Chiến thắng của Apple trước Samsung ảnh hưởng tới thị trường và người tiêu dùng thế nào?

shinbehv
28/8/2012 0:12Phản hồi: 394
394 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Muối bỏ bể là mod thêm vào

gốc
@dmt4ukhw4 ra thế .... 😕
Tuyệt... các hãng làm đt android sẽ quan tâm thực sự đến người dùng hơn là tối ngày chạy đua cấu hình.

Cấm cái HTC One X sài lại thấy đã đã... nhưng mỗi lần mở app tinh tế hay fb thì cái nút menu nó chiếm một phần màm hình làm mình khó chịu cực kỳ... chẳng hiểu bọn nó lúc ngâm cứu phát triển làm gì mà để cái lỗi to thế mà ra máy mấy tháng rồi chưa sửa được... giờ mình lại phải mò mẫm đi tìm rom cúk... thứ mà mình chẳng thích tí nào.
@cuhiep hjj hjjjjj cấu hình mạnh mà đôi khi mình vẫn phải so sánh về độ mượt với ios và ước nó được như ios anh ạ, em thích cái mở của roi và cái mượt của táo, nhiều lúc nghĩ sao chúng ko kết hợp lại để thành siêu phẩm nhỉ
@hoanghaitrung8468 cấu hình là 1 phần, 1 phần còn phụ thuộc vào hê điều hành nữa bạn ah`:\
@hoanghaitrung8468 up lên 4.1 đi,,bạn sẽ thấy ko chỉ có ios là mượt !
@kimthoaduy em đang chờ bản xào nấu đây, nguyên bản thì chưa có anh ạ, mà mua máy cài sẵn 4.1 thì chưa có tiền, hiện em đang xài bản 4.0.4 mà
@nguyenminhduc11 hjjjjjjjj, nhiều lúc nghĩ quái lạ sao cấu hình 4s cũng không cao mà sao ứng dụng đi mướt thế, đúng là còn phụ thuộc vào hệ điều hành nữa, thừa nhận là như vầy 😆
vẫn trung thành với 2 nền tảng android và ios, kết quả vụ kiện ko liên quan gì đến sở thích cá nhân tôi. vẫn 4s, s3, ipad, tab 10.1 mà quất thôi.
đáng samsung thôi ! có ai nhìn không thấy s1 giống 3gs thì em cắm đầu xuống đất...
p/s: em không phải ifan, đang xài galaxy nexus của samsung :p
hongducwb
TÍCH CỰC
12 năm
samsung cố chạy đua hardware thì chỉ có thảm hơn

giờ các hãng phải nghiên cứu tính năng mới độc quyền riêng cho hãng mình ...thế nó mới cạnh tranh đc với các đối thủ ... chứ SP android nào cũng nhan nhác nhau .. có # chỉ # mỗi cái hardware ....

ít ra cũng phải như cảm biến 41mp của nokia ....
Các bác tham khảo bình luận trên Phonearena về việc: SS đã thua thế nào và khả năng Apple thua trong phiên phúc thẩm.

http://www.phonearena.com/news/How-Samsung-lost-against-Apple-and-why-Apple-may-lose-the-appeal_id33753
@Hungdunghcmc Cảm thấy những bài của thành viên tinh tế tìm ra có nội dung đa chiều hơn là đọc trên tinhte, genk , mương , vnexpress
cuộc chiến công nghệ là một cuộc chiến ko có điểm dừng. thưa rồi lại kiện, trước mắt thấy người tiêu dùng như chúng ta chịu thiệt thòi vì ko thể chiêm nghưỡng đc 1 sản phẩm kết hợp tinh túy của từng hãng công nghệ. hy vọng trong tương lai các ông chùm này sẽ bắt tay hợp tác đễ cho ra một sp như thế.
hongducwb
TÍCH CỰC
12 năm
@hoancanh_votoi iOS + 41mp nokia + màn hình SS + v.... :rolleyes:
olala1980
ĐẠI BÀNG
12 năm
không điên để bỏ 15củ ra mua cái điện thoại. tại sao nhiều người phải nhịn ăn dành 2-3 tháng lương mưa cái diện thoại nhỉ
Emboar
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đối với mình thì apple có thắng mình cũng không chọn nó khi mua 1 chiếc smartphone ( nhưng cho thì mình sẽ nhận 😁 ), vì tiêu chí chọn máy của mình khả năng tuỳ biến, tinh chỉnh cao, có thể làm mọi thứ mình thích với nó, và android luôn là chọn lựa đầu tiên 😃
@phucthu456 me 2 :p
Galaxy s3 da lam nen sư khac biet day thoi, va chac chan ko xâ con hon ca s3 2012. Cu chó ma xem. Apple tren hjh thuc la the, Nhug biet dau day bi co lap???
linhvu231
ĐẠI BÀNG
12 năm
trong tương lai SS chắc chắn sẽ có thiết kế mới về hình dáng đt và các icon ứng dụng để tạo sự khác biệt rõ ràng với các đt thông minh và tablet của các hãng khác về lâu dài chưa chắc ng tiêu sẽ ít lựa chọn hơn
hamyty
CAO CẤP
12 năm
Chỉ 1% doanh thu của ss ,xem ra quá ít ss ko sợ đâu, tương lai apple sẻ còn khổ nhiều
sau vụ này rồi ss sẽ sáng tạo thêm nhiều cái mới cho mà xem 😁 ss lại tăng trưởng mạnh & cho táo thối hít khói
xiaoman
ĐẠI BÀNG
12 năm
điện thoại giờ bão hòa mất rồi, dùng hoài cũng chán, vấn đề đau đầu của người tiêu dùng là giá và thời lượng pin thôi 😃
@xiaoman ko biết 1 vài năm nữa thì ranh giới giữa máy tính, điện thoại, tivi, máy chụp ảnh... còn ko nhỉ??? thị trường này đúng thật đã bão hòa rồi.
LG lên ngôi
Chết dân tình bởi cái này rồi. cái này mà thành sự thật thì có lẽ giấc mơ điện thoại ngày càng rẻ sẽ không còn rồi. 😔(
thieu_than
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko phai fan cua apple nhung khi moi ngui noi apple thay cung bat binh. ss nhai apple cung nhu tinh chat hang TQ-thu ma moi ngui len an, tay chay thoi
@thieu_than vậy có nên tẩy chay iphone vì nó có dính tới TQ không ? (viết dấu dùm cái bạn ạ :mad:)
thieu_than
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ifan7apple sorry vì mình nói ko đúng vì đa số hàng nhái xuất phát từ tq nên ngừi ta thường kêu hàng nhái là hàng tq, mình cũng quen miệng thui, đáng ra phải nói là hàng nhái mà đơn cử là hàng tq sx. tất nhiên là mình đâu có giàu co' để sd toàn hàng hiệu hàng tốt nhất nhưng những gì có thể mình ti'ch cực sd ko phải hàng nhái như quần áo, giày dép và thực phẩm của Vn. dt mình ko sài apple, đang sài hàng SS. với lại mình đâu có điên mà kêu mình ko bao giờ sài hàng chính hãng do tq sx
Love[Water]
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ifan7apple hầu như các hãng điện tử lớn đều đặt nhà máy tại trung quốc đó bạn ."Made by china" khác " Made in china " bạn nhé
@Love[Water] cái đó là cmt của mình với bạn kia ấy mà 😃
công lý sẽ chiến thắng , có thế thôi !
@traibao111 Đây là mỹ ,từ khi bắt đầu cuộc chiến đã biết bên nào thua rùi
Công lý luôn thuộc về bên mỹ vậy thui
Vn cũng bị kiện đó thui ,bên mỹ đã thắng vì bên đó có công lý à
ErkskjU
ĐẠI BÀNG
12 năm
@traibao111 Công lý nào thắng thế? Cậu thử đem công lý về vụ chất độc da cam qua Mỹ mà đòi công lý kìa, xem công lý nào thắng
Chôn sống cái bọn Apple cực đoan đi. Ko cạnh tranh nổi nên mới đi kiện, chỉ cậy sân nhà thôi, đi nơi khác thì te tua trở về. Nghe mấy thằng iFan cuồng tín tung hô càng nóng máu
Đúng là bài học cho samsung. Quả thật là đã ăn cắp thiết kế apple. Một hãng điện thoại lớn vậy sao không đầu tư mạnh vào thiết kế như HTC đi. Ngay đến con galaxy tab hay note gì đó mới ra với bút cảm ứng lại làm nhớ đến HTC flyer.
Google rất thông minh khi sáng tạo ra android là nguốn mở, vì lường trước được các vụ kiện bản quyền. Và nhờ nguồn mở nên nó sẽ phổ biến rất nhanh.
Mình cũng dùng điện thoại Samsung nhưng thực sự không thích thiết kế của nó (vì nó hay bắt trước lắm).
Nhưng mình thì không quan tâm miễn nó cầm trên tay thoải mái cấu hình mạnh, chạy mượt mà là mình thích thôi, chứ chả quan tâm thằng nào thắng thua.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019