Cho em hỏi về 9930 verizon

bibanhbao
15/7/2015 6:50Phản hồi: 6
Em mới lấy con 9930 verizon của ông anh, có nhiều thắc mắc nên mạn phép viết 1 bài hỏi các bác. Nếu có câu hỏi nào cũ quá thì các bác bỏ qua cho em ạ.
1. Em đang dùng bản Rom 7.1.0.1066, mạng viettel, e bật 3g lên thì k thấy có chùm dâu. Chỉ vào đc browers, app world. K đăng nhập đc tk mail, fb, messenger...
2. Khi e bật wifi thì chỉ vào đc duy nhất browers, k vào đc appworld nữa, cũng không có chùm dâu luôn ạ.
3. Em đang dùng gói 3g của viettel. Có nhất thiết phải đky gói BIS của viettel để kích BIS k ạ?
4. 9930 verizon thì nên dùng ROM nào ạ. E nghe mọi người bảo dùng bản 267 ổn định BIS dễ, e có down file chạy loader.exe về nhưng chạy đc 1 lúc lại thấy báo k tìm thấy bb destop software. Cái này có phải là do e chưa cài đúng BDS bản 7.1.0.267 k ạ?
Có câu hỏi nào k đúng xin các bác bỏ qua ạ
e chân thành cảm ơn
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không thấy ai trả lời mạn phép cmt tí mặc dù đang dùng 99.
1. Mình xài 99 nên không biết bản nào tốt nhất cho 9930, bạn chịu khó tìm trong diễn đàn, up thử vài bản room dùng thử xem cài nào ổn nhất thì xài, up room bb thì dễ như ăn kẹo rồi.
2. Bạn phải đăng kí BISS mới đăng nhập được mail, push mail, push line, kích hoạt BBM, hiện chùm dâu,...
3. 99 của mình nếu chỉ xài wifi (đã tắt dữ liệu di động) vẫn đăng nhập facebook bình thường, tải app trên appworld ầm ầm. Cái này bạn xem lại đã cấp quyền sử dụng wifi cho các app chưa.
Chúc bạn vui vẻ với con 9930 của mình 😁
đang dùng 993 đây 😃
1. rôm nào cũng vậy, máy bb nào cũng vậy. chỉ khi có bis mới có chùm dâu.
2. khi bật wf, tất cả các app đều vào mạng bt trừ BBM.
3. có, nhất thiết.
4. 9930 dùng rom 7.1.0.991 ổn định nhất.
chúc bạn vui vẻ với 993 của mình 😃
quachcupid
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho em hỏi 99 dùng bis, nghe gọi ầm ầm 2 tiếng 1 ngày liệu pin zin có trụ nổi 1 ngày k ạ?
đang cầm 1 con 9930 ko hiểu sao serivice book ko về đầy đủ, web lướt vù vù chỉ mail và facebook ko dùng dc 😔 có bác nào biết cách fix ko?:( e đã dk bis nhưng vẫn ko dc :( chỉ dùng web dc thôi
Bửu Berry
ĐẠI BÀNG
9 năm
Kít bis đi bác

Sent from my iPhone using Tapatalk
klq nhưng đang tìm app icon có hình trái tim này, cao thủ nào biết ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095