[Chia sẻ] Vì sao mình chọn Chromecast để biến TV thường thành TV thông minh chỉ với 35$

Duy Luân
17/6/2015 12:18Phản hồi: 411
[Chia sẻ] Vì sao mình chọn Chromecast để biến TV thường thành TV thông minh chỉ với 35$
Năm 2012, mình mua một cái TV mới đặt trong phòng khách. Lúc đó do nhu cầu cũng không cần nhiều nên mình chỉ mua một cái TV bình thường, mà thường bị gọi là TV “ngu” và chủ yếu chỉ để coi truyền hình mà thôi chứ không bỏ tiền ra sắm Smart TV. Theo thời gian, càng ngày mình càng xem nhiều nội dung online hơn, nhất là YouTube và lâu lâu cũng muốn truyền nội dung từ máy tính ra màn hình lớn hơn để nghe nhạc hay xem hình ảnh. Nhưng giờ không lẽ phải đi mua một cái Smart TV mới? Không khả thi lắm, vì các TV “ngu” hiện tại của mình vẫn còn hoạt động ngon lành? Thế là mình suy nghĩ đến một số giải pháp nâng cấp, và cuối cùng mình đã mua cục Chromecast của Google với giá chỉ 35$, tức là khoảng hơn 700.000 đồng một chút.

Nhưng trước khi bỏ tiền ra mua Chromecast, mình cũng phải đắn đo suy nghĩ nhiều giải pháp khác lắm, thậm chí đã bỏ tiền ra một thứ khác nữa rồi trước khi đến với Chromecast. Thông qua bài này, mình muốn chia sẻ với các bạn về lý do mình chọn Chromecast để nâng cấp trải nghiệm giải trí cho phòng khách của mình thay vì mua một số giải pháp tương đương, hi vọng qua đó các bạn sẽ hiểu hơn về Chromecast để có thể chọn mua một cách chính xác hơn khi có nhu cầu tương tự như mình.

Nhu cầu của mình chủ yếu là xem video online, nhất là xem YouTube, lâu lâu cũng có nghe nhạc trên mạng. Ngoài ra, mình muốn nghe nhạc bằng TV để sẵn tiện xuất âm thanh ra dàn loa bên ngoài đang nói với TV luôn, khỏi nối lại vào máy tính mất công. Chưa hết, đôi khi mình cũng cần đưa hình ảnh từ máy tính ra TV từ xa để cả gia đình cùng coi những tấm ảnh mình chụp sau những chuyến đi công tác xa, không phải nối cáp HDMI trực tiếp.

Vào thời điểm đó, và ngay cả trong thời điểm hiện tại, mình có một vài lựa chọn như sau: sắm hẳn một cái PC giá rẻ, mua Apple TV, hoặc lựa chọn những đầu set-top box chạy Android trên thị trường. Lưu ý là lúc này vẫn còn là năm 2012, và Chromecast chưa hề ra đời nhé.

Apple TV? Đắt quá so với nhu cầu

Đầu tiên mình cũng có mượn Apple TV về gắn vào thử. Mình sử dụng khá nhiều thiết bị Apple, và ban đầu mình nghĩ rằng nếu vác cục Apple TV gắn vô thì mọi thứ sẽ hoạt động ngon lành. Đúng là mọi thứ hoạt động tốt thật đấy, toàn bộ nhu cầu của mình cũng được đáp ứng đầy đủ, nhưng vấn đề là mình chỉ có thể xài các thiết bị iOS hoặc máy Mac với Apple TV mà thôi. Những khi mình cầm trong tay chiếc điện thoại hay tablet Android thì đành chịu chết. Thực chất cũng có app để giúp máy Android tương thích với Apple TV đấy, nhưng trải nghiệm không thật sự ngon lành như dùng hệ sinh thái Apple.

Nhưng đó không phải là lý do chính, lý do này chỉ chiếm 20% quyết định không mua Apple TV của mình mà thôi. 80% còn lại đến từ giá sản phẩm: Apple TV khi đó được bán với mức 100$, ở Việt Nam thì có thể lên tới 2,2-2,5 triệu đồng, quá đắt đỏ so với nhu cầu của mình.

Đầu set-top box chạy Android? Chưa thật ngon

Thế là mình quay sang set-top box chạy Android. Do mình không tin tưởng lắm vào các đầu Android của những nhà sản xuất Trung Quốc nên mình không cân nhắc những lựa chọn này, thay vào đó mình nhắm đến Logitech Revue, một thiết bị chạy hệ điều hành Google TV và được hỗ trợ chính thức bởi chính Google. Thực chất Google TV cũng là nền Android mà thôi, có điều giao diện của hệ thống được tinh chỉnh lại để phù hợp hơn cho việc sử dụng trên màn hình lớn, kết hợp với bàn phím rời và remote riêng.

Và mình đã mua Logitech Revue với giá chỉ 1,2 triệu đồng từ một anh bạn. Chiếc máy này ra mắt lần đầu tiên vào năm 2010, lúc đó giá bán lên đến 299$ (khoảng 6 triệu đồng), nhưng tới lúc mình mua nó thì đã là năm 2012 nên giá bán từ các trang web của Mỹ chỉ còn khoảng 2 triệu, mà anh bạn mình lại mua đúng ngay dịp giảm giá nữa nên chỉ phải trả khoảng tiền 1,2 triệu nói trên (đã tính luôn tiền giao hàng từ Mỹ về rồi đấy nhé).

Rồi mình bắt đầu sử dụng Revue. Với hầu hết nhu cầu mà mình đã nói ở trên, Revue hoàn toàn có thể đáp ứng tốt. Thậm chí mình còn xài được máy Mac hay iPhone, iPad để truyền nhạc không dây sang đầu máy này bằng cách cài thêm 1 app bên thứ ba viết cho Android nữa kìa, không thua mấy so với Apple TV. Thứ duy nhất mà mình không làm được đó là truyền trực tiếp hình ảnh từ PC sang TV bởi Logitech không hỗ trợ tính năng mirror, và không chỉ có Logitech Revue mà hầu hết những đầu set-top box hay USB Stick chạy Android đều có thể làm được những thứ tương tự.

Quảng cáo

Nhưng mọi thứ vẫn chưa yên ổn. Trải nghiệm của Android trên TV không tốt, mọi thứ vẫn còn quá phức tạp và bạn có cảm giác như những thứ mà bạn đang thấy trên TV chỉ đơn giản là giao diện của một chiếc tablet phóng to ra. Để chạy YouTube, bạn phải dùng bàn phím không dây và nhấn nhiều lần phím mũi tên thì mới khởi động được app này. Tương tự, nếu mình muốn nghe nhạc online, mình buộc phải xài bàn phím nhập địa chỉ trang web nhạc mà mình thường ghé thăm, di chuyển con trỏ một cách khó khăn đến nút Go, rồi lại nhấn phím Enter. Quá nhiều thao tác cho một việc đơn giản, mà thao tác trên TV thì khó hơn nhiều so với việc làm những thứ tương tự trên máy tính.

Giao diện duyệt app của Google TV, chả khác gì so với smartphone và tablet

Tình trạng này cũng diễn ra với một số USB Stick Android khác mà mình mượn về trải nghiệm thử vì cơ bản là nhà sản xuất mang cả một hệ điều hành Android đồ sộ lên TV. Mình cần một thứ gì đó thật dễ dùng, thật đơn giản, có như vậy thì trải nghiệm giải trí mới vui vẻ và hấp dẫn được. Còn với Revue nói riêng và một số đầu Android khác, nội việc chạy app là đã phải trải qua nhiều thao tác rồi, chưa kể đến lúc tìm video để xem hay nhập địa chỉ web để vào nghe nhạc thì còn khó chịu hơn nữa. Không chỉ mình mà cả người nhà, rồi cả bạn bè đến chơi đều cảm thấy điều đó.

Thế là cuộc săn tìm một giải pháp tốt hơn lại bắt đầu...

Đến với Chromecast

Tháng 7 năm 2013, Google giới thiệu Chromecast với giá chỉ 35$, một mức giá không chỉ làm ồ òa người dùng mà còn cả những nhà phân tích nói chung bởi con số này quá rẻ. Quá rẻ so với một nhỏ gọn cục gắn vào TV có khả năng phát video YouTube, nghe nhạc từ Google Music, hỗ trợ truyền video nhanh từ máy tính hay điện thoại sang, lại còn cho phép mirror màn hình (mặc dù chỉ mới là tính năng thử nghiệm) hoặc mirror trang web đang xem. Thế là mình quyết định sẽ sắm thử một con Chromecast xem có ngon hay không. Vậy là nhân dịp có người thân sang Mỹ chơi, mình nhờ họ xách tay về giúp một cái.

Quảng cáo

Trải nghiệm đầu tiên với Chromecast đó là tính tiện dụng của nó cực kì cao, ngay từ khâu thiết lập thì triết lý này đã thể hiện rõ. Bạn chỉ cần cầm điện thoại lên, iOS hay Android hoặc thậm chí xài máy tính cũng được,chỉ chạm chạm vài cái đơn giản là đã có thể bắt đầu sử dụng thiết bị này. Ngoài ra, Chromecast không có điều khiển từ xa hay bàn phím rời gì cả, mọi thứ đều được thực hiện từ thiết bị di động hoặc chiếc PC quen thuộc nên mình không cần phải học lại cách sử dụng.

Nếu bạn muốn ra lệnh cho Chromecast chơi một đoạn video nào đó trên YouTube thì sao? Dễ ẹc, xài điện thoại tìm ra đoạn clip đó, hoặc vô danh sách favorite, nhấn vào nút Cast là xong. Muốn phát video từ Google Music? Cũng dễ, thực hiện tương tự thôi. Ngoài ra, mình còn có thể dùng ứng dụng Plex để "bắn" phim ảnh lưu trên thiết bị hoặc ổ cứng rời của mình sang Chromecast để xem trên màn hình TV.

Ngay cả việc mirror màn hình điện thoại và máy tính sang cũng có thể được thực hiện trong chỉ vài giây, dù cho bạn đang dùng máy Windows, Android, iOS hay Mac đều chơi tuốt (có điều máy iOS thì không hỗ trợ mirror nhé). Tính năng cast trang web đang xem bằng Chrome sang TV cũng khá thú vị, đặc biệt là khi mình cần nghe nhạc trên những trang web như NhacCuaTui hay ZingMP3 (app của họ không hỗ trợ Chromecast nên phải xài đường vòng thông qua trình duyệt).

Bên cạnh đó, mình để ý là âm thanh xuất ra từ Chromecast mạnh mẽ và hay hơn nhiều so với âm thanh của Revue mặc dù mình sử dụng cùng chế độ loa TV, cùng dàn âm thanh, cùng cổng HDMI và không bật bất kì equalizer nào cả. Có vẻ như con chip xử lý âm thanh của Chromecast tốt hơn nên mới đạt được hiệu quả như thế này, và nó giúp việc thưởng thức nhạc/clip của mình trở nên tốt hơn nhiều.

Nhưng quan trọng hơn hết vẫn là giá của Chromecast. Chromecast có thể thực hiện được hầu hết những chức năng của Apple TV và các đầu Android, trong khi giá chỉ bằng 1/2, thậm chí là 1/4 so với các sản phẩm đối thủ. Chỉ với 700.000 đồng mà mình đã có thể thực hiện được tất cả những gì yêu cầu của mình, biến một chiếc TV “ngu” thành một cái TV thông minh và hiện đại. Vậy thì còn đòi hỏi gì hơn nữa.

Hạn chế của Chromecast

Chromecast không phải là không có hạn chế của nó. Trước hết, Chromecast gần như không hỗ trợ chơi game nào cả, trong khi nếu bạn sắm một đầu Android TV về thì có cả đống game trên Play Store tha hồ mà bắn phá. Do mình không cần chơi game nên điều này không ảnh hưởng gì đến mình, nhưng nhu cầu của anh em thì có thể sẽ khác. Bạn có thể hỏi là vậy nếu mirror màn hình điện thoại Android hay màn hình máy tính sang TV chơi được không, câu trả lời là cũng được nhưng không ngon do tốc độ truyền hình ảnh chưa thật cao, lâu lâu vẫn xảy ra hiện tượng đứng, giật khiến việc chơi game không sướng.

Điểm hạn chế thứ hai đó là bản thân Chromecast không cho phép cài app trực tiếp mà bạn sẽ phải phụ thuộc vào smartphone, tablet hoặc PC. Bạn hãy tưởng tượng Chromecast giống như là một cục nhận lệnh. Khi nó nhận được lệnh chơi một video từ YouTube thì thiết bị sẽ trình chiếu đoạn phim tương ứng chứ trên Chromecast không hề có app YouTube nào cả. Tương tự, khi bạn xài máy tính để mirror một tab nào đó ra TV, bạn cũng phải làm từ máy tính chứ Chromecast không có trình duyệt của riêng mình như các đầu Android TV.

Ngoài ra, không phải app phim, nhạc nào cũng tương thích với Chromecast, ví dụ rõ nhất đó là NhacCuaTui hay ZingMP3 mà mình đã chia sẻ ở trên. Trong những tình huống đó, bạn sẽ phải chuyển sang mirror trình duyệt. Có một số dịch vụ video nổi tiếng hỗ trợ cho Chromecast như HBO, Netflix, Hulu, ESPN... nhưng hầu hết đều không cung cấp cho thị trường Việt Nam nên chúng ta đành bó tay, chỉ có YouTube là hoạt động ngon lành. Những dịch vụ phổ biến tại nước ta như HDViet, HayHayTV, FPT Play... thì lại không tương thích Chromecast (nhưng bạn sẽ cài được chúng nếu dùng Android TV, một lợi điểm cực to so với Chromecast nếu nhu cầu của bạn cần đến những app này).

Một số dịch vụ Chromecast hỗ trợ, và không nhiều trong số này có cho Việt Nam

Và điểm hạn chế cuối cùng, Chromecast vẫn còn quá khó để mua được tại Việt Nam, kể cả lúc mình mua nó vào năm 2013 đến thời điểm mình viết bài này. Lâu lâu mình có thấy một ai đó rao bán online, nhưng số lượng không nhiều nên dù giá rẻ nhưng kiếm mua cũng khá cực khổ, và thường giá sẽ bị đội lên từ 100 nghìn đồng cho đến 500 nghìn đồng tùy người bán.

Tóm lại thì Chromecast là một lựa chọn rất đáng giá nếu nhu cầu giải trí phòng khách của bạn xoay quanh việc thưởng thức các video YouTube hay các đoạn phim, nhạc trên mạng. Chỉ với khoảng 700.000 đồng, chúng ta đã có một giải pháp chơi nội dung không dây quá tuyệt vời và chất lượng cao, rất đáng giá so với việc đầu tư mua Apple TV hoặc một bộ set-top box Android. Có điều, nếu đang nung nấu ý định sắm Chromecast, bạn cần để ý đến 3 hạn chế chính: không thể cài game, cần phải phụ thuộc vào thiết bị di động hoặc PC để điều khiển, và khó kiếm mua ở Việt Nam. Hi vọng thông qua bài viết của mình, các bạn sẽ hiểu thêm về Chromecast và đưa ra được lựa chọn đúng đắn cho mình. Nếu bạn có thắc mắc gì thì hãy comment ngay bên dưới, mình và các anh em khác có dùng Chromecast sẽ vào giải đáp cho các bạn nhé.
411 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dragonthl
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình toàn dùng bật youtube cho trẻ con nó xem.
@Dragonthl Mình là người lớn mà còn xem nữa mà 😁 Phải 70% là YouTube, 20% là Google Music, 10% là các thứ còn lại
senorali33
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy Luân Có cách nào dùng GG Music ở Việt Nam không @Duy Luân ? Mình dùng Chromecast với ZingMp3 để nghe nhạc mà khó chịu quá
@Dragonthl Mình là người lớn chỉ bật phim ng lớn cho ng lớn xem :p
@Duy Luân Bác hay xem youtube bác biết link nào hay có phim mới k?
E k biết tìm toàn phim củ mà nó mờ quá.
Mình thường hay xem phim online, nhưng coi trên đt hay mtb thì màn hình nhỏ quá, lại lười down về để gắn vào tivi xem nên lâu nay cũng tìm kiếm cách truyền màn hình từ đt sang tivi để coi phim cho đã, thấy bài viết này tưởng đâu đã tìm được giải pháp nào ngờ đọc tới đoạn mấy app phim ở vn như hayhaytv, fpt... ko có hỗ trợ nản quá, ko lẽ phải đầu tư cả 1 cái smart tivi thì tốn kém quá. haizz.
@nguoidaukhohcm Xài gói của FPT hình như 5 hay 600 1 tháng có ngay cáp quang + dịch vụ xem phim HD 😁
hoanghaitq
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguoidaukhohcm Bạn có thể dùng raspberrypi nhé. Hệ điều hành đơn giản và dễ dùng. Thấy bảo sẽ hỗ trợ win 10 nhưng chưa thấy. Giá chưa tới 1 triệu nhé😃
@nguoidaukhohcm >>> pac chỉ cần bỏ 600K là dùng tất những tính năng mà HD box của Fpt đang cung cấp đó mà.

Nhotd Fpt 0937.058.088
cuong.pm
TÍCH CỰC
9 năm
Mình thì android tv chủ yếu dùng app như zing tv, fpt play, hayhaytv, hd viet nên dùng đầu android cùi của tq vẫn đáp ứng được, giá thành rẻ, thậm chí cắm liên tục ko rút ra ko cho nghỉ luôn.
@*LT*
@*LT* chào bác.em o thái nguyên,cũng muốn kiếm một chiếc androi box để xài mà không biết chỗ mua.nhờ bác chỉ giúp
*LT*
TÍCH CỰC
9 năm
@thailap86 bác lên tinhte search xem ai bán ở thái nguyên or freeship lên chỗ bác. mình chỉ coi youtube hayhaytv hd viet nên mua con q1 iv. mà con này bắt song wifi hơi yếu. nếu đx thi bác lên lun q3 iv còn k thì cắm dây mạng vô mà xài
@*LT* Cám ơn ý tham gia của bác.bác cho hỏi q3 có đắt tiền Không?
vietkid
TÍCH CỰC
9 năm
Đồng ý với bác @Duy Luân ở cái khoản Android hay iOS đều chơi ráo . Hiện mình cũng đang dùng 1 cái Chromecast để coi phim trên laptop.

Apple TV thì lâu rồi mình ít sử dụng hơn , đúng là tiện nhất vẫn là Chromecast vì bật youtube máy nào cũng ổn .
Mr.Tuxedo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vietkid em cũng đang dùng gen 3, bác có cách nào xem đc youtube trên đó không, em toàn bắn từ iphone sang qua airplay, hết :|
ngsangmt
TÍCH CỰC
9 năm
@Mr.Tuxedo Uả sao hỏi kỳ vậy bác? Dùng remote điều khiển tới biểu tượng youtube trên màn hình rồi chơi thôi mà? (Nó được cài sẵn trong aptv rồi mà?)
ngsangmt
TÍCH CỰC
9 năm
@vietkid Ko biết bác nói thế là đá xéo mình hả bác? Bộ bác nói mình ko đủ khả năng mua con apple tv zen 3 à?
vietkid
TÍCH CỰC
9 năm
@ngsangmt No no no , ý là mình mua được con Gen 2 đã phước , mua trúng con Gen 3 😔 . Ko có Jailbreak đó mà
HaingoN95
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhu cầu của mình cũng chỉ cần có thế và cũng không thường xuyên. Trước định lấy rồi xong thăng ku ấy k bán nữa, quên luôn đến bây giờ. Hình như cũng k thấy tin tức gì về nó sau thời gian mới ra thì phải?

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
clapika
TÍCH CỰC
9 năm
Mình thì vừa gỡ cái TV xuống sau 6 tháng hoàn toàn không sờ vào nó vì không có thời gian 😔
@clapika Bán rẻ mình đi! Mình có thời gian mà ko có tv
phantnang
TÍCH CỰC
9 năm
mình củng có suy ngẫm khi chọn thiết bị kết nối gióng bác chủ top, phải công nhận android box có quá nhiều tiện ích nhưng không đơn giản khi dùng, nếu chọn AB thì phải có chuột bay để dể sư dụng. còn chỉ xem youtube, nghe nhạc, xem phim tren web mà thích chiếu qua TV thì chromecast là quá tuyệt vời!
Bút xanh
TÍCH CỰC
9 năm
Cảm ơn chủ top, may mà mình chưa xài các Stick Android hay TV box khác nên chưa bị thất vọng. Đang dùng 1 em Chromecast rất tiện dụng nhưng giá từ Mỹ về, qua Amazon247 là hơn 1 chai đó.
Dennis Tran
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hotanloc70 Cuối năm 2014, dip Black Friday mình canh trên bestbuy hoac amazone mua giam gia còn 25 USD và nhờ người thân mang về. tính ra chỉ gần 600k thôi. HIện tại trên Amazone có giá gần 32 usd.
tunglxx226
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hotanloc70 Em đang xài con itv hay atv1600 gì đó, ngoài vụ không biết nó có ăn cắp ăn trộm gì thông tin k thì em thấy ngon :v. Hayhaytv, Fpt play, Youtube khỏi nghĩ, lướt web ngon, game Nova 3 bắn bét nhè không giật (mỗi tội loading thì lâu kinh!). Được cái em cắm dây LAN nên không biết wifi nó thế nào 😁. Nói chung em thấy ổn hơn cháu chromecast này, vì nó hoạt động độc lập mà vẫn mirror điện thoại, mtb được 😃
Bút xanh
TÍCH CỰC
9 năm
@Dennis Tran Tks bạn, chờ BF thôi.
unwrittlaw
TÍCH CỰC
9 năm
Đang dùng, thấy ổn cả. Duy Luân review thế này thì mấy anh em bán đầu Android TV của Tàu khó sống rồi.
@unwrittlaw Android box vẫn có những lợi thế riêng mà bạn, điển hình là kho phim + truyền hình HD rất phong phú. Tuy nhiên Android box hơi phức tạp trong sử dụng, bắt buộc phải có chuột/phím mới dễ dùng.
Điểm mạnh nhất của CC là nó quá rẻ. Thậm chí khi bạn toàn xài hàng Apple thì mua 1 con CC để phòng khi Apple TV không dùng được vẫn lợi.
Dùng Android Box nhiều tính năng hơn em này.
ingoc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chromecast có dễ dàng để xem Sopcast không Mr @Duy Luân ? vì mình chỉ quan tâm tới mỗi chức năng này cho các buổi tối thứ 7 và CN
@ingoc Mình không xài app này, mà thấy có video này, bạn xe, thử coi sao

Em đang chờ Windows 10 cho em Pi 2. Galileo thì đắt quá, chưa kham nổi.
duchvm
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao tự nhiên thấy đoạn "nhỏ gọn cục" có vẻ giống google translate quá bác?
ntanphats
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cảm ơn tác giả về bài viết. Bài viết này giải thích cách để có được một kết quả mà bạn mong muốn từ (các) phương tiện là Cast hay Android Box.
Tuy nhiên, nếu xét về bản chất thì đây là 02 loại thiết bị có công dụng hoàn toàn khác nhau. Chrome cast đơn thuần là một "loại" đưa các nội dung từ cái mình đã có trên ĐTDD, PC...lên TV và nó không thể biến TV ngu thành TV thông minh được, mặc dù nhìn trên hình thức thì TV thể hiện đủ các nội dung đó; trong khi đó thì Android box thì bản thân nó làm được chuyện đó và không cần phải có ĐTDD hay PC nữa.
Xin cảm ơn!
@ntanphats Bác nói chính xác. Đơn giản thế này :
Tivi ngu + CC + smartphone/laptop = smart tivi
Tivi ngu + Andoird stick = smart tivi
😃 thế thôi
bác Duy Luân cho hỏi là mình muốn xem Youtube nhưng âm thanh ra dàn loa thì có được ko nhỉ ?
@dualshock Được chứ. Đi từ TV đi ra.
warnbroom
TÍCH CỰC
9 năm
@dualshock Âm thanh ra loa dc nếu bác có setup hoàn chỉnh giữa loa và tv nhé.
@warnbroom Mình đang cắm hẳn 1 con PC chỉ để cho phụ huynh xem Youtube trên phòng.
Nhưng xem ra không đổi sang cái này được vì nhược điểm:

- phải thao tác trên màn hình điện thoại là phụ huynh chắc ko khoái rồi. Mama mình đang xài phím chuột và tìm kiếm thì bằng giọng nói, Chrome nó bắt khá chuẩn !
- Không rõ là TV trên phòng phụ huynh có cổng ra âm thanh ko nữa. Nhưng như vậy là cài cắm nhiêu khê.

Suy đi tính lại thì.....thôi. Cứ PC cắm vào vậy là full smart rồi ^^
thôi, mệt lắm, apple tv cho phẻ 😃
@Airblade14 >>> tuỳ theo nhu cầu pak à! Pak cứ chịu khó xem tiếp vậy, chứ em thấy mấy app toàn add Quảng cáo để cho xem app free đó thôi! Chất lượng thì cũng tuỳ fai hd ko nữa.

Hotline FPT Telecom: 0937.058.088
duongtran
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Airblade14 Apple TV ko cho android chơi đc em ah, kakak

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119