Cho hỏi về cập nhật BB10, 10.3 ???

c4ng0vn
19/5/2015 3:49Phản hồi: 14
Mình đang dùng em Blackberry z10. Bản 003.
Hiện tại đã có bản cập nhất hdh lên 10.3 nhưng máy mình vẫn chỉ chạy 10.2 mà không thấy có thông báo cập nhật.
Mình có đi hỏi thăm mấy cửa hàng đt lớn thì lập trình nói không cập nhật được.
Có ai biết tại sao chỉ dùm mình với. Nếu không thể cập nhật trực tiếp thì có cập nhật bằng cách thủ công qua bb link đc không. MÌnh đang ở Hà Nội, ai biết cửa hàng có thể cập nhật tin cậy chỉ dùm mình với.
Thanks !!!
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rainway_ds
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thường thì những máy xách tay nó k cập nhật OTA. B nên dow file autoload của 10.3 về rôig chạy thôi. Chi tiết b tìm hiểu bên bbvietnam
@rainway_ds Cảm ơn bạn. Nhưng mình không biết chạy. Mình có hỏi 1 tiệm chuyên về BB Nhưng lập trình ở đó trả lời là: " Có thể chạy nhưng máy có lên hay không thì họ lại không đảm bảo." Mình hơi hoang mang, bạn có cách nào chỉ dùm mình với.
Thanks !!!
rainway_ds
ĐẠI BÀNG
9 năm
@c4ng0vn hic. B có thể sang bên bbvietnam tìm có đầy mà. việc up rom cho bb nó dễ không khó như những máy khác. B tìm bản rom đúng với mã máy STL001 dùng riêng, còn lại 2,3,4 dùng chung nhau. download file autoload về cắm đt vào và chạy file đó(cài bblink cho nhận driver trước nhé). Mà b mua ở đâu thì đến đó bảo ngta cài cho.
Mấy bác ở trên nói rõ rồi nhưng mình vẫn muốn giúp bác làm nhanh hơn
1. BB Link https://swdownloads.blackberry.com/Downloads/quickdownload.do
2. Tải file Autoloader cho máy bác https://www.fshare.vn/file/AEYEP6FEGTHM
3. Cài BB Link rồi tắt đi
4. Giải nén file autoloader rồi click chuột phải vào file Autoloader 10.3.1.2582 Z30 Z10 234.exe chọn run as adminstrator
5. Tháo pin dt ra rồi kết nối dt vs máy tính qua cáp usb
6. Đợi chạy xong dt hiện logo blackberry thì bỏ pin vào lại bật máy lên và tận hưởng
@kienhoangtu_tk96 Cảm ơn bạn. Nhưng mình không có máy tính. Mình có ra tiệm net nhưng ở đó bb link còn không cài đc thì chịu. Bạn biết ở HN có cửa hàng bào tin tưởng để cài không. Chỉ mình với. Thanks!!!
Bạn
Ra net cài thử xem chứ mình ko ở hà nội nên ko biết

Ừ. Cảm ơn bạn rất nhiều.
Máy z10-003 không có cập nhật 10.3 và 10.3.1 nhưng hôm qua vừa có cập nhật 10.3.2[emoji4]
radiofm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Yến Libra Tiện đây cho mình hỏi luôn nha 😃 Bạn xài Z10 khi lên 10.3 có ổn định không? Pin xài tốt không?
Mình đang lăn tăn vấn đề pin và ổn định khi mua máy. Về ứng dụng chỉ cần chạy native và về pin thì chỉ cần trọn vẹn 1 ngày được.
@radiofm Mình mua cục pin mới nên dùng 10.3.2 thấy ổn lắm bạn à[emoji4]
Không hay bị rớt wifi như hồi chạy 10.3.1 beta nữa[emoji4]
https://www.tinhte.vn/index.php?threads/2410131/
Mình reply trên topic này mà lộn mịa sang đây, mod remove hộ với. Thanks

Sent from my Passport using Tapatalk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119