Chia sẻ và làm theo yêu cầu logo Zeppelin dành cho iPhone 4

maitrungthuan
25/6/2012 5:44Phản hồi: 683
683 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cáo lỗi các bác, hẹn mãi mà chưa làm được, dào này em bận quá nên tạm thời ko làm giúp các bác được.
Bác nào muốn tự làm thì em chỉ luôn ạ. Rất dễ, biết sơ sơ PS là chơi được.

- Đầu tiên vào PS tạo file ảnh kích thước 140x40 pixels, để backgound trong suốt (transparent background)
- Thêm logo hoặc chữ vào, các bác chú ý là để logo hiển thị tốt thì phải thiết kế có hai màu, một logo màu mặc định là màu trắng, logo còn lại thì tuỳ sở thích của từng người (ở đây ví dụ mình lấy màu đỏ).
- Xong, lưu lại thành 3 file nhé (lưu file dạng PNG nhé)
+ File logo màu trắng lưu tên dạng black@2x.png
+ Hai file golo màu đỏ lưu tên dạng etched@2x.pngsilver@2x.png

- Vậy là xong, các bác lưu 3 file trên lại cùng một folder rồi bỏ trong thư mục Zeppelin trong IP4 nhé.
Chú làm cái video đăng youtube đi. chân thành cảm ơn thớt 😁
Chauph94
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm giúp e chữ gà bông vs
sondaimo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác làm cho em logo Sơn Nguyễn đẹp đẹp tí đc k ạ
làm e có biểu tượng hình loằn ngoằn đằng trước rồi đến chữ Kjwj rồi lại có 1 đoạn loằn ngoằn nữa được không?..đẹp đẹp chụt ạ..thanks ạ..😁
chanhgia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi hộ mình làm logo chữ "Huy Hên" font comicsan nhiều màu sắc rồi thêm biểu tượng ManU ở đẳng sau với. Mình cảm ơn bạn trước 😃
CadBuRy
TÍCH CỰC
12 năm
😁 bác ơi giúp em làm cái logo dr dre màu đỏ cả trong lẫn ngoài bên cạnh có cái cột sóng full như của iphone ấy ạ ( máy e là ipod gen 4 ) giả cột sóng đua đòi tí

làm hộ mình cái logo có biểu tượng công an nhân dân và thêm chữ police được không?cảm ơn bạn nhiều
thanks chủ thớt rất nhiều. rất hài lòng với logo VBSP ^^
Bạn ơi mình về chép vào oy. Mình sử dụng logo ngân hàng chính sách thì k hiện cột báo sóng.... Help
sao làm chữ có màu sau dặt thì lại không có màu thế hả anh
Giúp mình làm logo ip4 vs nhé
viết dùm mình dấu + thêm dấu . ở giữa và viết chữ cái đầu hoa như Đạt.Đzai + thêm mặt quỷ màu xanh dương này bạn nhé
Nếu quá dài thì nguyên Đạt.Đzai màu xanh dương nha
thanks các bạn nhiều
bạn cho mình xin logo biểu tương của giải ngoại hạng anh giống 2 hình này nha 1280948743_bong-da-logo-PR.jpg logo-211x300.jpg và vài cái logo của các hãng xe nha . hihi thank pro nhiều ip4 5.0.1 nha .
Làm dùm mình chữ HN nhé , là 2 tên ghép lại dễ thương tí
lamdenso
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em làm thế này rồi mà sao Ko dc ,,? Bác làm ơn kiểm tra mấy cái ảnh em làm với .. Có vấn đề gì thì sửa lại cho em với ..!
Thanks bác nhiều
Bác ơi làm cho em <3<3 Lê Quân <3<3 ( <3 là hình trái tim nhé )
Làm giúp em chữ Xavi Liêm nhé 7 màu nhé anh !!
chào chủ thớt, a có thể tạo cho e một logo chữ ( Loan Xinh Xinh )7 màu dùm e được hông, hok cần hình gì hết chỉ cần chữ 7 màu thôi, thanks trước nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019