[Chính thức] Sony A7R II có giá bán chính hãng 67,99 triệu đồng, bán ra từ giữa tháng 8

Trung Dt
5/8/2015 10:48Phản hồi: 163
[Chính thức] Sony A7R II có giá bán chính hãng 67,99 triệu đồng, bán ra từ giữa tháng 8
Thông tin chính thức mình biết được từ một người bạn thì Sony Việt Nam sẽ phân phối chiếc máy ảnh mirrorless A7R II từ giữa tháng 8 với giá bán khoảng 65 triệu đồng 67,99 triệu đồng. Mức giá này chỉ nhỉnh hơn so với thị trường Hong Kong (23.490 HKD) và rẻ hơn so với thị trường Mỹ (3.200 USD). Đây là mức giá bán khá hợp lý vì nó rẻ hơn thị trường Mỹ và chỉ nhỉnh hơn thị trường Hong Kong, quốc gia thường có giá bán đồ Sony thường thấp hơn các nơi khác. Tùy vào đại lý bạn đặt hàng sẽ có những khuyến mãi khác nhau. Mặc định trong hộp sản phẩm này sẽ gồm 2 pin FW50, một sạc USB và một sạc pin rời.

Sony A7R II dựa trên thiết kế của A7 II với thân máy hệ thống điều khiển tương tự. Phiên bản mới chứa nhiều cải tiến từ bộ cảm biến full-frame BSI-CMOS 42.4MP, bộ xử lý hình ảnh BIONZ mới có khả năng quay 4K trực tiếp vào thẻ nhớ, lấy nét lai 399 điểm + 25 điểm kết hợp, có khả năng hỗ trợ lấy nét tự động từ nhiều loại adapter đến từ các hãng thứ ba, giúp người dùng Sony sử dụng được nhiều ống kính từ Canon, Nikon... Máy cũng thừa hưởng cơ chế ổn định hình ảnh 5-trục tương tự như A7 II, hỗ trợ nhiều profile màu cũng như S-log hỗ trợ quay phim của A7s. Tinh Tế sẽ trên tay A7R II khi có sản phẩm chính thức được phân phối ở Việt Nam.

Cập nhật: giá niêm yết của Sony Việt Nam là 67,990,000 đồng. Thân máy bảo hành 2 năm và tặng kèm thẻ nhớ SDXC 64GB U3 tốc độ 94MB/s và túi đựng máy.

Xem thêm
: Sony ra mắt A7R II: BSI-CMOS 42.4MP, 399 điểm lấy nét, chống rung 5 trục, quay 4K, giá 3.200 USD
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bên phú quang sáng vừa xem là 73tr bây giờ còn 69tr 😁 ko biết giá chính thức bao nhiêu nữa

mà giá niêm yết của sony mẽo là 3200$ => ~69-70tr? ko lẽ sony vn bán giá rẻ hơn
http://phuquangkts.vn/sony-alpha-a7r-ii-body-1-1-1323990.html
Có con 7R + Carl Zeiss 24mm F1.8 cơ mà để mốc xanh
Đã phải mua loại nhỏ gọn nhất rồi mà đi du lịch vẫn ngại đem theo
6 Plus chụp đủ nhu cầu luôn rồi
@yudhoyono Có thấy phí cái body FF khi cắm con lens crop vào không?
Ko có tiền mua lens thì về mua body crop rồi chơi lens crop cho nó chuẩn
th0ng13
ĐẠI BÀNG
9 năm
@yudhoyono Chả biết bạn có phải quăng lựu đạn hay ko biết chơi. Chứ dân chơi a7r thì chả ai đi mua cái lens 24 F1.8 crop làm gì cả. Hay tại lens này rẻ???
deltadung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@yudhoyono Nhu cầu thế nào thì dùng thế ấy đỡ tốn xèng
bocapran
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vanne88 lens 10-18 hoạt động tốt ở dải 12-17 tên A7(x) nhé bạn, 18 tối góc
có mổi a7 nhìn a7rii thấy khủng hoảng quá
4K ngon quá, bao giờ mới làm dc 1 e :rolleyes:
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
Càng ngày hình thể và giá của mi cờ rô lét càng phình to, ko mấy chốc nữa mà nó chẳng khác gì DSLR luôn
@macpro87 Nếu bác so cùng kích thước sensor và công nghệ bên trong thì mirrorless nhỏ gọn hơn nhiều chứ ạ.
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@panania
@macpro87 B phiên âm nhầm roài, nó là mia-rờ-lét nhé! 😁
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@bachprince khổ tiêng anh nó kém nên thông cảm bác ạ, em ở quê nó thế... hi hi
Lâu lắm em không mua máy ảnh, không ngờ giá máy vẫn siêu mắc wá!!!!
Ps:
Hóng thánh nào đó vào comment "Sony sẽ hạ giá còn 250$" để PR rất tụt vời sau đó báo lỗi để huỷ đơn hàng 😁
tươi vui
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang ao ước em này.Biết bao giờ mới mua nổi đây
con nầy nhìn ngon quá.....cái giá làm mình chưa với tới 😔
@cardmanhinh.com bác on tinh tế cả ngày hả
htt11
ĐẠI BÀNG
9 năm
68tr để tiền mua con khác ngon hơ. chỉ có ai thiểu năng mới mua loại này :oops:
@archi-T http://www.dxomark.com/cameras#hideAdvancedOptions=false&viewMode=list&yDataType=rankDxo
kéo mãi xuống dưới mới thấy thì tuổi gì mà đấu mà giá lại cao hơn A7RII trong khi chất lượng ảnh được trang chuyên đánh giá kém hơn rất rất nhiều
@daotruong94 Lên dxo có bao giờ Canon hơn đâu, thực tế chút đi.
@archi-T thực tế kiểu mua theo phong trào chứ gì
@archi-T lol, ISO chỉ tới 12800, máy to bự, chụp phong cảnh thì vướng Dynamic Range thấp, giá cao, không có quay 4k, không có chống rung body, không xài dc nhiều len adapter :v
Greycloud
TÍCH CỰC
9 năm
Bó tay và khó hiểu với ông Sony này, đẻ máy cứ như gà công nghiệp đẻ trứng, nay sửa một tí này thành cái máy mới, mai sửa tí kia rặn ra được một loại nữa, mốt đổi cái màu viền là thêm được một model mới bán với giá gấp đôi...
Ống kính thì chả thấy đâu cả, cứ cặm cụi hì hục rặn máy ra làm gì? Tui mà có quyền thì tui đuổi cổ CEO từ lâu rồi
nforce
TÍCH CỰC
9 năm
@lmviet Đúng rồi bác. Thực ra như A7 là FF thì khẩu 1.8 là mình thấy cũng cân dc hầu hết nhu cầu rồi. 1.4 với 1.2 trên FF chụp hơi căng thẳng. Thế nên với mình thì 1.8 là đủ. Nhưng 1.8 non L thì lại ko dc nét như CZ. Thế nên theo mình giá batis CZ cũng ko gọi là đắt.
@Greycloud Gía 25, có AF bác
@nforce 2 em Batis giá OK bác. 2 tiêu cự này thuộc loại quý hiếm. Chỉ cần 2 chiếc là đủ. Canon dùng được cũng đều phải tầm 20-40 tr
@Greycloud giờ cuối năm 2015 ko biết đầu năm 2916 có ra a7iii không nữa. ra liên tục
giá kinh thiệt
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
kiểu này bên mẽo nó qua Việt Nam xách tay về...:eek:>>>hàng xách tay Việt Nam hình thành:p
bác có vấn đề gì à
linhatm
TÍCH CỰC
9 năm
sao kg làm mịa nó 60 chấm đi, lại làm kém thằng dslr kia ít chấm làm gì.
@Hungdunghcmc Bác, em và bác đó không dùng tới cái chức năng đó, nhưng có những người dùng đến chức năng chuyên nghiệp đó, có cầu thì có cung thôi, cái máy này không sx cho đại bộ phận người tiêu dùng bt như chúng ta...mà thực ra giờ tivi 4k cũng nhiều rồi (không tính VN), công nghệ phải đi tắt đón đầu chứ
@nguyenthanhhieuthanson hê mình nói vui thôi vì khu mình sống đến cái dịch vụ truyền hình cáp full hd còn không có
@Hungdunghcmc Mình vẫn quay 4K hằng ngày và phát trên TV 4K nhà mình. Màn hình laptop của mình là Retina, xem 4K vẫn phê hơn
@Hungdunghcmc xác nhận 4k quay cho vui
em hay quay bằng đt và up thẳng lên thìkhoong sao, chứ quay bằng máy ảnh phải thêm máy tính để xử lý nữa mệt lắm :D
Gồng 3 tháng để rồi thỏa cái nông nổi này thì hơi chát, mà có chắc cũng phải khoe mới dc 😁
nforce
TÍCH CỰC
9 năm
Đã có giá chính thức rồi kìa bác. 67,99tr
haimap87
TÍCH CỰC
9 năm
Nhiều bạn ko tìm hiểu nên thấy mấy con A7, A7r, A7s cũng xêm xêm như nhau nhưng giá chênh nhau cả khúc.

Có 1 clip của bác Peter Phạm giải thích về chuyện này rất kỹ trên YouTube, các bạn nên xem qua trước khi mở lời chỉ trích.

Quan điểm của Sony là họ sẽ không cố để cho ra 1 sản phẩm phù hợp với tất cả mọi người với giá siêu đắt, mà sẽ tạo ra nhiều sản phẩm phù hợp với từng nhu cầu cụ thể với cái giá đắt vừa phải.

A7 - dành cho các bạn chụp đa thể loại, thích lang thang chụp theo cảm hứng.

A7r - ko có AA filter với megapixel cao dành cho các bác thích phong cảnh luôn kè kè tripod bên mình.

A7s - chỉ dành cho dân quay phim, chụp chữa cháy với ISO cao, megapixel thấp.

Hy vọng các bạn có thêm chút hiểu biết về dòng A7 của Sony.
Ông anh @sonynex vừa báo giá cho mình 67,99 triệu đồng 😁

Có bác nào giải thích phân tích lý giải là tại sao 1 chiếc máy ảnh lại có giá cao như vậy ? Liệu tuổi thọ trung bình của chiếc máy ảnh là bao lâu ? thanks
no no one
TÍCH CỰC
9 năm
@daotruong94 Tội cho mấy bạn có tiền mua và làm ra tiền mua mà còn bị một thánh comment chê thiểu năng 😃, trong khi người ta cần gấp thì xúc thôi mà có mấy người khoái dạy đời 😃.

Đồng quan điểm với bạn 😃
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Greycloud cmt thiểu năng vậy? ít ra phải tìm hiểu trước khi cmt chứ.... haizzzz

đi so giá cả bộ kit (lúc mới ra) với giá mỗi cái body
hàng chính hãng, 100% với hàng xách tay 2nd
=)))
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@daotruong94 Rep làm gì cho hại não hả bác, mấy cái thằng thiểu năng như chú kia nói thì toàn là những người lắm tiền và phần lớn những người lắm tiền thì rất giỏi, chỉ có thằng mở mồm thế này thế kia thì càng minh chứng một điều gì đó mà nó chả bao giờ đạt tới ^^
ptb_2007
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Greycloud Có A7 mới, chính hãng nào 18 triệu, bạn giới thiệu dùm >
Nhân sự kiện A7r ii ra mắt, Tôn Tử nói
Hạ sách thì quất ngay để trên tay thể hiện hơn người nếu như tiền ko phải nghĩ (cảm giác sẽ cực tự hào & và kiêu hãnh pha chút kiêu ngạo), trung sách thì đợi tầm nửa năm hoặc lâu hơn 1 chút để có giá hợp lý, ổn định và tránh các lỗi phát sinh từ lứa sp đầu tiên xuất xưởng (nếu có) với những ai có tiền, có nhu cầu và tính toán cẩn thận.Thượng sách thì để lâu gấp đôi trung sách rồi mua vì sp tiêu dùng thông thường nói chung & sony nói riêng sẽ down giá, dự khi đó tầm 55 - 60 củ.
Cá nhân em chắc nằm trong nhóm siêu thượng sách vì hiện tại em chưa có xiền để chơi 3 nấc hạ - trung - thượng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019