Chrome 64-bit đã thoát xác beta, chính thức được phát hành qua kênh Stable cho Windows 7/8 x64

bk9sw
26/8/2014 21:51Phản hồi: 256
Chrome 64-bit đã thoát xác beta, chính thức được phát hành qua kênh Stable cho Windows 7/8 x64

Sau 2 tháng thử nghiệm thì trình duyệt Chrome phiên bản 64-bit đã thoát xác beta và chính thức được phát hành qua kênh ổn định Chrome Stable. Ngay từ bây giờ, bạn đã có thể tải về Google Chrome 37 64-bit cho Windows 7/8 tại đây. Lưu ý rằng máy tính của bạn phải đang dùng Windows 7/8 64-bit thì mới có thể cài đặt và sử dụng phiên bản này.

Phiên bản 64-bit sẽ mang lại nhiều lợi ích về tốc độ, độ ổn định và bảo mật cho các hệ thống Windows x64. Theo thông báo chính thức từ Chromium Blog, phiên bản 64-bit đã cho thấy những cải tiến đáng kể về tốc độ qua các bài kiểm tra đồ hoạ và nội dung đa phương tiện. Ví dụ như hiệu năng giải mã VP9 codec được dùng trong các video phân giải HD được đăng tải trên YouTube đã tăng 15%. Bên cạnh đó, hiệu năng render trang web với nhiều nội dung của Chrome 64-bit cũng ổn định hơn gấp đôi so với Chrome 32-bit. Cuối cùng, trên phiên bản 64-bit, hệ thống phân vùng lưu trữ Partition Alloc đã được cải tiến giúp bảo vệ hiệu quả hơn trước các lỗ hổng bảo mật dựa trên khả năng kiểm soát các layout bộ nhớ của chủ thể.

Hiện tại, Chrome 64-bit vẫn được phát hành dưới dạng tuỳ chọn opt-in, tức là bạn phải chọn phiên bản 64-bit nếu muốn dùng còn mặc định khi tải về Chrome, phiên bản này vẫn là 32-bit. Một hạn chế vẫn còn tồn tại trên Chrome 64-bit là việc chưa hỗ trợ các plug-in 32-bit NPAPI. NPAPI (Netscape Plugin Application Programming Interface) là kiến trúc plugin nền tảng chéo do Netscape phát triển được nhiều trình duyệt trong đó có Chrome khai thác. Phiên bản Chrome 32-bit hiện tại sẽ tiếp tục hỗ trợ NPAPI 32-bit plugin nhưng kiến trúc này sẽ sớm bị loại bỏ khỏi Chrome bởi Google cho rằng kiến trúc NPAPI của thời đại 90 này không còn phù hợp và thường khiến cho trình duyệt bị treo, crash, phát sinh lỗ hổng và tăng độ phức tạp về mã lập trình khi phát triển.

Nguồn: Chromium Blog
256 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

shakaro
TÍCH CỰC
10 năm
Tải ngay thôi. Chờ mãi giờ mới ra. Xem xem co gì hay hơn 32bit không
8.1 tải bình thường chứ nhỉ
@phamlamduc72116 Tải và dùng ổn lắm, mình cũng dùng win 8.1 như bạn. Vừa tải về, dùng thấy nhanh hơn hắn bản 32-bit.
Em có con máy WS từ 2008, chíp 2 nhân ram 2G. Mỗi lần bật cái chrome lên là máy đơ lun. Đành phải chuyển qua Firefox. Tuy cùi hơn nhưng tiết kiệm đc 1 mớ ram.
Ko hỉu sao Chrome nó ngốn pin kinh khủng. Đc cái nó thông mình. Cái thank ghi địa chỉ nó nhớ và tìm nên gõ rất đã, với lại duyệt cũng nhanh.
bkuenx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@spsp Firefox mới là ông nội của ngốn Ram đó bạn.. klq nhưng mình chỉ thích xài Firefox mã nguồn mở lúc nào cug mở và dễ xài
Mới bấm cài. Nhưng cài xong làm sao biết là 32 hay 64 bit :/

Sent from my LG-D855 using Tinhte.vn mobile app
@raikang Bật task manager, phần mềm 32 bit sẽ có số 32 đằng sau, còn 64 ko có j hết, chỉ chrome.exe thôi
raovathd
ĐẠI BÀNG
10 năm
@raikang Version 37.0.2062.94 unknown-m (64-bit)
@raikang Bạn mở task manager ra mà xem, nếu nó ghi là 32bit thì là 32bit còn không thì là 64bit, chăcs vậy.
hungnt01
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tubeuls cài đặt>trợ giúp
không biết còn vụ hao pin nữa ko
@vtphag01 Hình như là có cải thiện rồi. Dùng ít sẽ ít.....hao pin hơn dùng nhiều.
lúc trước có xài thử bản beta nó đổi cái Font ko bik kiểu gì mà khó chịu cực kì phải đổi lại 32bit nhưng lại gặp vấn đề là về 32bit thì nó ko chịu đồng bộ hóa lại dữ liệu cho tôi nó bảo phiên bản cũ nên ko chịu nên các bác suy nghĩ trước khi lên
wydkh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Wakeup bác ơi bác chụp cái ảnh màn hình bị lỗi font cho em xem với
@Wakeup Bạn bật facebook trên ff hay ie rồi bật facebook trên chrome xem, nhìn font bên chrome nó mờ mờ như thế nào ấy. bên ff thì thấy đậm, dễ nhìn hơn
Van Thu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuansangnguyen Bookmark bình thường mình đang có khoảng 15 cái.
@tuansangnguyen Bạn gỡ bỏ nó bằng trình Your Unin-staller! Lưu ý khi gỡ nó hỏi bạn có gỡ bỏ luôn những cài đặt tùy chỉnh trong trình duyệt chrome thì bạn đồng ý, sau khi gỡ bỏ xong bạn cài lại bản 32 sẽ ok
Nếu chưa có Your Unin-staller! thì bạn tải theo link dưới về cài vào pc, trong file zip tải về trong đó có file exe để cài đặt và file Serial_your-uninstaller-pro-7-5-2013-12.txt
http://www.mediafire.com/download/ldz6yda5xhoecmd/your-uninstaller-pro-7-5-2013-12.zip
hdtuan87
ĐẠI BÀNG
10 năm
ko biết làm sao để xem nó là 64 hay 32 nhỉ. bấm vào link thớt đưa là tải luôn rồi
@hdtuan87 Cài xong vào mục "Cài đặt" tìm tới "Giới thiệu về"
Thấy ntn là đúng

Phiên bản 37.0.2062.94 unknown-m (64-bit)
Google Chrome đã được cập nhật.
nambo 999
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hdtuan87 Sau khi cài Chrome theo link của chủ thớt; Trong trang web bất kỳ, Click chuột trái vào biểu tượng "Tùy chỉnh và điều khiển Google Chrome" (Nút trên cùng bên phải màn hình trang web, cuối thanh địa chỉ web) chạy xuống mục " Giới thiệu về Google Chrome", sẽ thấy dòng chữ : "Phiên bản 37.0.2062.94 unknown-m (64-bit)"
@hdtuan87 chrome://chrome/ sẽ thấy Version 37.0.2062.94 unknown-m (64-bit)
@hdtuan87 vào phần gt về chrome ý bạn
Cá nhân mình không thích xài Chrome bằng FF nhưng vẫn phải xài Chrome vì attach file vào gmail trên FF toàn bị lỗi không attach được (cái được cái không). 1 email mình thường gửi khoảng 10 cài file attachment.
từ bản beta, ko cho update lên luôn. kém thế
Version 37.0.2062.94 unknown-m (64-bit)
sao dị ta
Paste vào trình duyệt: chrome://chrome/
win323
TÍCH CỰC
10 năm
ghét chrome ở font chữ cứ mờ mờ ko đc mạnh mẽ như ff, giao diện thì yếu đuối
@win323 nghe đồn chrome 37 thay bộ render font chữ ngon hơn rồi😁
Ex Tuesday
ĐẠI BÀNG
10 năm
@win323 Chính vì giao diện đơn giản, dễ nhìn nên hồi trước mình mới bỏ FF sang dùng Chrome 😁
duydangle
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Utopic Unicorn Ôi ngon vãi, chrome đúng là thay bộ render chữ rồi.

EDIT: Render mới khá mượt và đẹp, nhưng ở các font size nhỏ có dấu hiệu bị nhòe, chưa được như firefox.
@win323 Bạn có thể tự tùy biến font được mà, kiếm mấy font kiểu của mac ấy, nhìn nó uyển chuyển hơn, mặc định chrome xài time new roman hoặc arial thì phải.
@win323 FF từ bản 31 cũng yếu đuối như y vậy rồi, làm mình phải cài addon restore lại giao diện classic
Của mình cũng tự động update lên: Version 37.0.2062.94 m không biết có phải (64-bit) không ?
@vuzap nếu là 64 bit nó sẽ báo ở phần cuối trong dấu ngoặc (). ktra trong phần giới thiệu về google chrome ấy.
@vuzap vào trình duyệt chrome gõ: chrome://chrome/ xem thong tin, nếu 64bit thi no có ghi còn 32 thì hem có ghi 😃
lỗi này là sao mọi người
Chưa có tên.jpg
sao mình update lên giờ ko đánh đc Tiếng Việt luôn
tubeuls
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngốn Ram kinh phết máy mình mở đúng 2 tab đã ngốn 4gb ram rồi
Van Thu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tubeuls Làm gì tới, mình mở 2 tab tinhte mà ăn máy trăm Mb RAM, tổng cộng 35% RAM toàn bộ hệ thống Win8.1 pro.
insanevn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bản Beta bị lỗi extension của IDM, kéo thả vào được nhưng ko hoạt động.
Bản chính thức cũng vậy, hơi buồn.
Chắc phải chờ 1 thời gian nữa để IDM cập nhật extension phù hợp với bản 64 bit này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019