Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chọn giúp mình Sharp SH01G và FU F02G

salemok
26/2/2015 8:59Phản hồi: 20
Mình đang chọn 1 con Nhật. Nghe nhạc chup hình pin tot. Update được. Có cổng hồng ngoại.
Đang phân vân giữa Sharp SH01G và FU F02G. Mình chọn 15-20tr. Các bạn tư vấn có con nào hơn hoặc trong hai con này chạy con nào hộ nhé.
Cám ơn các bạn
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hóng phát. Cũng đang phân vân 2 con này
Đang phân vân quá
Hai con nay tuong duong nhau ma , chi khac nhau o ngoai hinh thoi.
Bac xac dinh minh muon dung dt the hien ra ca tinh va su doc dao thi fu ma dung , con pho thong nhu moi nguoi thi sh thoi . nhin con sh nhu nhin iphone voi sony, cu vuong vuong tron tron roi bo canh nhu nhau.
Dang dung f2 g thay ok , nhung chua dung sh bao gio nen cam nhan the thoi.
thấy bảo âm thanh hình ảnh của FU F02G ko bằng Sharp SH 01G hay sao ấy
@salemok
Phan rich thing so Hai con LA biet ma , fun man hinh 2 k , quay phim 2 k . sh hinh nhu man hinh full HD , quay phim 4 k . fun dung chip chip anh 21 mp cua Sony ma. Phan am nhac Minh KO Binh luan GI can vi Theo Minh hieu fun KO co the manh ve nhac Thi phai !
Thích độc lạ, bảo mật vân tay và màn hình đẹp chuẩn xác thì chọn Fu. Thích nghe nhạc, chụp hình và màu mè led liếc 1 tí thì chọn Sharp. Cấu hình thì 2 thằng same same nhau, màn hình của Fu rất đẹp nhưng nghe nhạc thì rất chuối (tệ hơn cả quy định), Sharp thì nghe nhạc chụp ảnh tốt, mỗi tội màn hình bị sai màu rất rõ (nhất là màu đỏ có xu hướng ngả sang cam, nhìn ko thật, nhìn lâu cứ ức chế thế nào ấy), dù đã được cải thiện đáng kể so với cái thời của Sh04e nhưng vẫn chưa ổn lắm. Nếu ko lăn tăn vụ cái màn hình thì Sharp khá ổn, tuy nhiên dù bạn chọn mẫu nào trong 2 ứng cử viên trên thì việc update tại Việt Nam là ko thể, toàn phải đi du học thôi, cách tốt nhất là nên đợi thêm 1 time, khoảng 2-3 tháng nữa, khi đó nếu lên được lollipop thì nhờ up tại Nhật luôn, lúc đó giá máy cũng sẽ ổn định hơn now, ít nhất cũng giảm được vài chai, giờ giá cũng đã giảm nhưng sẽ còn giảm nữa. Trong time chờ đợi thì xài Z3 chữa cháy cũng được, như mình đây :p
Có cái clip cho các bác nhận xét. Con sharp này là j không biết. Có thể sh04f chăng
badauyeu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con trong clip là F05F. Con này ra trước con F02G. Còn bên cạnh nó là Sh04F
Bác thấy màn của nó dc không. E thấy đẹp hơn f05f thì phải. Nếu thế thì sh01g cũng phải tầm đấy trở l
Nhìn ngoài đời thực đi bạn, qua clip chả thấy được gì đâu. Về màn hình thì Sharp xách dép cho Fu nhé, riêng mấy khoản multi nhạc nhẽo ảnh iếc thì ngược lại.
so cới Samsung S6 hay S6 Edge thì thế nào bạn
@salemok Về cấu hình thì cả Sh01G hay F02g đều ko thể so với S6 được vì nó mới ra sau và được áp dụng những công nghệ mới, chip mới hơn. Thậm chí nếu giả sử Sh01G và F02g có cùng cấu hình với S6 thì vẫn bị lag hơn do phải gánh thêm rất nhiều tiện ích mà nhà mạng Docomo cài vô (đa phần ko dùng được ở VN và cũng ko gỡ bỏ hoàn toàn được nên nó cũng làm chậm máy khá nhiều, phải chịu thôi vì chúng ta xài ké mà, ngta sản xuất chủ yếu cho dân Nhật xài chứ có phải xuất ra thị trường nước ngoài đâu). Tuy nhiên có 1 thư mà S6 ko thể so với Sh01G và F02g được, đó là cái riêng, thiết kế ko đụng hàng, thể hiện cái tôi của người dùng (ko theo trào lưu số đông) và những chức năng độc đáo mà các hãng điện thoại khác ko có. Đó là lý do chính đã khiến mình đã gắn bó với đt Nhật trong time 7 năm qua.
Can ban em fu f02g , dung duoc 1 t . DA dan man hinh , the nho 32 g ...
Ai quan tam Thi spam the !
natuan0712
ĐẠI BÀNG
9 năm
@baohoang0909 Bác cho xin số phone.
@baohoang0909 Giá đi bạn
hmcn87842
ĐẠI BÀNG
9 năm
May Bac mau gi vay
Mau den ban ah , them CAI tai nghe xin cua Sony nhe. Gia thi truong tam 1 Cu
.