Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chia sẻ và nhận xét một số phần mềm cho S60 5th

phandiemphuong
9/1/2009 3:36Phản hồi: 149
Dẫu biết rằng Nokia 5800 có thể sử dụng chung một số software với Symbian S60 3rd (đặc biệt là các ứng dụng JAVA) nhưng đa số phần mềm của S60 3rd cài vào Nokia 5800 thường gặp 7 trường hợp:

1- Cài đặt thành công nhưng chạy lên là treo! :mad:
2- Báo lỗi “Expired Certificate” (đừng tưởng bở mà chỉnh ngày:p) => khác với 3rd, khi 5th đã báo lỗi này thì khỏi thoái lùi ngày giờ cho mất công nhe các pác, cũng chả cài vào đc đâu:no6xn:. Nguyên nhân hả? Tạm thời chỉ xác định đc 2 nguyên nhân😕:

o Thứ nhất: ứng dụng ko tương thích với S60 3rd. EX: Coreplayer, Skyforce…
o Thứ 2: đầu tiên em cài vào 5800 mới cứng là cái theme tên YingYangDragones. Cài xong thì bao nhiêu soft bấm vào nó đều hét điên lên “Expired Certificate”. Phải cho nó ăn mã #*7370# mới dứt bệnh điên. :angry6wn:Lỗi này cần nghiên cứu thêm, 100% là con theme YingYangDragones, đừng cài đầu tiên, cài nó sau là đc.:biggrin9gp:

3- Cài đặt thành công, chạy chương trình lên nhưng không cách nào sờ đc noá hoặc chỉ sờ tí ti:mad:, có khi muốn thoát cũng ko đc :mad:(bị rất nhiều, có lẽ nó ko hiểu “ngôn ngữ” cảm ứng các pác ạh ^_^). EX: Từ điển LexisGoo, từ điển Lingvo, DivXplayer, Lac Viet, VIETMAP, Mobireader…

4- Cài đặt thành công, chạy ok nhưng không sử dụng được hết tính năng. 😕EX: từ điển JAVA Anh-Viêt-Anh của VuVanQuynh chỉ tra đc Anh-Việt…
5- Cài đặt thành công nhưng click vào icon chương trình lại không cẫng lên đc:mad:. EX: fring, ACM…
6- Cài đặt thành công, sử dụng ok nhưng độ phân giải không phù hợp, co ro 1 xó màn hình:no6xn: (nhất là các game JAVA, 2 bộ từ điển JAVA của nokia…).
7- Cài đặt thành công, sử dụng thành công, độ phân giải vừa khít!!! hê hê hê!!! Lượm đc 1 cái soft như thế là em mừng húm!khe khe!:biggrin9gp:

Em vọc mãi mà chẳng làm đc cái màn hình chờ, mỗi lần muốn xem giờ phải khều nút cho màn hình sáng lên:no6xn:. Bật bàn phím full lên thì 3 cái dấu sắc, huyền, hỏi… chả ra hình thù, mất thẩm mĩ quá đi mất, trông như mấy cái mụt ruồi:angry6wn:. Chả biết file zip là gì (dở hơn E71, E66). Chưa có bản đồ hỗ GPS tại Việt Nam…:eek:o7dt:
Khoái nhất là khả năng úp silence với nị cái game đua xe cảm biến cài sẵn.:p

Giải pháp lâm thời:

1- Office: Xài Quick Office 2008 tạm đi, dù chưa có phải là bản full (ko edit đc) nhưng view word, excell, powerpoint đc là phúc tợn roài.:p
2- Chống spam call: ACM thì ko đc roài, Handy Blacklist Touch nhá (trên các forum coá mè kia đếy).😁
3- Chat yahoo: Slick đi, khỏi vừng mè gì sất.:D
4- Play avi: moi móc mãi chỉ thấy mình thằng Smartmovie one icon, xài tạm!:eek:
5- Quản lý file: X-plorer tốt đấy, căm một nỗi nó bắt “check online”, mà check xong thì ngòm luôn! Xài Y-browser 5th thay vậy. Cài thêm cái Y-tool pkzip cho em nó hiểu file zip luôn.😃
6- Task manager: vì 5800 ko có cái nút C nên em chả biết cách nào mà end task nhanh mấy cái soft chạy thường trú. Cho tới khi em đạp phải vừng của Handy Taskman. ^_^:rofl8yi:

Quảng cáo

7- Từ điển: từ điển JAVA Anh-Việt-Anh cỡ 11-12MB của VuVanQuynh, khá đầy đủ đếy nhưng chỉ tra ra đc Anh-Việt thoai, chuyển qua Việt-Anh thì nó nhòm ko ra phần giải nghĩa:mad:. Thế có chết ko chứ nị. Phone qua thằng Lạc Việt hỏi thì nó phán cho 1 câu: chờ ít nhất 3 tháng mới đến dự án từ điển cho 5800!:angry6wn:
8- Game: tìm đc vài game JAVA của gameloft, vài game .sis vừa khít màn hình chơi cũng đỡ sầu đời.:biggrin9gp:
9- Lịch âm dương: phải đội ơn pác Hồ Ngọc Đức roài.:D
10- Ghi âm 2 chiều: TatalRecall v3.x ghi tạm đc, cứ 15s nó lại beep cho 1 phát hoảng cả người!:eek:
11- Theme: nó ứ xài chung theme với s60 3rd đâu! Loanh quanh mấy cái forum cũng tìm được kha khá theme với hình nền.:biggrin9gp:

Vẫn đang tìm các soft đọc các file ebook, edit đc các file office, soft bản đồ, VOIP, soft nghe nhạc, duyệt web, đèn pin, hộp thư thoại, làm theme, từ điển anh-anh, việt-anh, quản lý ảnh, bảo mật file, tin nhắn, danh bạ, calllog…:nerd6bs:

Nhớ mới hôm nao đập hộp cái 5800 bao nhiêu bỡ ngỡ, bất ngờ khi thấy cây stylus như que kà-lem merino:eek:! Tìm mãi mới thấy cái chỗ tắt rung phản hồi, chỉnh align screen (cứ ngỡ là ko coá)…:D

Em biết bao nhiêu thì chia sẽ với các pác bấy nhiêu, biết thân post bài ko đúng chỗ nên chỉ dám nói, chả dám upload mấy cái soft (vì có ít nhiều vừng mè), sợ bị del bài thì toi. Pác nào có mấy thứ em cần thì PM mách em với! Em đội ơn các pác lém lém!!!:D:D:D

Quảng cáo

Khuyến mãi thêm theme, game, wallpaper cho anh em nè!
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cám ơn bạn đã chia xẻ cho ae chút kinh nghiệm từ bạn . THANK !!!
pphuc96
TÍCH CỰC
15 năm
Thanks bạn đã cho ae biết bí mật về dòng máy mới này
Bác chủ topic có phần mềm gì cho 5800 share cho mọi người với. Thank
Bác dùng thấy em này có hay không ? vè khoản cảm ứng có nhạy hơn HTC touch II không bác. Đang nghiên cứu cho em N97 sau này.
Cảm ứng chỉ thua Iphone thôi, HTC thì ko bằng được 5800 bác ạ
Chắc yêu cầu Admin lập thêm 1 topic cho symbian s60v4 và s60v5 - các forum nước ngoài cũng có topic riêng như vậy rồi.
xuantung
TÍCH CỰC
15 năm
Cảm ơn bạn nhiều nha, dù mình chưa dùng thằng 5800 này nhưng nghe bạn nói những ưu và nhược điểm của nó mình cũng thấy hay rồi, có lẽ sắp tới cũng phải cố làm một con về vọc chơi.
Em đã test tính năng A-GPS của 5800 với Navfone tại TPHCM. Trong tình trang trời nhiều mây, nhiệt độ từ 25-27 độ C, càng nhìn xa càng thấy nhiều km😁 sau 1 phút, máy đã bắt đc tín hiệu GPS, hiện thị chính xác vị trí. Tuy nhiên cái thằng Navfone em đang dùng là của N95 nên dù nó đã hiện chính xác vị trí và tự động zoom to lên, dịch theo sự di chuyển của em nhưng vẫn không thể điều khiển con trỏ để tìm đường đc. Thôi, thì cứ tạm thời như thía trong khi ngồi chờ pác VIETMAP tung chiêu.
Nói thế không phải là VIETMAP ko cài đc cho 5800. VIETMAP cài đc, chạy đc trên 5800 nhưng chết nỗi… thoát không đc! Khi vị trí của mình đã hiện rõ mồn một trên bản đồ thì em bấn cả lên vì chả thấy cái nút thoát nằm đàng mô!:no6xn:
đọc thấy thú vị vãi lúa , bác úp các phần mềm và theme lên cho ae dùng 5800 dùng tạm đi . em cũng có một con nhung vẫn chua cài cho nó chạy ổn dc ...mong bác san sẽ !!!!!
5800

các bác vô cái này thư nha http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=35859
ban Phuong co the vo day tim thu coi sao nhe ? minh cung kg ranh vi may ? ( http://www.ipmart-forum.com ) dang ky thanh vien roi ? rat nhieu fan mem 5800
petiumvn
ĐẠI BÀNG
15 năm
em chưa mua 5800 nhưng cũng sưu tầm cho cái N97 tương lai của em,em share tí cho nó xôm tụ nào hú hú hú,ứng dụng dưới là báo có cuộc gọi nhỡ và tin nhắn chưa đọc bằng âm thganh đó ạ,các bác phải sign mới xài được ạ
[s]Smartphoneware.Best.Reminder.v1.0.S60v5.SymbianOS9.4.Unsigned.Cracked-illusion.rar
kerropi1787
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em vừa dow mấy phần mềm trên Nokia nói là cho 5800 nhưng cài mãi chẳng được nó toàn báo chứng chỉ hết hạn đổi ngày thì lại chưa có hiệu lực, ngồi cả buổi sáng mất công bực hết cả mình.
Ấy pác nóng quá, pác đọc kỹ nhá!

Lời khuyên: cho nó ăn mã #*7370# rồi cài lại thử pác nhá! chúc pác thành công!
tặng các pác phần mềm vẽ vời nhá!
MobilePaintv1.0.0.txt
hongbao
TÍCH CỰC
15 năm
Phần mềm điều chỉnh ánh sáng cho s60v5

(Hình minh họa sử dụng của máy s60v3)

Điều chỉnh ánh sáng cho bàn phím và đèn nền màn hình.
Tiếc là pm này chưa sign.

(theo dailymobile)
lightctrl[1].v1.33_www.dailymobile.se.zip
hongbao
TÍCH CỰC
15 năm
Phần mềm quản lý file cho s60v5

Y-Browser phần mềm quản lý file được thiết kế cho các máy dòng Symbian.

Thay đổi log được thực hiện sau lần cập nhật gần nhất:
* Làm mới lại layout trong Settings Menu
* Vá một số lỗi kỹ thuật giúp chạy ổn định hơn
* Thay đổi thời gian chỉnh sửa file từ dạng UTC sang giờ trong máy
* Các lệnh shortcut thêm vào trong menu items
* Dấu edit, menu hiện có 2 lựa chọn: đánh dấu với ký tự đại diện và chọn đảo ngược
* Thêm điều chỉnh file association
* Thêm quản lý các con nhúng
* Hiện email folder (với con nhúng mail folder)

Các con nhúng (Plug-in) thêm:
Y-Browser BtObex con nhúng người gửi, phiên bản 088 (English)
Y-Browser con nhúng các thư mục mail, phiên bản 088 (English)
Y-Browser con nhúng xem văn bản, phiên bản 088 (English)
Y-Browser con nhúng Zip, phiên bản 088 (English)

(theo dailymobile)
Y_Browser_v0[1].88_s60v5.rar
hongbao
TÍCH CỰC
15 năm
Phần mềm dự báo thời tiết cho s60v5

Ứng dụng thời tiết cho Nokia 5800 và N97, được phát triển bởi Weather bug, một nhà cung cấp dịch vụ hàng đầu thông tin về thời tiết mà không cần đăng ký. Có thể tự tạo một danh sách các thành phố mình cần theo dõi trên toàn thế giới (hơn 60.000 vị trí khác nhau) và tải về dự báo thời tiết với lựa chọn cập nhật thường kỳ hoặc tự động. Cập nhật tự động có nghĩa là dự báo cho các thành phố được chọn trước đó được tải về tự động mà không cần phải người dùng ra lệnh, vì vậy dự báo được cập nhật thường xuyên. Một trình bảo vệ màn hình được kèm theo gói phần mềm này nên có thể dùng để theo dõi dự báo trên màn hình dù máy đang ở chế độ chờ. (Screen saver này có thể định dạng trong Themes.) Giao diện người dùng rất dễ sử dụng, làm quen chỉ trong vài phút là xong. Tải dự báo qua GPRS, Wi-Fi, v.v.

Phần mềm này chưa sign.

(theo dailymobile)
MicroWeather_S60v5_V2[1].00_alpha_www.dailymobile.se.zip
hongbao
TÍCH CỰC
15 năm
Phần mềm luyện ngón piano

Touch Piano, phần mềm biến điện thoại thành dụng cụ chơi nhạc với phím ảo. Có nhiều hiệu ứng âm thanh như piano, organ, violin, sáo, guitar và trống.

(theo dailymobile)
Touchpiano_s60_5_0_v_1_0_0_signed_www[1].dailymobile.se.zip

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019