Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cho hỏi về micro Sim (Vinaphone và Viettel)

CoffeeHN
14/11/2010 10:34Phản hồi: 42
Theo mình biết mỗi máy chỉ có 1 sim đi kèm. Mình từng đi đổi sim của vợ để nhét vào IP 4 đăng ký tên mình mà không được. Vậy muốn đổi sim thường lấy Micro sim có đổi được ko?
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

được, đổi sim thường lấy micro sim và trả tiền đổi khoảng 25.000 gì đó
Bợn đã đổi chưa mà bảo được?

Mà chủ topic, post sai chỗ.
đổi được cả sim không phải thuộc thuê bao Iphone, Itouch a`? ở Hà Nội đổi ở đâu?
Mình không post sai chỗ đâu, vì nó dính đến tin tức tuồn hàng ra ngoài. Nếu đúng là micro Sim không được đổi cho các thuê bao thường, các thuê bao không mua Iphone 4 của nhà mạng thì mình biết có một cửa hàng ở Hà Nội cung cấp Micro sim của nhà mạng theo máy họ bán (Họ quảng cáo là máy xách tay), suy ra có việc tuồn hàng ra cửa hàng/
Lấy cái kéo đo sim vài rồi cắt sao phải loằng ngoằng làm gì
Cắt thì ai chả làm được, mang ra cửa hàng bấm miễn phí chả phải tự cắt. Có điều là cửa hàng bán máy quảng cáo là bán máy kèm theo micro Sim chính hãng của nhà mạng, suy ra máy cũng chính hãng nhà mạng luôn.
www.bka.vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này thì có gì đâu bác cứ ra cửa hàng đổi
sẽ tương tự như việc xin cấp lại sim do mất hoặc hỏng sim thôi
em đã đổi cả sim viettel và vina rồi
vina 25k còn viettel 15k
dùng mobi lại phải cầm kéo cắtgotj ah 😔(, sim vina + viettel ko trong dien đăng kí có cầm ra của hàng đổi loại micro đc ko anh em
@thuylinh201 Mobi cũng cho đổi sim Micro sim bạn nhé! phí 15K
Ra cửa hàng bảo nv nhà mạng chuyển sang mất có 20k thôi mà bác. đem CMND theo là Ok. em mua máy đợt 26/10 nó bắt làm hợp đồng trả sau, em bảo ngày mai anh qua rồi làm hợp đồng sau giờ đang bận ko có thời gian. Hôm sau đến em bảo nó chuyển sim đang dùng thành microsim để lắp vào iphone4 dùng, còn vụ sim trả sau theo hợp đồng em bảo lắp máy khác (thực ra đã làm hợp đồng đâu :p) Chỉ áp dụng với Viettel và Vina thôi nhé :d
Mình ra chỗ Bưu điện Hà Nội đổi sim thì họ hỏi số thuê bao rồi thông báo, không phải thuê báo Vina Itouch, không cho đổi. Chưa thử bên Viettel, bác đổi sim ở đâu thế?

đồng chí đổi Sim Vina chỗ nào thế?
@CoffeeHN đổi sim thường sang microsim dc mà,
nếu bạn dùng vinaphone thì ra xã đàn(kim liên mới). mất có 25k thôi mà
Em ở tỉnh lẻ, cô nhân viên lấy kéo tỉa ào ào, thế là xong 😁
Mobi thì pótay rồi các bác nhỉ?
Chỉ áp dụng cho Vina thôi nhé: Bạn hoàn toàn có quyền chọn thuê bao trả trước hay trả sau. Đối với thuê bao trả sau thì bắt buộc phải làm Hợp đồng với CMND và số Hộ khẩu (để nhà mạng còn biết địa chỉ đến thu tiền chứ); Sau khi xong thủ tục bạn bỏ ra 25k mua một Micro SIM mới tinh là OK. Nếu bạn đã có sẵn số thuê bao trả sau rồi thì mang theo Hợp đồng cũ để nhà mạng biết và chép luôn số SIM đang dùng vào Micro SIM là OK.
Đối với thuê bao trả trước thì đơn giản hơn. Bạn vẫn cần có CMND nhưng ko cần số Hộ khẩu. Nếu đang dùng mạng của Vina thì cũng mua một Micro SIM giá 25k, sau đó chép số SIM cũ vào SIM mới là OK. Nếu bạn muốn dùng SIM của mạng khác thì chỉ mua một Micro SIM trắng thôi và thử nói với nhân viên nhà mạng chép giúp có được hay không tôi ko giám chắc đâu. Trường hợp này tốt nhất là ra mấy cửa hàng điện thoại nhờ họ cắt giúp SIM là OK.
Máy IP4 của Vina là bản Quốc tế nên có thể sử dụng bất cứ loại SIM nào của VN, khác với của VT chỉ cho sử dụng của VT thôi. Muốn thành bản quốc tế như Vina thì bạn phải bỏ ra thêm khoảng 600k nữa mới được update lên thành vản quốc tế đấy.
Đó là kinh nghiệm mình đã mua IP4 của Vina nên chắc chắn thông tin là chính xác đấy
đổi như kiểu mất sim xong cấp sim # thôi mà có j đâu ? còn mobi thì ra nhờ cắt là ok .
Bợn mang sim nào ra đổi microsim xem, có khi mất 250K chưa chắc đã đổi được. Chỉ sim nào đăng ký gói cước rằng buộc với i4 thôi.
www.bka.vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
hôm nọ em đọc ở đâu đó là mobi cũng có micro sim rồi

---------- Post added at 02:37 AM ---------- Previous post was at 02:35 AM ----------

em đổi sim vina ở Xã đàn
Viettel thì lên 70 THĐ
@www.bka.vn đổi sim thường sang microsim của viettel làm ở 70 Trần Hưng Đạo hả bạn. Chỗ đấy là phòng giao dịch của viettel hả bạn? Mình cũng đang tìm chỗ để đổi sang microsim!!!
Về phải chấn chỉnh mấy em Xã đàn, làm sai quy định.đùa tý thôi, sáng nay chắc phải ra đổi sim cho vợ quá.
Đem qua đây tui cắt dùm cho, mua cái kiềm cắt sim microsim cả 2 tháng nay thiệt hại hết 250k mà chưa cắt 1 cái nào nè.
Bác nào qua tôi cho mượn cắt miễn phí 100% và vô điều kiện nè, bấm 1 phát "BẬP" là xong chưa đầy 3s.
hehehe,..............
ơ tận đâu đâu ế mún nhờ cug khó 😔
Sì Gòn, gần Đầm Sen cho bác nào tiện đường ghé bấm nè.
namdung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em thấy các bác nói đổi hơi khó, đâm hoảng...nhưng sáng nay em vừa ra HTK đổi cái được micro-sim luôn, mất 25k, không quan tam ông dùng máy gì, mua ở đâu, gói cước nào...dễ lắm chỉ 5p là xong, mà các em ở đó nhiệt tình nữa...thế là chấm dứt thắc mắc về chuyển đổi micro-sim nhé.
chipbi
ĐẠI BÀNG
13 năm
HTK là gì thế bác, vinaphone hay viettel

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019