Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chỗ mua nikon d60 tại HCM

thekidRMIT
12/4/2009 2:43Phản hồi: 8
Chào các bro
Hiện e đang lăn tăn vào con đường chụp hình, và đang muốn kiếm e nikon d60 . E len google search thì thấy nhiều chỗ bán nhiều giá khác nhau không biết đường nào mà lần. E muốn hỏi các bác nên mua e này ở đâu giá cả hiện nay thế nào (e mua body kit) nếu có thể các bác e biết giá lens nikkor 200mm giá khoảng bao nhiều được không?
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo mình thì con Nikon D60 không xứng với giá tiền và hiệu năng mà nó mang lại so với nikon D40. Giá hàng xách tay hiện nay khoảng 560$. Bạn có thể mua ở Khánh Long hoặc Vĩnh Hùng trong thương xá tax. Nếu bạn có người nhà bên Mỹ thì có thể cố tý làm con nikon D200 633$ là OK nhất.
D200 bên Mỹ chỗ nào bán $633 vậy bạn, chỉ mình với. Mình coi trên web thấy nó bán tới $1300 up đó bạn. Nếu dc chỉ mình nhé, mấy nay cứ lục lọi trên ebay với Tall's camera mãi.
Thank you,
Mình nghĩ bạn đừng mua Nikon D60, mình mua được 3 tháng bán để đổi lên D80 đây, dù gì D80 cũng dễ mua ống kính hơn!
thekidRMIT
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình cũng thấy nhìu review về e d60. Mọi người nhận review về e nó ko tốt lắm. Nên mình tính hốt e canon 1000d hoặc canon 400d. Bác nào có ý kiến gì 2 em này thi cho e chút thông tin hen
D60 chụp khá ok chỉ có điều em nó kén lens quá thôi bác ah.

2 con 400D với 1000D cũng không khác nhau là bao nhiêu, 400D được cái tự động lau sensor khi tắt máy và theo em thì 400D khử noise tốt hơn 1000D.

Ở Tp.HCM thì em hay mua ở Khánh Long, giá ok mà còn được tư vấn nhiều thứ nữa. 😁
thekidRMIT
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình thấy giá ở Vĩnh Hùng rẻ hơn 20$ cho con 1000d so với chỗ Khánh Long. Dịch vụ hậu mãi ở 2 chỗ này khác như thế nào bác
Vĩnh Hùng thì em cũng không rành lắm, vì em hay chơi trên vnphoto.net thấy mấy anh trên đó hay mua của Khánh Long nên em cũng ra đó mua. Nhận xét thế này: thái độ niềm nở, ân cần, cho test máy thoải mái (nhớ đem theo thẻ nhớ để lấy hình về PC của mình coi nếu thích), tứ vấn lens cho 1 số newbie, BH good.

Theo em thì bác cứ đi nhiều chỗ trong TAX, test máy + xem giá, chỗ nào good theo ý bác thì lấy chỗ đó vì đa số cửa hàng ở TAX giá ngang ngửa nhau thôi.
thekidRMIT
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thanks bác tranh thủ hôm nay cuối tuần dạo quanh 1 vòng thương xá tax luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019