Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cho mình xin firmware 3g lock 3.1.3 custom sạch (không nhúng cydia)

johandj
16/3/2011 6:17Phản hồi: 13
Ai có firmware 3g lock 3.1.3 khong nhúng sẵn cydia cho e xin nhé,e cám ơn:bounce:
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn này đùa sao ta , bản sạch ko nhúng Cydia thì up gốc đi bác à . Người ta gọi custom sạch là custom chỉ nhúng mỗi Cydia và kéo root lên 1 chút , chứ ko có dạng custom mà ko có Cydia nhé .
nhatchimai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác có cái bản sạch mà bác nói không, cho e với. E restore bản custom 3.1.3 hackative bên GSM thấy root thấp quá (có hon 300MB, relocation font mà lên đọơc có 412MB thôi. Mà máy từ trước báo 7.1GB mà giờ báo có 6.9Gb. Vậy là sao hả bác....? E ko có sim active nên muốn bản phải active rồi cơ.
bạn có thể tìm ở đây ha
http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-nang-cap-firmware-163/huong-dan-dung-sn0wbreeze-2-2-1-tong-hop-cac-ban-custom-tu-3-1-3-4-3-a-484168/
nhatchimai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác cho e hỏi là dùng bản này của trong bài bác giới thiệu:
Bản custom 3.1.3 cho iphone 3G lock, chỉ có cydia và memory 850MB

File1: thangbom203
File2: thangbom203

Bản này đã active chưa....? Nếu chưa thì restore rồi, làm thế nào để active nếu ko có sim AT&T để active? để mà vào unlock?
bản custom 3.1.3 dành cho 3G và 3GS đã được active và bạn chỉ cần vào cydia install ultrasn0w unlock mà thôi. thân
nhatchimai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thế mà trong bản này thì bác không ghi là đã Active hay un-active để mọi người đỡ phải hỏi. Vì có bản thì bác ghi rõ ràng, có bản bác không ghi nên chẳng biết thế nào mà lần. Cảm ơn bác!
custorm mà ko có cydia thì sao dc gọi là custorm nữa? bạn ko muốn nâng bb thì update lên FW gốc khi update bật tiny umbrella lên chạy tss serve đi
ủa? 3G 3.1.3 thì bạn chạy fw gốc đi! có phải ngon hơn không!
nhatchimai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chạy fw gốc thì phải active thì mới unlock được mà bác. Mà cái vụ active này e ko rành lắm, ko có sim active ...., rồi jailbreak nữa, root của fw gốc cũng nhỏ (có mấy chục MB thì phải).... E nói thế đúng không nhỉ?
lúc rs fw gốc xong (3.1.3) bạn dùng redsnow 0.94 mà JB! Jb xong là máy dc activate mà! đâu có gì đâu!
nhatchimai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em đọc mấy bài hướng dẫn restore thấy bảo phải active (dùng sim active AT&T hoặc \sim nhà mạng) hoặc dùng phần mềm để active.... E nghĩ jailbreak chỉ là hack hệ thống thôi chứ nhỉ....?
hehe! trong redsnow 0.94 bản thân nó đã add hackactive sẳn rồi! nên sau khi JB xong máy sẽ tự động activate bạn ah`!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019