Cho hỏi về lỗi lắp sim vào N9

IloveN9
15/8/2012 5:18Phản hồi: 23
E mua và dùng N9 được hơn tháng rồi, ngoại trừ hồi mới mua đang sạc có nghịch tí thì màn hình bị loang màu, vì nghĩ chắc do máy trong kho lâu ko dùng nên bỏ qua ....Hôm qua e có cài app MegaSmileys ở topic http://www.tinhte.vn/threads/1443680/ 😔 càI xong e REBOOT máy thì N9 bị mất sóng mạng Viettel, e tháo sim ra lắp lại cũng ko đc, rồi cũng REBOOT thử cũng ko ăn thua, nó chỉ hiện SIM CARD REJECTED :( sau đó máy có hiện tượng loang màu, lag, chạm đúp màn hình ko hiển thị đc màn hình chính => e lại phải Reboot lần nữa :( đến hôm nay thì máy ổn rồi, nhưng sim không được, các bác cho em hỏi là do máy hay do sim, e thì e nghĩ do Reboot nhiều nên màn hình bị chập chăng .... Mong các bác giúp em , e cảm ơn !
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn làm lại sim đi, N9 kén sim lắm ==! lúc mới mua máy có cái sim dùng 3 năm rồi lắp đâu cũng nhận. Cắt ra lắp N9 k nhận, tưởng hỏng rồi lắp sang 1200 vẫn bình thường. Đi làm lại sim phát đc ngay 😃
@quytrong287 vậy à ^^ mình cảm ơn nhé, vậy còn hiện tượng lag và loang màu máy là do sao hả bạn 😔 lúc mình ko nhận đc sim, lắp ra lắp vào, reboot 3 lần rồi nó bị thế :(
Loang màu mình chưa bị bao giờ nên k biết 😁 còn máy lag thì flash lại xem sao 😃
@quytrong287 hix 😔 vì mỗi lần cài app j là mình thường reboot lại máy cho đảm bảo pin và tốc độ , ko biết như thế có ảnh hưởng gì ko hay do cài nhiều app nên nhiễm virus nữa :( định flash nhưng nghĩ cài lại mấy app trong store lại thấy nản :-< nên thôi
love_rain
TÍCH CỰC
12 năm
bữa lên Đà Lạt,mới giữa đèo thì mất sóng.....mới đây lên Cần Giờ vô ngó mấy e khỉ cũng mất sóng,N9 chắc cũng kén sóng quá
😔 còn mình thì đang 4 5 vạch đầy tự dưng ngóm thế luôn >< :-<
hnay mình cũng bị tình trạng như chủ thớt đây tự nhiên flash lại pr1,3 cho máy đỡ lag xong mạng chật chờn luôn lúc nhận lúc ko,đặc biệt là chuyển wa 3g là mất sóng mạng luôn potay 1 lát sau nó có lại chuyển wa 2g lại đt nói chuyện với bạn 1 tý là tự mất mạng nữa tính mang lên nokia care nhưng nghe a/e tư vấn làm sim lại mai đi thử xem ko đc là cho nó lên care luôn
làm lại sim đi bác ơi N9 mình kén sim với kén sóng lém :eek:
😁 mình đã làm lại và đã ok, nhưng sim mới toàn sms rác == bực mình vật
mình xui xẻo wa mới đi làm sim mới lại gắn vào có mạng ngon lành ngồi tại chỗ mobi test thử xem sao đang test mất mạng tiếp vậy là do máy mình rồi chạy wa care đưa nó kiểm tra.nó nói hiện tượng này để máy lại kiểm tra vài ngày sẻ báo sau buồn ghê
@nodaynemay 😔 ax, khổ thân bạn :-s sao lại thế nhỉ, hix :( hay lúc bạn flash bạn ko tháo sim ....thui, để lại care rồi thì khi nào rước em ý về thì báo tình hình cho mọi người biết 😃
khổ rồi Nokia care mới đt nó kêu máy mình tình trạng này chưa gặp bao giờ .bây giờ để nó chuyển máy lên dịch vụ nào đó cao hơn để sửa vấn đề này buồn luôn ko biết nằm mấy ngày nửa đây
@nodaynemay :-s ax , mua máy lâu chưa
máy mình sài đc 6 tháng rồi vẫn ok đã up 2 fien bảng rồi tự up ở nhà ko đấy,giờ bị cái này potay chắc phần cứng rồi ko phải phần mềm đâu nếu do phần mềm thì flash + emmc là nó hết ah mà mình flash mấy lần rồi vẩn bị vậy,đã thử hạ phiên bảng pr1,2 để thử nhưng pr1,3 ko cho hạ xuống mới ghê
up ai cho hạ 😆 thôi chia buồn 😔 đợi mấy ngày xem sao ^^ Good Luck
@IloveN9 Bác ilove xài sim j mà bị sms rác mấy sms rác ấy bỏ đc mà
@IloveN9 bạn vào phần super sim tat chức năng life info di là hết quảng cáo ah,sim mới làm của mình củng báo tin rác ko đấy thôi mình tắt là hết ah
OH ^^ THANKS MẤY BẠN NHAZ, VÌ MÌNH LÀM LẠI SIM MÀ, SIM CŨ KO BỊ NHƯNG SIM MỚI LẠI BỊ, MÀ VỪA ĐỔI SIM XONG THÌ DÙNG APP remove sim shorcuts NÊN MẤT LUÔN CÁI SUPER SIM NÊN QUÊN MẤT VÀO ĐỂ CHỈNH=)) MÌNH ĐÃ CHỈNH :x THANK KIU
Em cũng bị tình trạng này , đi ra chỗ làm sim mới đứa nhân viên nó bảo sim này ko vấn đề gì đâu, nếu làm lại sim mới cũng chả giải quyết đc -> chắc lỗi do phần cứng, e thấy nó nói cũng có lý vì e lắp sim này vào các máy khác đều ngon lành, lấy 1 vài sim khác nhét vào N9 mà nó chả hiện sóng sánh gì cả, ko hiểu máy của e bị sao. ngại mang ra care quá, mang ra đấy chắc e nó sẽ bị phanh thây rồi k biết linh kiện trong máy có bị thay ko 😔mới mua đc 1 tháng mà đã lỗi lên lỗi xuống nản quá.:(
@huubinh1987 sim lắp vào máy khác đc chưa chắc đã đc trên N9 , ra hỏi nhân viên làm sim thì giải quyết đc gì, mình cứ ra chi nhánh nhà mạng mà làm, sim mới sóng khỏe cho vào vô tư ^^ dù sao cũng GOOD LUCK for YOU :(
@IloveN9 Vậy hả bạn , công nhận là dùng em N9 này nhiều lúc hơi ức chế nhưng trót yêu e ý rồi nên đành phải chấp nhận vậy :( như kiểu yêu 1 em mặt rất xinh nhưng lại bị vô sinh :(
@huubinh1987
Mang ra care đi bạn máy mình cũng vậy đó ra care 1 tuần về nó kêu lỗi po mạch đó máy mình sài 6 tháng rồi g mới bị còn bảo hành lo gì phá tưng bừng đi ko sao đâu
E cho nó ra care từ hôm 22/08 rồi , nó bảo sau 10 ngày mới lấy được máy , ko biết thế nào đây, đành tạm xa e nó nhớ quá đi mất, h phải dùng tạm con cục gạch, nhưng mà công nhận mấy con cục gạch này gọi sóng sánh và thoại tốt thật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019