[chú ý][hướng dẫn flash,hack s60v5 = jaf pkey]

binhnhox
23/8/2011 8:20Phản hồi: 168
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình có 1 vấn đề ở đây không biết có ai giống mình không là : Mình dùng win 7 64bit SP1 nên nó trong C:/ nó chia ra 2 Program Files 1 là Program Files 2 là Program Files (x86) để cài soft 32bit, mình đã thử cài trong 2 Program đó nhưng đều ko chạy JAF được, báo lỗi vậy nè :
Trên Program 64bit

Và trên Program 32 bit

Mong được giúp đỡ 😔
Ban post cho minh ban jaf c6-00 voi jaf cua ban ko co cho c6 rm-612 ah!minh tim ma ko co
mình update lên anna thành công rồi ,nhưng bây h khi kết nối với Nokia Ovi Suite thì nó vẫn nhận là 5800 nhưng sync ko được...làm thế nào bây h hả bạn
vip009
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cập nhật Nokia Ovi là ok ngay ...
binhnhox
ĐẠI BÀNG
13 năm
xúi dại hok ah..cập nhật OVI die máy nhé
nên nhớ CFW là của C6 và n97 đem qua chạy trên 5800, 523x
nếu du2nf ovi cập nhật sẽ cập nhật bản mới nhất của n97 or c6..trong khi máy bạn hok hpa3i là c6 và n97.chết máy hok chịu trách nhiệm
tốt nhất dùng navifirm dow bản FW gốc mới nhất đúng với máy bạn rồi flash
uh.vay khi cai xong fw cua symbian anna roi thi cai duoc chuong trinh cua symbian anna ha moi nguoi.em ga lam ko biet mong anh em chi giup nha
em cai duoc roi gio muon cai lai fw ban goc cua n5230 rm-588 thi lay o dau vay xin anh em chi giup

---------- Post added at 03:01 PM ---------- Previous post was at 02:59 PM ----------

luc truoc em da updete len 50. gioi cai lai co bi sao khong vay
binhnhox
ĐẠI BÀNG
13 năm
@all:
- khi up lên bản CFW Anna rồi thì muốn quay lại bản gốc phải flash đúng phiên bản:
+5233 V50 (bản mới nhất)
+5230 cũng thế
+5800 bản 52.0.101
...
- đây chỉ là Cook FW, hok phải anna chính hiệu,hok chạy dc các sòt cho anna vì ram hok đủ
- đây là CFW dựa trên C6-00 hoặc N97mini. có thể chạy dc các soft Sym^3 (nhưng vẫn hạn chế)
-các bạn nên hiểu rằng s60v5ram yếu hok thể chạy anna.
-đây chỉ là 1 CFW có 1 số cái của sym^3 và 1 vài giao diện Anna để các bạn trải nghiệm thoi
cho minhf xin file de hack 5800 rm 428 voi
binhnhox
ĐẠI BÀNG
13 năm
lên 4rum tìm file hack cho RM-588 sau đó đổi tên lại thành RM-428
minh cài navifirm để dw ban fw gốc về nhưng trong phần releases nó co nhiều bản 50.0.1 ,50.0.2 ,50.6.1 ,50.6.2 , 50.9.2 .giờ chọn bản nào vậy bạn.mình ma flash không đúng bản gốc là dia điện thoại luôn hả bạn.mà dia rồi thì phải làm sao vậy.mong bạn giúp mình nha.cảm ơn nhiều
binhnhox
ĐẠI BÀNG
13 năm
dow bản mới nhất,bản dưới cùng đó 😃
vip009
ĐẠI BÀNG
13 năm
, Bác dùng CFw .... hjhj , mình đọc ko kỹ .. uhm.. Bạn Binhnhox nói đúng đó...flash máy là an toàn..
Tks bác chủ thớt vs các bạn, sau một buổi tối lần mò, đổi lại cái tên của file down về của bác chủ để overwrite cái file down từ Navi ("RM-356_52.0.007_C01_prd.rofs3" -> "RM-356_52.0.007_C01_prd.rofs3" của mình là 5800), run Jaf, tick như bác chủ thớt chạy đến phần báo "Languages", chọn Flash đến phần Press Power Button lên vài lần báo "not in flash mode", mình làm đi làm lại và đến lần 5 thì ok... sau đó máy khôi phục cài đặt, vào application mở roompatcher lên chọn open vs install -> ok man ^^
Tkssssss cả nhà...
P/s: Ngày xưa helloox làm dễ hơn các bác nhỉ ^^
binhnhox
ĐẠI BÀNG
13 năm
helox chỉ là hack phone. còn này là flash nguyên bản cfw mà
thì ra! phải cài PC Suite, cắm cáp USB vào cho computer nhận diện! sau đó mới tắt nguồn và flash! thank you binhnhox nha! làm được rồi! đẹp wóa!
thank binhnhox nhiều. sau một hồi ngâm cứu cuối cùng mình cũng làm được. ban đầu làm đến đoạn searching phone... thì toàn not found. mình lại nhấn vào Flash rồi nhấn nút Power on lại, thì ra phải nhấn nút Power on nhanh một chút chứ JAF đã báo not found rồi thì nhấn không được nữa.
chiu thoi mjnh lam dến doan xoa system...thi khong xóa duoc private(hệ thống),thi giờ lam sao day bạn....................giup minh voi nhe..xoa dươc moi cai sys thôi ak.mog chỉ giáo cho mình với.:hot:
co gi cho minh nick yahoo hướng dẫn cho mình được ko?thanhks nhju nhju
binhnhox
ĐẠI BÀNG
13 năm
hok xóa được thì bạn copy toàn bộ những file nhạc+hình ảnh +dữ liệu cần thiết của bạn trên thẻ sau đó format thẻ đi
vi lan dau hack may nen lơ tơ mơ ak,ban ak mjnh lam den buoc 3 rồi ma khong hieu sai cho nao ma 3 den ko sag nak,gjup mjnh nhe.thank
va co loi la:Can't detect flashing server!
binhnhox
ĐẠI BÀNG
13 năm
kiểm tra lại tên các foder trong đường dẫn. coi có đúng với hướng dẫn hok. sau đó kiểm tra tiếp foder cuối cùng là RM-xxx. trong foder này phải chứ các file của FW chứ hok còn foder nào khác
flash xong có cài đc các ứng dụng ko có chứng chỷ ko hả cậu ?
binhnhox
ĐẠI BÀNG
12 năm
cài được hết bạn nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019