Chọn laptop cho dân kiến trúc, đồ họa

trungduc301
11/2/2012 10:24Phản hồi: 14
😁Mọi người góp ý dùm e. Chọn cho e 1 con lap, e đang định mua 1 con laptop chuyên cho dân kiến, đồ họa. K thích to quá cũng k nhỏ qua, e k mang đi quá nhiều, nhưng cũng k quá ít.
cấu hình thì core i7 thế hệ 2, card tầm 1G, màn hình cỡ 15" full HD. thiết kế đẹp:D. ổ tầm 500GB 7200Rpm. e đang ngắm con Hp envy 15 dòng mới ấy, dell xps 15z, vaio F2. e thấy lạ là tại sao vaio màn hình to hơn, cấu hình tương đương trừ card hơi lởm 1 chút so vs 2 con kia nhưng giá lại rẻ hơn....? trả lời dùm e vs
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

masonuce
TÍCH CỰC
12 năm
Laptop cho anh em đồ họa thì thích nhất vẫn là màn hình to, nhưng nếu to quá thì nặng, bất tiện cho mang đi mang lại và dùng không khác gì máy bàn, và một vấn đề nữa là PIN.
Vì vậy theo em bác nên chọn một em 15.4" là hợp lý.

Cái thứ 2 là dùng cho đồ họa thì máy thường nóng, dùng mùa đông thì không sao nhưng mùa hè thì...
Nên bác nên chú ý đến thương hiệu máy, xưa nay HP được anh em khuyến cáo là nóng.

Theo em bác cứ làm một em VAIO đi, không thì Dell
Bên mình đang có Dell XPS 15z Dòng cao cấp của Dell Và Asus G53SX cấu hình cực mạnh
Bạn xem thêm 2 con này nhé

http://laptopus.vn/?frame=product_detail&id=729

http://laptopus.vn/?frame=product_detail&id=689
phuclong_hl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vấn đề là bác có bao nhiêu tiền? Khuyến cáo bác là dân kiến trúc đồ họa đến lúc cuối năm làm đồ án hay đi làm mà sử dụng mấy cái máy như 15z, envy, vaio này nọ thì chỉ có vứt đi. Một số trường hợp ngay cả G74SX khi làm việc vga của nó còn không đáp ứng nổi nữa cơ. Nếu có điều kiện thì nên mua dòng Mobile Workstation, đây mới là dòng chuyên dụng cho đồ họa. VGA tối ưu cho các phần mềm chuyên ngành, máy trâu bò chạy cả tháng không cần tắt, bảo hành thì mặc định 3 năm. Trong tầm tiền 27-30tr thì sẽ mua được HP Elitebook 8560w. So với dòng này thì các máy khác đều thuộc loại cùi bắp về khoản làm đồ họa, kể cả gaming laptop như ROG hay AW cũng không bằng vì đơn giản một bên chuyên game, một bên chuyên đồ họa thì so cái gì.
e cũng thấy mọi người kêu hp nóng, có người kêu bt. hiện tại e thấy mấy con vaio thiết kế kiểu j ấy, nói chung là k bắt mắt( e dân kiến trúc nên ít nhiều thích đẹp này nọ)😁 mà con vaio e xem thì là dòng F đời 2, 16,4'' hơi to. dell thì e ngắm xps 15z đó. thấy thiết kế cũng tạm

---------- Post added at 04:09 PM ---------- Previous post was at 04:05 PM ----------

e có khoảng 30 đổ xuống, laptop này e còn mang đi học. khi nào cần đồ họa khủng hơn thì e sắm con desktop chứ bác. mua con này đồ họa chỉ cần chơi đc mấy game mới mới 1 chút, nghe nhạc xem film, ketchup, 3Dmax
@trungduc301
làm bậy em HP envy đi thớt,
phuclong_hl
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu mà không máu me game nặng thì 8560w cũng dư sức đáp ứng rồi. 😆 Về chất lượng, độ bền, dịch vụ bảo hành đều ăn đứt các máy khác nhé. Mấy con này đập phá chán chê rồi nên biết, mua mấy con giải trí kia ngoài cái mẽ khoe là chính thì có gì đâu, trừ khi bạn xác định học xong đổi máy mới và trong quá trình học khi bạn làm đồ án hoặc đi vào chuyên sâu yêu cầu máy có cấu hình cao hơn thì bạn đã có desk hỗ trợ. 😃) Chứ giờ bạn học đến năm cuối, hoặc bạn đi học thêm, làm thêm bên ngoài mà muốn làm việc mượt mà với cái máy giải trí bạn đã chọn thì hơi bị khó.
Porsche_Ngo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Macbook pro đời 2012 chip i5 , i7 thì sao ?
@Porsche_Ngo Mình cũng có thằng bạn có mac, chỉ thấy vẽ CAD nhưng ko thấy dùng render bao giờ, nhưng tầm tiền thì dòng WS là ngon rồi,
Porsche_Ngo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@metmoi04032012 mac pro thiết kế dành cho dân đồ họa bác ak?mỗi tội mắc tiền thui.có nó vẽ khỏi nói .mà tốt nhất là làm cây bàn 20tr tha hồ vọc
@Porsche_Ngo Ko, mình nói con Macbook Pro, chứ vs tầm tiền con Macpro phải built đk case mạnh gấp rưỡi
Porsche_Ngo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@metmoi04032012 chuẩn đó bác .dùng con đó chất lượng thui
Porsche_Ngo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@metmoi04032012 Ý mình là macbook pro đó ..😃 tại ngại nên viết thiếu. Chip i5 là đủ ... Con retina 2012 bản 15" ấy
tqd2205
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn nên mua dong elitebook workstation của hp or dell precison or thinkpad w520 w530 sẽ tốt cho học kiến trúc. mình năm 2 đây đang chuẩn bị mua. mình thích dell precison M6600 tiền hơi cao thật nhưng đã học kiến trúc bạn nên sắm nó để hỗ trợ việc học tốt hơn.
Các dòng WS thì hơi thô cứng, nhưng được cái nếu anh nào kĩ thuật thì bền khỏi chê, máy cứng cáp, rất ra dáng đàn ông 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019