Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

CHO em hỏi cách tạo rss trên màn hình chính

Khaivn
10/8/2011 6:44Phản hồi: 8
mấy bác cho e hỏi có cách nào tạo rss tinhte.vn hay zing.vn tren màn hình chính hok a? thanks mấy bác nhiu nhiu
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn mở trình duyệt web lên(Option> Go to> Web Feeds> New Feed)

Bấm vào New Feed

Nhập link RSS vô và chọn chế độ update (Automatic Update) (chọn OFF thì mình phải cập nhật bằng tay, còn chọn Everyday thì nó tự update mỗi ngày)

Ví dụ RSS của trang nokiavnn.com là : http://www.nokiavnn.com/feeds/posts/default?m=1

Bây giờ bấm nút Back ra, nó hỏi có save không => chọn Yes

Sau khi bạn thiết lập ở trên xong bạn sẽ thấy mục RSS mới . Sau đó bạn ra màn hình chính bấm giữ trên màn hình hoặc vào Option > Edit Home Screen để thêm Widget vào .

Bạn chọn cái RSS bạn vừa tạo lúc nãy cho vào màn hình . Chọn xong thì điện thoại sẽ kết nối để update tin mới.

Khi bấm vào biểu tượng RSS (cái màu cam éh ) thì nó sẽ cập nhật, còn khi bạn bấm vào phần nội dung thì nó sẽ hiện ra những tin mới, bài viết mới cập nhật.

XOng xuôi, bấm vào bài nào thì nó hiện ra nội dung bài đó, nhưng cái này chỉ là hiển thị trên RSS Widget , khi bạn bấm vào link thì nó sẽ chuyển wa trình duyệt web để bạn xem trực tiếp trên web luôn nhé.

Chuyển qua web đọc nè😔chú ý: cái RSS của nokiavnn.com có phiên bản cho mobile thì vậy, còn zing thì mình chưa thử)

chivung
TÍCH CỰC
13 năm
thanks....! một bài rất chi tiết
Khaivn
ĐẠI BÀNG
13 năm
thanks ban nhiu nha. cho minh rss tinhte va zing voi
Bạn thay link http://www.nokiavnn.com/feeds/posts/default?m=1 trong hướng dẫn ở trên bằng những link ở dưới đây nhé:

Tinhte:

Z
ing (Có nhiều mục nha, bạn muốn theo dõi mục nào thì cứ add RSS đó )
Đã test Ok
Khaivn
ĐẠI BÀNG
13 năm
e tim ra rui nhung cung cam on anh. Phien a chi dum e cach doi hinh nen man hinh bong bong voi............
Mình thấy đâu cần phức tạp vậy, vì Nokia bây giờ đã cho phép tự tạo app lấy Rss trên OVI rồi đấy ạ, bác vào đây check thử: http://appwizard.ovi.com

Cái này tạo app lấy RSS, tin từ blog, youtube hay flickr và Picasa đều đc đấy!
Alo, Có bác nào hướng dẫn em cách lấy RSS được không ạ, em không biết làm thế nào để có RSS của một trang web được cả, Các ơn các bro trước.;););)
Cách dễ nhất là bạn sử dụng trình duyệt FireFox , khi bạn cần kiểm tra xem trang web đó có rss hay không thì nhìn bên phải thanh address có biểu tượng , nhấp vào sẽ ra RSS của trang đó. Còn nếu không có thì .... web đó hok có ... hehe

Nó như thế này đây:

---------- Post added at 01:17 AM ---------- Previous post was at 01:10 AM ----------

Cái AppWizard có lâu rồi , từ tháng 04-2011 rồi, mấy cha kia sưu tầm xong post lên kêu "Dịch vụ mới" thôi :giggle: làm thử đi bạn, tạo xong phải đợi Nokia nó approve nữa, lúc cài vô thì khi web có bài mới , nó vẫn chưa nhận ngay cho mà đọc ... đợi mấy ngày vẫn chưa thấy bài :cold: ... đã thử và thấy như thế ... còn ai có cách nào hay hơn thì ... hok bik ..

Tự lấy rss rồi add vào Web feed để đưa ra ngoài màn hình chỉ 2,3 động tác thôi ... còn ai thấy phức tạp thì ... ko dùng, thế thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019