Cho em hỏi chút về Novo 7 Tornado

duyhoalac
26/5/2012 12:48Phản hồi: 64
Xin chào các anh chị trong Forum Tinh tế !
Hôm trước em được mới mua được cái Novo 7 Tornado HĐH : Android 4.0
Em là người mới sử dụng HĐH Android nên chưa hiểu biết nhiều về HĐH thú Sau khi đọc khá nhiều các topic , em vẫn chưa hiểu rõ về loại máy tính bảng này , mà nhu cầu chủ yếu của em là chơi game 😁 Mong các anh chị cho em biết về cái CPU , cách copy game ( APK ,... ) link một số topic liên quan đến phần mềm , game của loại máy này! :D Cảm ơn các anh chị đã giúp đỡ !
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này màn hình độ phân giải 480x800 nhé. Có 2 cách cơ bản để bạn cài game. Thứ nhất: Vào market để tải game nếu game có data thì cài xong nó sẽ up data. Thứ 2 bạn có thể tải game dưới dạng file apk trên mạng chú ý độ phân giải của máy bạn là 480x800 để tìm game thích hợp và down cả file data về chép vào thư mục theo hướng dẫn. Sau đó tìm file apk để cài game.
Có một số trang down game để bạn tham khảo: 1 là game4you.vn 2 là apkvn.com 3 là appstore.vn. Riêng trang thứ 3 dùng trực tiếp trên máy tính bảng. Bạn lưu ý là tìm đúng game có độ phân giải của bạn nhé. Chịu khó mày mò sẽ biết ngay, thực chất android dùng không khó. Chúc thành công!
con này màn hình độ phân giải kém
với số tiền đó bạn hoàn toàn có thể sắm cho mình 1 tablet màn hình 1024*600 mà cấu hình có khi còn ngon hơn nữa
con này 2tr6 mình thấy ko hợp lí
@heaven tad Bạn ấy đã mua rồi đang hào hứng thế mà bác lại bảo thế thì tụt hết cả hứng. Chi bằng tư vấn cho bạn ấy cách dùng máy hợp lý là hơn.
Để cài game hay các ứng dụng có 2 cách:
- kết nối intenet rồi vào Market hoặc Playstore trong máy. Tại đây có rất nhiều ứng dụng để bạn chọn. Để cài đặt bạn chỉ cần chọn vào một ứng dụng rồi chọn Cài đặt là máy sẽ tự tải về và cài đặt.
- hai là tìm các ứng dụng trên các web. File ứng dụng tải về từ các web này có đuôi là .apk. Bạn có thể vào web bằng trình duyệt trên máy để tải về hoạc dùng máy tính bàn tải về rồi cóp vào mtb. Sau đó chỉ cần chọn file này và cài dặt.
Nói chung hdh Android dễ sử dụng, bạn cứ mày mò dần là ra.
Giá mới ra nó thế d8ây
Giá mới ra thì nó trên trời đúng rồi bác ạ, hàng Tung Của thì mỗi ngày mỗi giá, mua sớm thì lỗ thôi
@kute.nhox
@khaitqmaxfone Nếu nói về giá máy cao hay thấp khi mua thì bạn nên đợi năm sau mua sẽ rẽ hơn nhiều, khi nào model đó lỗi thời rồi hãy mua, trình độ nhận thức về công nghệ như bạn thì chỉ có thể xài những hàng lỗi thời vứt đi mới có giá rẽ và hợp lý theo ý của bạn, thân chào
MrQ030186
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình xin chút nhận xét về con này đi bạn,mình cũng định mua.
đang phân vân con này với G3. bạn tư vấn giúp mình nha thank
saolinbg
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mua G3 di ban oi
mình mới xúc em này nói chung là mượt .đẹp chắc chắn giá là 1950k cảm úng tuyệt vời ,xử lý khá nhanh ,màn hình nét.
@bobinhhl Mình mua ở thegioitablet.vn có 1850 àh
@leminhteo Giá đó hình như bảo hành có 3 tháng phải không bạn.

Gửi từ Nexus One của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Bạn đem qua mình cài game miến phí cho!
Mua G3 làm gì, mua G2 luxury hoặc Novo ELF 2 ấy 😁
maxivit
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho em hỏi muốn gỡ mấy cái ứng dụng tiếng tàu thì phải làm tn ?
e cũng đang dùng 1 e tornados này ở chỗ bác lộc đang bị đơ ko bít tại sao
chắc lại phải wa đó bảo hành quá😔
ae cho hỏi con tonado này sd ngon khong6,thấy giá e nó cũng phù hợp,nhưng sợ mất tiền oan uổng ,.thks
@saigondo Mình đang sài thấy ổn.
maxivit
ĐẠI BÀNG
12 năm
@leminhteo không đc bạn ạ, cái này hình như là rom gốc của nó rồi không gỡ đc
Bạn muốn gởi bõ ứng dụng tiếng tàu thi cứ ấn vào nó, rồi kéo vào remove là được!
Mình mới mua con này, và sau đây là cảm nhận của mình
1. Trang STOCK-PAGE của AINOL-NOVO để SAI cấu hình, con này chỉ nhận được 2 điểm cảm ứng thôi (trên trang chủ của nó ghi là 5, và do đó, VN ship hàng về vẫn để nguyên là 5 điểm cảm ứng)
2. Dung lượng pin tạm chấp nhận được (dùng trung bình cỡ 2-3 tiếng)
3. Wifi mạnh hơn tí xíu so với một số dòng khác (tốt hơn TECLAST p76ti)
4. Màn hình cảm ứng có phần rít, không được trơn
5. Firmware android 4.0.3 stock-rom tích hợp Flash 10.x có thể nâng lên 11.x, hoạt động tốt
6. Loa tốt
7. Và đây là điều hạn chế nhất mà mình thấy, ngõ mini-USB khi dùng cáp OTGtín hiệu bị chập chờn (có thể do công suất hoặc điện thế hoặc cường độ dòng thấp) , mình thử nghiệm thấy nếu pin dưới 40% là chỉ nhận được USB dung lượng 1GB; pin đầy trên 60% mới nhận được USB 4GB;USB 8GB không nhận được, máy chụp hình nối cáp qua tốt (vì máy ảnh có pin riêng nuôi thẻ nhớ), còn đầu đọc USB thì đèn chớp nhấp nháy 1 vài lần rồi tắt => không nhận dạng được. Có thể do cáp OTG điện trở lớn hoặc do ngõ máy "YẾU", mình sẽ mua cáp OTG mới để test thử xem sao...
klatao
TÍCH CỰC
12 năm
@quocdunginfo

b xem lại nhé. mình thấy nó cảm ứng 5 điểm mà. clip trên nó có quay đến đoạn check điểm cảm ứng. đoạn gần cuối ấy
cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@klatao cái này e cũng xem rồi, nhìn cảm ứng cũng khá mượt đó chứ,
có đoạn thử nghiệm cảm ứng 5 điểm,
và đang cố để rước e nó về ( vi đang là Sv 😔 )
klatao
TÍCH CỰC
12 năm
@cuongk4tc ^^. mình cũng vậy . cũng sv. nhưng đang cân nhắc , tiền thì có ngần ấy thôi , nhưng sợ mua về lại hối hận . 😁.
cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@klatao đã xúc về ạ, cảm nhận đâu tiên :
- Màn cảm ứng khá ok.
- máy hình thức khá đẹp so với tầm tiền :D
........... đang vọc tiếp :D
Các bác có game hay thì gửi vô cho e với ạ :D
up up chờ thêm thông tin thực tế từ những bạn đang sử dụng. Đang gom tiền chuẩn bị rước em nó
E không biết gì về anroi,mới xài lần đầu,đang sd con hd2 mà không biết root rom là gì...nhân tiện cho e hỏi nếu mua con này về là mình sd bình thường như dtdd hay là phải cài mấy cái rom root gì đó.

Gửi từ Nexus One của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
nghikhongra
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới mua con này được 1 ngày ;) , nói chung là dùng được, chạy game vô tư, cũng đã thử cầm con duo 1.5, giá 3tr3, thấy cũng không hơn gì con này mấy, được cái màn hình đẹp hơn, với số tiền bỏ ra khoảng 2tr, thì con này là hợp lý và đáp ứng được yêu cầu lướt web, đọc báo và game
@nghikhongra Chạy game vô tư của bạn là thế nào vậy. Tương thích hầu hết các game không hay chỉ chạy mượt được 1 số game vậy???
nghikhongra
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lamquangct chưa cài hết, nhưng các game nặng vẫn chạy vô tư như Modern Combat 3, pes 2012, N.O.V.A 2 .....
@nghikhongra có chơi đc fifa12,asphalt 6 ko bác em chỉ mê 2 trò này
@nghikhongra có chơi đc fifa12,asphalt 6 ko bác em chỉ mê 2 trò này
asmart10
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nghikhongra hihi. bác cứ đùa. con tornando này so với ELF2 hay Aurora 2 thì 1 trời 1 vực bác ah.
Còn này dualcore 1.0 Ghz. mình thấy chạy ngang với chip A10 many core 1.2Ghz thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019