Chrome cho iOS có cập nhật: giao diện Material Design, hỗ trợ iPhone 6/6+, có tính năng Handoff

Duy Luân
20/1/2015 22:10Phản hồi: 47
Chrome cho iOS có cập nhật: giao diện Material Design, hỗ trợ iPhone 6/6+, có tính năng Handoff

Trình duyệt Chrome cho iOS hôm nay đã được cập nhật lên bản 40 với giao diện mới mang phong cách Material Design. Dễ thấy nhất là khoảng cách giữa các menu đã trở nên rộng rãi hơn, hiệu ứng cũng mượt mà và tự nhiên hơn khi chúng ta nhấn vào các nút của trình duyệt. Bản Chrome 40 còn hỗ trợ tốt màn hình lớn của iPhone 6 và iPhone 6 Plus nên các icon và nội dung web không còn bị phóng to kì dị như trước, đồng thời nó đã tối ưu hóa cho iOS 8.

Google cũng bổ sung thêm tính năng Handoff để bạn có thể tiếp tục dùng máy tính chạy OS X 10.10 và tải trang web đang xem dở dang trong Chrome trên iPhone/iPad. Ví dụ mình đang mở Tinhte trên Chrome di động, sau đó mình buôn máy xuống, chuyển sang máy tính thì biểu tượng Handoff sẽ xuất hiện trên dock của OS X. Nhấn vào đây, lập tức trình duyệt mặc định trên OS X sẽ chạy lên và tải đúng trang mà mình đang xem nửa chừng bên Chrome.

Tải về Chrome 40 dành cho iOS (miễn phí)

Nguồn: App Store
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1 - không chỉ có chrome mà Fb messenger, evernote, Facebook Fanpage manager, Snapseed cũng có update. Fb và Google rất chịu khó update. Chẳng buf cho Ms.

2 - nhờ có hand of mà chrome lại giao lưu với safari

3 - Nếu trên Mac có cài Chrome thì nó sẽ Handoff với lại Chrome trên Mac thay vì Safari

2725847_image.jpg chromeiphonevsmac.jpg
hvt2.0
TÍCH CỰC
9 năm
Nói chung là FB và GG siêng làm cho iOS còn wp ở đâu đây 😔
@hvt2.0 wp thì còn lâu mới có bác ơi. chờ spartan đi.
IOS luôn được ưu tiên hàng đầu
@lumiaxuandao Chrome trên android và windows lên v40 lâu rồi nhé
@hungpham1989 em đang nói mấy cái khác nữa kia, chứ chrome là con của gg còn windows là phổ biến nhất thì android vs win có trước cũng phải thôi
iOS có khác... Còn thằng windows thì..
cuthune
TÍCH CỰC
9 năm
Giao diện không khác nhiều. Điện thoại vẫn dùng safari chính.
mualarung01
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dùng chrome cho iPhone hay hơn safari ở chỗ nào các bác
polyester
TÍCH CỰC
9 năm
@mualarung01 nếu bác sài chrome trên pc hay mac 😁
quyqua8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mualarung01 Xem xxx trên chrome ít bị giật. Hôm qua vừa xóa chrome, tối xem bằng safari thấy giật quá lại phải cài lại. Không tin bác thử mà xem em đảm bảo.
ReamsX
TÍCH CỰC
9 năm
@quyqua8x bác xem trên trang nào thế. Nói thật là từ hồi mình dùng ios mình chả xem dc cái phim quái nào cả vì nó không hỗ trợ flash, các web online đa số vẫn là flash, toàn phải mò lên lap xem, trời thì lạnh lại cứ phải chốt cửa, trong khi ipad iphone có thể chùm chăn đeo phone ấm áp kín đáo lại không xem dc. Ức chế lắm >.<
p/s: mình cũng thích chrome nhưng trên ios, chrome nó không có cái chức năng gạt tay sang trái sang phải là nó đi tới/trở lại trang web, vs iphone 6 hay 6 plus thì chịu chết dùng một tay, phải dùng tay còn lại click cái dấu lùi ở trên góc hoặc phải chạm 2lần vào home nó thụt xuống mới click vào = 1 tay dc rất bất tiên.
quyqua8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ReamsX Tình cờ lên mạng đọc bài báo nói về sinh viên bị đình chỉ học vì hôm bảo vệ luận án trình chiếu nhầm phim xxx. Em phát hiện ra trang này: xvideos.com He he
@ReamsX Mình có thử vài trang coi clip trên safari và nó coi đc mà: zing chẳng hạn. Nó dùng trình coi video mặc định, ios 8.1.2 nhé
mình thì hay dùng safari thôi. ít dùng chrome
fdlb
ĐẠI BÀNG
9 năm
ừm. mình toàn sử dụng safari

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Chưa đủ để "lấn áp" safari ngay trên sân nhà nhưng "ý đồ" thì đã rõ nét thêm chút.
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
9 năm
cái hay của Ios là dc các dev hỗ trợ cực tốt. còn wp thì quá hẻo. mà ngay cả thằng Ms nó còn k hỗ trợ đàng hoàng cho con nó thì dev nào nó quan tâm 😃
@hoanbnhbg âi bảo hồi xưa microsoft làm khó các lập trinh viên cái thời smartphone chưa có, bây giờ là quả báo😁
@hoanbnhbg chuẩn rồi. Chờ đến wp10 coi sao. cũng sắp rồi.
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
9 năm
@vidiashop123 w10 sẽ quyết định cho tham vọng của Ms. kết quả đó sẽ có khi chúng ta thức dậy 😆
Thật ra Apple mới là thằng bắt chẹt dev nhiều hơn đấy, vấn đề là do ios dễ kiếm tiền hơn nên phải chịu đựng. Ai code ios chắc hiểu nỗi khổ khi publish app, vui nó cho lên, buồn thì reject vì cái lý do vớ vẩn nào đó.
Còn các tool lập trình của MS thì ai mà qua mặt được nữa, chỉ cần visual studio là ăn đứt xcode rồi, chưa kể đến cả đống tool ngon lành khác
dzungntd
TÍCH CỰC
9 năm
@shinkt Chuẩn luôn 😆) chưa kể dính issue là nó cho đợi thêm 7 ngày nữa mới đc lên store =)))) Mình code cả đồ MS và Apple nên hiểu 😃))) code cho Apple tốn lắm 😃)) đầu tư thiết bị và kinh phí linh tinh khá cao
@shinkt Mình thì ko rành code cái nào khó hơn vì ko biết làm cái đó nhưng thấy sự ưu ái của dev dành cho iOS thì chắc là lợi ích mang lại đủ để lấp tất cả những cái khác. Nên ngta mới bâu lại nhiều để kiếm xèng 😁
@shinkt VISUAL STUDIO sắp publish cho Mac rùi đó bạn 😃
Chrome update được 1 hay 2 hôm nay rồi thì phải 😁. Định mở lên update thì đã update từ lúc nào cũng ko hay :3
Không cải thiện được cái vẩy trang trượt nhanh như Android nhỉ.
Trang dài vẩy mỏi tay luôn.
@haduytuyen Cái đấy là hạn chế của iOS rồi 😔 Lướt Facebook cũng thế, lướt hoài tốc độ không lên được
zeusee
ĐẠI BÀNG
9 năm
mấy vụ đồng bộ này safari có mà. Từ ngày IOS 8 ra ngồi làm việc gần như không đụng tới iphone xài toàn bộ trên Mac OS thấy tiện dễ sợ. Về nhà mở iphone hoặc ipad là nó hiện lên mấy trang web đang xem dở dang :p
Đợi các bác MS update mà cổ người nào người nấy dài hơn cả "hưu cao cổ" luôn rồi. Hahaha 😁 :D :D
WP 10 cuối năm 2015 đầu năm 2016 luôn đó bạn. Đợi có mà điên luôn. Hahaha 😁 :D
Mình chả biết mấy cái này. Nhưng nhìn với góc độ người dùng thì mình thấy ứng dụng của WP quá nghèo nàn, lạc hậu và ít nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019