ChoiMobile team- Rom Việt hoá cho S2 hd LTE Beta1, anh em test thử và cho ý kiến nào

ninjadimoto
8/8/2012 3:37Phản hồi: 161
161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai giúp em down cái rom gốc đó đi.muốn up mà không tải được rom gốc
@SHV-E120L Bác ở HN qua MSmobile.vn nhờ các bác ấy copy cho luôn, và hướng dẫn nữa, tất cả đều free

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
Em ở đn bác ak.mà chỉ cần mấy bác up lên mediafile cho em xíu là được mà

Sent from my SGV-E120L using Tinhte.vn
@SHV-E120L Có link đây bro:
http://choimobile.vn/download/rom-goc-may-android/link-down-rom-goc-shiprom-cac-may-samsung-galaxy-s2-hd-lte-e120s-e120l-e120k
Link mà có down đc đâu

Sent from my SGV-E120L using Tinhte.vn
@SHV-E120L Bác nhấn vào phần link nó ra trang China, nhấn vào nút màu vàng, nếu hiện thông báo gì thì nhấn bên phải, em vẫn down được mà. Bác down bản 4.0 ấy
jackduy
TÍCH CỰC
12 năm
máy mình thường hay bị có sống nhưng bên kia gọi ko được vậy ko biết ai có bị giong mình ko,va cũng tự nhiên tắt máy
@jackduy Bác dùng mạng nào, có thể bác để chế độ ưu tiên LTE, chuyển qua GSM and CDMA là ok
jackduy
TÍCH CỰC
12 năm
@Cậu Kiên bác chỉ giúp mình cách đổi nha.....cám ơn
laucahl
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jackduy 1. Từ phone dialer (chỗ ấn số để gọi ấy) bấm: "319712358"
2. Đối với SHV-E120L nhập pass: "0821", Các dòng khác làm ơn search Google với từ khóa: "hiden menu SHV-E120x")
3. Vào phần data setting chọn dòng 1
4. Chọn trong popup menu chế độ mạng theo ý bạn.
5. OK 2 lần (nếu tiếng Hàn thì chọn button bên trái 2 lần), máy tự restart.
phongchot
ĐẠI BÀNG
12 năm
@laucahl Copy ghi rõ nguồn nha bạn.
Không chắc tất cả các rom làm đc theo cách này đâu!
@phongchot Đúng là ko phải eom nào cũng làm thế này được, nhưng bản rom của ChoiMobile thì vẫn vào menu ẩn bằng cách này được

Sent from my SHV-E120L using Tinhte.vn
hix. đã test. vietel vẫn bị lỗi ko gửi đc sms khi 3g nó nhảy sang umts. hix ai fix đc k?
laucahl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là sau gần 1 tuân test, em thấy sms vẫn hơi lỗi, thi thoảng ko gửi được tin nhắn. Máy hơi ngốn RAM tí
jackduy
TÍCH CỰC
12 năm
mình chọn chế độ gsm only xong thì máy chỉ còn có 2g ah.....ko biết bị mất song hay là nó hiên chế độ 2g không vậy bác
@jackduy mấy bạn này đúng là ko biết gì về đt. nản. GSM là sóng của 2g. WCDMA là sóng của 3G. còn CDMA ở việt nam thì chỉ S-fone mới có. LTe là 4G thì chưa có..... chỉ dùng được WCDMA(3g) với GSM (2g). còn cái evo hay 1x gì đấy thì cũng ko có luôn nhá
@jackduy đúng rồi bác à..GSM chỉ là 2g thôi vì nó chỉ nằm trong dải tần số là 900MHZ và 1800MHZ.còn 3g là phải 2100MHZ cơ..theo e là như thế nhưng không biết có đúng không..hìhì
jackduy
TÍCH CỰC
12 năm
mà sao máy mình cũng bị tình trang là tự tắt máy hoài,không biết bác nào có bị giồn như mình khôg,mình cung để đồng hồ báo thức mà vẫn bị.........
@jackduy mình ko thấy bị lỗi này... chắc do máy rồi
jackduy
TÍCH CỰC
12 năm
mình củng không biết nữa mà sao mình làm giông như bác mà vẫn không có hêt,máy vẫn có sóng mà gọi thì không được vậy....
@jackduy Bác mang qua MSmobile các bác ấy up lại giúp xem sao, có thể bác up sai bước nào thôi

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
jackduy
TÍCH CỰC
12 năm
@MK1 mình làm giống như bác chủ tôp vậy mà mình ở HCM.cám ơn bấc
e thấy nó k thông báo cuộc goi chờ các bác ạ :-s
uppppppppppppppppp
minhpro123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã có bác nào test thử trên SHV-E120S chưa ạ. Liệu Up theo E120L có sao ko nhỉ, cho em xin cái review với
@minhpro123 Chả có máy mà thử, mà có thì cũng ô mai giun lắm bác ạ. Brick như chơi

Sent from my LT15i using Tinhte.vn
có ai giúp e k, máy e ko thông báo cuộc gọi chờ ạ :-s
bản rom 4.04 tiếng việt
E120L_ICS403_ChoiMobile_B1080812
đã tét trên máy của ông anh, thấy bảo: Hao pin!
e đã up thành công. nhưng xài thấy hao pin và không vào CH Play được.hiện e đang ở hàn quốc.giờ e muốn up lai cái rom gốc chính hãng nhà sản xuất phát hành.mong anh up dum e cai rom gốc bằng mediafỉe nhé.mấy cái link kia e ko có dowload được. thanks :X
bạn có thể d0wn bản rom 4.0.3 này:

d0wn về, giải nén, Up thôi!
nếu khó d0wn, cần Leeck link thì pm tôi!
thân,
e đang định mua con này mấy a cứ cố gắng phát huy
có ai có rom chomobile ko link die hết rồi. có bác napf rảnh up hộ em link mới cái thank nhiệt tình hu em up bản cm9 chụp ảnh nó cứ bắt lắp thẻ nhớ cm10 thì ko up dc
@HUAHIEUPHONG link rom die thật ^^
rom khá nặng nên mình ko up lên cho bạn đc. nếu bạn ở hn thì wa mình cop' cho
@HUAHIEUPHONG Có link mới bên cafe.choimobile.vn rồi đó bác

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
@thuandiennang anh ở đâu vậy em cũng ở hn em ở thái hà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119