Cho em hỏi về phần mềm tắt màn hình mà không sử dụng nút nguồn

yunachjp9x
4/5/2011 8:53Phản hồi: 21
Cho em hỏi về phần mềm tắt màn hình mà không sử dụng nút nguồn vs ạ.E là lính mới nên k biết gì bác nào hướng dẫn kĩ cho em vs 😔
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lethaison
TÍCH CỰC
13 năm
vào cydia cài Quick Lock(phù hợp với FW)
leepv
CAO CẤP
13 năm
- Máy đã jailbreak thì có Cydia đồng thời có Activator,chỉ cần vào Activator tạo gesture cho nó khóa màn hình thôi,khỏi phải cài thêm phầm mềm khóa khác,tiết kiệm bộ nhớ máy.

Cách làm : Vào Settings/Activator/Anywhere/icon pinch,chọn Sleep button. Mỗi lần muốn tắt và khóa màn hình chỉ việc dùng 2 ngón tay vuốt nhẹ theo chiều từ ngoài vào tâm màn hình thì nó tắt đèn và khóa thôi.

Hoặc thay đổi kiểu gesture khác tùy ý.
@leepv tks nhé,làm đuẹơc rùi
binhgt89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leepv cũng nhờ sự giúp đỡ của bác này nên vừa làm được, Nhưng cho e hỏi thêm chút, máy e đang để cài kiểu gì nữa mà thấy vuốt từ dưới lên nó cũng tắt, nhưng ko nhạy lắm, được cái là vuốt từ dưới lên thì thấy tắt với bất kỳ màn hình đang ở chế độ nào, còn chọn kéo hai ngón tay vào giữa màn hình thì chỉ thấy được khi ở màn hình chính thôi, phải ko các bác nhỉ?
batai
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao mình vào cydia rồi cài quicklock mà cydia ko cho cài. và cái activator cũng ko cài đc.
bạn nào hộ mình với
mQuickdo cũng là 1 gợi ý không tồi.
Cảm ơn bác leepv nhiều nhé.
thks leepv nhiều, tôi đã làm đươc
Activator đúng là 1 pm ko thể thiếu trên chiếc IP.
Nó hạn chế đc tối đa việc sử dụng nút home vs power.
Very good! ^^
máy mình k có cydia mà cũng k biết cydia là cái gì?hic.bạn nào chỉ rõ cho mình đc k 😔
leepv
CAO CẤP
13 năm
Jailbreak mới có bạn ạ. Bạn vào chuyên mục firmware cho iPhone xem hướng dẫn jailbreak nhé.
QuickDo là chuẩn. E đang dùng bản 3.2 ngon choét trên OS 4.3.2 😁
ấy cho em hỏi tí nếu không JB thì xài phần mềm nào ạ...
Tham khảo ở đây nhé. Có hướng dẫn cụ thể http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-nang-cap-firmware-163/ahuong-dan-jailbreak-untethered-cho-ios-4-3-1-4-2-1-windows-maca-588048/
èo ui ý tớ muốn hỏi là máy tớ không JB thì xài phần mềm nào để bảo vệ nút home...
Chả có phần mềm nào cho bạn nếu ko JB cả 😃
oải nhỉ mình và mấy người bạn đang tính làm cái acc trả tiền xài... nhưng với tốc độ rút máy vài phút 1 lần mà ko có cách nào bảo vệ nút home thì chắc thay sớm...thôi vậy ta lại JB
JB là 1 đúng đắn khi sử dụng IP. nếu k JB bạn sẽ rất thiệt thòi đó. 😁
Nhiều cái bản quyền ko có đâu.
JailBreak để cài Cydia.
sau đó vào cydia tìm và cài SBSettings, sẽ tự cài theo Activator
Vào setting trên máy, tìm đến activator và cài theo ý mình
mình xài máy cũng lâu rồi, JB đã làm nhiều lần giờ muốn thử cảm giác đắn đo kick mua j đấy nên tính ko jb nữa xài thử xem thế nào, nhưng tình hình thế này chắc lại JB và xài như ngày xưa 😃 ngày sạc pin 2 lần ha ha ha
Kể cả có tiền cũng có nhiều cái chả mua được 😃 Nh ng vẫn phải JB đó thôi :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019