Chia sẻ và làm theo yêu cầu logo Zeppelin dành cho iPhone 4

maitrungthuan
25/6/2012 5:44Phản hồi: 683
Chia sẻ và làm theo yêu cầu logo Zeppelin dành cho iPhone 4
* Lên Cydia tìm và tải Zeppelin, sau đó vào phần Settings/Zeppelin, chọn logo mình muốn để thay đổi.
* Muốn đưa thêm logo bên ngoài vào, các bạn dùng iFunbox hoặc iTools copy toàn bộ thư mục chứa logo từ máy tính vào thư mục Library/Zeppelin trên iPhone

Do không có thời gianlàm giúp các bác được. Bác nào muốn tự làm thì mình chỉ luôn. Rất dễ, biết sơ sơ Photoshop là chơi được.
- Đầu tiên vào PS tạo file ảnh kích thước 140x40 pixels, để backgound trong suốt (transparent background)
- Thêm logo hoặc chữ vào, các bác chú ý là để logo hiển thị tốt thì phải thiết kế có hai màu, một logo màu mặc định là màu trắng, logo còn lại thì tuỳ sở thích của từng người (ở đây ví dụ mình lấy màu đỏ).
- Xong, lưu lại thành 3 file nhé (lưu file dạng PNG nhé)
+ File logo màu trắng lưu tên dạng black@2x.png
+ Hai file golo màu đỏ lưu tên dạng etched@2x.pngsilver@2x.png
- Vậy là xong, các bác lưu 3 file trên lại cùng một folder rồi bỏ trong thư mục Zeppelin trong IP nhé.

Một số logo của mình. Link tải đây.

683 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác làm e 1 cái đc ko 😁 có chữ YoYo Nguyễn nhé đẹp đẹp 1 tý thank bác trước
@yoyonguyenvn
Hy vọng vừa ý bạn​
YoYo Nguyen.zip
@maitrungthuan lỗi file rồi bác ạ
Lỗi gì vậy bạn, mình fix lại link rồi đấy
@maitrungthuan Pro ơi giúp e làm cái này cho 3GS với :
thanks bác
bác làm giúp e chữ Vy trái tim Hiếu nha
chữ Vy màu đỏ trái tim màu hồng và chữ Hiếu màu xanh được không bạn
e xài 4s fw 5.1.1 nha
thanks bác rất nhiều
@bonmat1405
Vy Hieu.zip
tuanducdc45
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maitrungthuan nhờ bác làm hộ giống thế này nhưng là trái tim ở giữa chữ KEN(Traitim)HIP
Thanks bác nhiều
Làm dùm em cái logo Converse (ở đầu có cái ngôi sao như converse nha anh 😁) với lại chữ Tân trái tim Vy nữa (Tân màu xanh, Vy màu đỏ, trái tim hồng). Em xài iphone 4 fw 5.1.1 tks a trước
Ứng trước bạn logo converse:
Tinhte.vn cho ai cần:
Converse.zip
Tinhte.zip
vuhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác Thuận cũng đa năng quá hé.
Từ WinMo qua Android giờ là IOS. Bác làm cho em chữ VũQuyên theo phong cách logo mobifone nha bác.Ý em là phong chữ và màu sắc ấy, À,ở giữa vũ và quyên bác cho trái tim vào cho nó tình tứ chút...he...he..
Cảm ơn bác truớc.
vuhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác Thuận làm giống như cho bạn bonmat1405 đó nhưng phong chữ theo phong cách mobifone chứ đừng lã lướt như của bạn ý.
Mình chạy lung tung ý mà. Dùng mỗi thứ tí cho biết. Ủa cúng biết mình chơi winmo với android à . Để chiểu rảnh mình làm cho.
Quên, ý bạn là logi mobi thường hay logo chữ cong cong. Mạng mobi có hai mẫu logo mà.
vuhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@maitrungthuan Chữ thường thôi anh Thuận. Còn nếu được anh cho em hai mẫu luôn,hơi tham lam tí.
@vuhp 1 mẫu nhé:

Vu Nguyen.zip
vuhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@maitrungthuan Cảm ơn anh. Anh vẫn mãi nhiệt tình như khi còn sinh hoạt ở box android và WinMo
Hay quá, phiền bác mod dùm em chữ "Oppa❤(trái tim)Pek Djeu" nhá. Hơi kiểu cọ một chút cũng hk sao. Thanks bác nhiu.
@iTouch4_Supercool
Oppa.zip
tu.go.vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
cậu làm cho tớ cái logo theo hình này nhé IP 3G fw 4.2.1 ảnh đây cậu nhé . Cám ơn cậu rất nhiều . Tớ can thiệp vào file hệ thống mà . Cậu làm giúp tớ nhé kích cỡ size là 38x20 nhé . Cậu làm 3 logo như 3 ảnh nhé
@tu.go.vn Bác làm chữ stephanie giống logo đầu tiên of bạn này đck??hihi tks b
cho mình các logo xe của Audi ( 4 vòng tròn),Lamborghini của ip 3g 4.2.1 duoc k bạn
cho mình xin cái logo theo phong cách cái chữ steven job trong những cái bạn làm đó nhưng thay đó bằng chữ Dragon
thank trước
tu.go.vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm hộ tớ với bạn hiền ơi
Bạn làm cho mình logo chữ VBSP màu đỏ được không? Thank bạn nhiều nha
Bác làm jùm em chữ L♥U màu đỏ hơi cách điệu nha, tks bác trước...
làm dùm mình chữ
Dragon Small
Cách điệu đẹp đẹp lên được k
Bạn làm giúp mình logo của ngân hàng chính sách được không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019