ cơ bản nhất đã, sau này sẽ post lên các cấp cao hơn.
Thân tặng mọi người
Đầu tiên là bộ Penguin Reader từng cấp độ. Ở cấp độ 0,1,2 là những bài " vỡ lòng " rèn luyện đọc hiểu đơn giản, đọc 1 vài cuốn sẽ thấy hơn nhàm chán, tuy nhiên mọi người cứ kiên trì nhé, có công mài sắt có ngày nên xà beng mà. Mình sẽ post từ từ với tinh thần " Share to be more "
Cấp độ 0:

Cấp độ 1:

82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tiếp tục mình sẽ post cấp độ 2, những câu truyện với những chủ đề thú vị hơn và lượng từ vựng cũng nhiều hơn chút.Tuy nhiên, cách viết lại cho những cấp độ thấp là khá nhàm nhưng các bạn hãy kiên trì đọc hết nhé, dần dân sẽ thích thú thôi mà.😁.Mỗi cấp độ mình sẽ giành 1 bài viết để sau này tìm kiếm, sưu tầm được thêm thì sẽ gộp luôn vào
Cấp độ 2
Cuốn sách đã được dịch thành film nhé. Các bạn có thể DL về xem kết hợp đọc sẽ thú vị hơn đấy

Một câu truyện chứa đựng nhiều thông tin về đội bóng MU

Những mẩu truyện về những "anh hùng" thất bại trong cuộc sống

Chuyển sang Oxford Bookworms Library Stage 1

Chuyển sang Oxford Bookworms Library Stage 2

Chuyển sang Oxford Bookworms Library Stage 3

Chuyển sang Oxford Bookworms Library Stage 4

Mỗi cấp độ mình sẽ giành 1 bài viết để sau này tìm kiếm, sưu tầm được thêm thì sẽ viết một bài riêng, đặt gạch cho level 4
@phonghieu lên nào, trang này của bác hay quá, bác up thêm cho anh em nhưng LV cao hơn được k :X
Ô, hay quá, cám ơn bạn phonghieu rất nhiều ^^
LaiJang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn bạn phonghieu, mình gom lại thành 1 link cho nó gọn:
http://....../3K86R
Khuyến mãi thêm 1 cuốn nữa, cuốn này của Lary King: "Những bí quyết giao tiếp":
http://....../3K89i
iebook
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngoài bộ Penguin này thì còn một bộ nổi tiếng hơn là Oxford Bookworm, rất hữu ích cho các bạn luyện kỹ năng đọc
Bộ Bookworm còn có thêm phần audio nên cũng thích hợp cho luyện skill listening
Tớ muốn trình bày từ từ, theo từng cấp độ để học dần dần, chứ collection một rổ xong vứt đó thì cũng chưa phát huy được tác dụng. Tớ sẽ cố gắng tìm kiếm bộ Oxford Bookworm, sách về travel, children.... ưu tiên những truyện dễ đọc và dễ hiểu để gửi mọi người cùng học tập TA.
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này hay đây, doWn nào
ranchu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ủng hộ chủ thớt.
Nhưng có cuốn Adventures of Tom Sawyer mà không có cuốn Adventures of Huckleberry Finn à ? 😁
Không có bản dễ đọc bạn ạ. Hì mình sẽ sưu tầm các sách level cao(3.4.5.6) còn level thấp thì đọc gọi là "khởi động" là chính!
Mình rất muốn đọc sách tiếng Anh mà không biết bắt đầu từ đâu, không biết cuốn nào phù hợp với mình. Thật sự rất cảm ơn sự nhiệt tình của bạn phonghieu. Topic này rất có ích cho các bạn mới học tiếng Anh và muốn nâng cao kỹ năng đọc, viết của mình 😃
Hj, việc học Tiếng Anh là cả một quá trình, người học tiếng Anh là một nghệ sĩ ^^. Các bác cứ chăm chỉ cày cuốc vào. Theo quan điểm của em thì:
1. Tập đọc bất cứ cái gì vớ được ( nhất là khi có em Kinlde thì : Đọc các truyện đã được chỉnh sửa lại của penguin, bookworm, chủ đề đơn giản của kid, travel... sau đó cho con laptop bắt wifi đọc các trang báo điện tử trên baocuatoi.kindle.com)
2. Khi thấy yêu thích rồi thì vớ sách grammar, vocalbulary, tiếp tục củng cố đọc và nghe. Các bác DL thêm chương trình Grammar 2.10 made in Vietnam về mà học, dễ hiểu lắm ạ
.......bla bla bla
Bạn chỉ mình cách jb,rôt kindle3 được không? Có khó khăn không ? Mình cũng muốn khai thác hết hả năng của em nó,thanks bro nhiều.

---------- Post added at 11:58 PM ---------- Previous post was at 11:58 PM ----------

Bạn chỉ mình cách jb,rôt kindle3 được không? Có khó khăn không ? Mình cũng muốn khai thác hết hả năng của em nó,thanks bro nhiều.

Bạn vào đây để tham khảo nhé:
Cách làm từng bước :
1. Jailbreak Kindle
2. Cài Launchpad
3. Cài các ứng dụng chạy trên Launchpad như: ctrinh nghe nhạc Mplayer( thêm cả tùy chỉnh để nghe được theo từng folder), record, tắt Screansave, FBreader......
Chưa có JB cho 3.3 à bro ....? chắc mình chỉ dám JB ,cài launpad vơi Mpplayer thôi,các chức năng khác chắc không dám.Không rành về vọc phá lắm,lỡ em nó die thì khổ ,hix hix.Nếu hack hêt chức năng thì em kindle3 này quá tuyệt rồi ...
Hiện tại trên trang chủ của bác YifanLu chưa có JB cho fw 3.3 rồi bạn ạ. Cái này không hại đến phần cứng nên không sợ hỏng, nếu lỗi lầm gì, ta có thể Hard reset kindle 3 => đố em ấy dám không phục tùng( kể cả đang JB, launchpad... cũng phải tuân lệnh tuốt).
Nghe bác nói thế này thì yên tâm rồi,chờ bác chủ update JB cho 3.3 thôi ,phải vắt kiệt sức em Kindle3 này mới được ,kaka ...
talamat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phiền các bác giới thiệu cho em một số trang web có nguồn sách mới tiếng Anh ngon lành mà lại miễn phí. Em kiếm hồi cuối cùng toàn bị hỏi cái khoảng "đầu tiên" không hà. Cám ơn nhiều.
1. Bác lên e-thuvien, mục các sách tiếng anh
2. Lên các diễn đàn như tinhte
3. Một trang mới nổi : http://sachdientuvn.com/diendan/forum.php
4. Google tìm tòi chút 😁
talamat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn bác đã chỉ dẫn, em đã mò sang trang bác giới thiệu rất tuyệt! Thấy ngay cuốn mình đang tìm! Quá tuyệt, tiếp tục đi chợ chùa thui.
caoquoctuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up cho một Topic quá hay...........................Đang download đống sách của chủ thớt nè. Cám ơn bác một lần nữa. Bác cố gắng sưu tầm tiếp giúp anh em nhé ^^
Mò thêm mấy quyển OxfordWormBook đăng trên AMZ cho các bác nhé. Còn chưa được nhiều mong các bác thông cảm và ủng hộ ^^/
caoquoctuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
hê hê....! Hôm qua em loăng quăng, down hết cả 27 cuốn bookworm của bác rùi. Hi vọng bác sưu tập tiếp cho anh em. Em cũng search chán chê mà không đủ, với cả các file audio không có 😔
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Hay thế hử
Cơ bản là do không có thời gian tỷ mẩn để trình bày cho đẹp nên chưa dám tung hết lên.
Mình sẽ làm chi tiết cho dễ nhìn ở trang 1 nhé
caoquoctuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác @phonghieu ơi, link các file đầu của bộ Penguin Readers hỏng rồi ạ. Bác edit lại cho mọi người được không ? 😁.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019