Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chọn iPhone 4 hay Nokia N9?

ohomobile
28/7/2011 13:8Phản hồi: 40
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có thông tin Nokia hứa sẽ hỗ trợ cho ng dùng N9 đấy - thích quá 😃

[h=2]Nhà sản xuất Phần Lan sẽ tiếp tục hỗ trợ cho N9 bằng cách cập nhật thường xuyên dựa trên phản hồi của người dùng và các nhà mạng viễn thông.
[/h]
[TR]
[TD][IMG]http://sohoa.vnexpress.net/Files/Subject/3B/9B/4C/EA/nokia_n9_8.jpg[/IMG][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: Image"]Người dùng N9 sẽ được cập nhật thường xuyên.
[/TD]
[/TR]

Giám đốc phụ trách lập kế hoạch cho sản phẩm của Nokia, Janne Heikkinen, cho biết hãng này sẽ tiếp tục hỗ trợ phần mềm cho người dùng N9. Điều này đồng nghĩa với việc thiết bị chạy hệ điều hành Meego của nhà sản xuất Phần Lan sẽ được cập nhật thường xuyên.
Bản cập nhật đầu tiên cho Nokia N9 sẽ được tung ra ngay sau khi thiết bị được bày bán trên thị trường và dựa trên những phản hồi của người sử dụng cũng như nhà mạng. Ông Heikkinen cũng cho biết thêm, những đổi mới trong giao diện của Nokia N9 sẽ được đưa vào các sản phẩm khác của công ty.
Nokia N9 hiện đã hỗ trợ một số ứng dụng phổ biến của các hãng thứ ba như Facebook, Twitter, Gmail. Skype, Picasa, Flickr, Mail for Exchange hay các game nổi tiếng như Angry Birds. Kho ứng dụng Ovi Store của hãng sẽ được cập nhật bổ sung trong thời gian tới.

Nguồn sohoa.net

Thông tin này dành cho những ai yêu thích N9 & Meego thôi, còn ai thích giải trí & đáp ứng nhu cầu sử dụng tốt hơn thì vẫn khuyên là mua iPhone 4 mà dùng vì N9 còn phải đợi 1 thời gian đã :p
n9 nhìn thích hơn mới lạ độc vì chả có cái nút nào trên mặt cả
Độc quá hại đấy bạn à 😃
COn BL-40 cũng ko có nút trên mặt đâu.
COn n9 này mình nghĩ mua 2nd. Chán bán đi ko lỗ to.
cái ưu thế của Iphone là tên tuổi, các bạn thử nghĩ mà xem.từ đời 2G đến 4S apple nâng cấp lên dc nhiều ko mà giá thành cao ngất ngưỡng.công nhận apple dc ưu điễm là màn hình rất mượt chưa từng có dtdd nào mượt như apple ra khoảng thời gian đó.nhưng theo mình nghĩ tuỳ theo nhu cầu sử dụng cũa mỗi người thôi.nếu là doanh nhân thì xài IP còn nếu ai thích vọc công nghệ thì nên chọn N9...mình nghĩ N9 nó khác biệt..hiện nay ra đường ai cũng xài IP...mình thấy đụng hàng quá trời...xai N9 cho khác biệt......(ý kiến riêng mình thôi...đừng ném gạch nhá 😃 )
đồng ý vơi bac này, ip bjo ra đường ai cũng xài thây nhàm rồi. chưa kể hãng HK phone ra mắt mẫu dt giống ip4 đến 99%. mình thấy N9 khac biệt thật, nên ủng hộ N9
CyraxTC
TÍCH CỰC
12 năm
Thật sự mà nói App cũng quan trọng lắm. Nhiều khi cần 1 cái app mà mấy OS lạ lẫm như Meego ko có (như gõ TV), lúc đó thấy rất ức chế.

Chọn IP4: nếu thích sự thân thiện của IOS và một thiết kế tuyệt vời - sang trọng
Chọn N9 : Nếu thích sự mới lạ của Meego và 1 thiết kế tinh tế - sáng tạo
mua 2 con luôn
iphone 4 đi,n9 đẹp nhưng ko chất bằng ip
n9 và iphone4 mỗi cái có cái hay của nó.n9 độc và hay nhưng chưa chắc ăn đc ip4. vì nếu bạn thử ra đườg cầm 1 e ip 4 và n9 thì mọi ng vẫn thích ip hơn vì thương hiệu cũng như tên tuổi.bạn cầm n9 dùg cũng chất đó đem ra cho những ng bt xem họ cũng k nghĩ đồ tàu cũng nên.mìg nói vậy k pải là vấn đề khoe khoag nhưng nói đi cũng nói lại a c e ta mua 1 phần cũng mún khác biệt chút.với mọi ng.nếu mua mìg khuyên mua ip4 ai thích n9 cung nên mua.ban nào có tiền nên mua cả 2 cái nào tốt thì dùg k thì bán lahi k lỗ lắm đâu!
bạn nói N9 cầm thì da số mọi người nghĩ là hàng china à.sai lầm to rồi bạn ơi. bạn chê N9.nhưng lại muốn sự khác biệt. "N9 Tôi Khác Biệt" câu slogan đấy. ko đọc ah. cầm IP ra đường giơ lên " ôi tôi khác biệt đây này" mình ko fai fan N9 nhưng góp ý thế thôi. Mình cũng đang xài IP 4 nè
mìg cầm s2 ss ai cũng kêu tàu khựa mỗi ông a biết.có khi n9 k khac j e s2. dùg thì mới có lỗi ngồi phán là hoàn hảo chưa chắc đã thỏa mãn giới trẻ chúg ta.
N9 k dành cho những người bình dân,những người k hiểu đc hết giá trị đích thực của nó,nokia tung ra N9 là đã tiến hơn 1 bước về mặt thiết kế lẫn cách sử dụng
Meego tuy k mới gì nhưng nó hoàn toàn có thể vượt qa iOS.Các nsx bây giờ họ toàn làm đt kiểu phần cứng đi đôi vs phần mềm,như SS tug ra glx Nexus ý mình thấy cấu hình con này k có gì nôủ bật nhưg bù lại nó lại có 1 hdh tốt kèm theo=>N9 thì ngược lại
N9 là lựa chọn hợp lý đấy mấy bác. này nhé N9 là sản phẩm của một hãng điện thoại lâu đời có nhiều kinh nghiệm cũng như chất lượng thì khỏi bàn rùi, tính ổn định cũng cao, giao diện thân thiện với người dùng, N9 đã khắc phục được nhược điểm màng hình cảm ứng có độ nhạy không bằng Iphone khi tung ra sản phẩm N8, N9 là con hàng mới nhất trên thị trường hiện nay nên về khía cạnh đụng hàng hầu như hiếm à. Nói tóm lại mình đã sử dụng Iphone4 và đã đổi con N9 này đang sử dụng rất ư là ok không thấy những lỗi không vô đâu như I4, và một điểm nữa để tôi chọn N9 là giá thành phần cứng thay thế cũng có và giá thì rẻ hơn mây con Iphone như pin của Iphone giá hơn 1tr còn pin của Nokia thì vài trăm xài cũng rất ok.
Thích nhất là dùng N9 quay video không phải nơm nớp lo hết dung lượng thẻ nhớ. 64gb -8,4 gb app và dữ liệu = 55.6 Gb để quay video. Thêm phần ghi âm cuộc gọi quá ổn luôn.
ông bị gì thế.ko lẽ IP có bộ nhớ trong thấp à. 8Gb là thấp nhất rồi. bạn nghĩ xem 8gb bạn xài hết ko. (ko nói đến dân nghiện game +phim HD)nếu quay video mà nơm nớp sợ hết dung lượng bộ nhớ thì mình nghĩ ko lẽ bạn suốt ngày cầm cái dt mà quay video. kể cả đi tắm đi WC và đi ngủ 😔
N9: thời trang sành điệu và đẹp. Camera tốt(cái này dành cho con gái là hợp).
Iphone 4: tính năng giải trí cao tài nguyên zồi dào cũng đẹp nhưng mh hơi nhỏ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019